Muna canza katin bidiyo a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka

Da yawa kwamfutar tafi-da-gidanka a yau ba su da baya ga kwakwalwa na kwakwalwa a ikon sarrafawa, amma masu daidaita bidiyo a na'urori masu ɗaukan hoto ba sau da yawa. Wannan ya shafi tsarin sarrafawa.

Bukatar masana'antun don ƙara girman wutar lantarki na kwamfutar tafi-da-gidanka ya haifar da shigarwa da ƙarin katin kirki mai ban mamaki. A yayin da mai yin sana'a bai damu ba don shigar da adaftan haɗi mai mahimmanci, masu amfani suna daɗaɗa abin da ya dace don tsarin kansu.

Yau zamu magana game da yadda za a canza katunan bidiyo akan kwamfyutocin kwamfyutoci tare da GPU guda biyu.

Fuskar bidiyo

Ayyukan katunan bidiyo biyu a cikin wata biyu an tsara su ta hanyar software wanda ke ƙayyade nauyin a kan tsarin na'ura, kuma, idan ya cancanta, ya musanta maɓallin bidiyo mai mahimmanci kuma yayi amfani da adaftan mai mahimmanci. Wani lokaci software ɗin ba ya aiki yadda ya dace saboda yiwuwar rikice-rikice da direbobi ko incompatibility.

Mafi sau da yawa, ana ganin waɗannan matsalolin lokacin da kake saka katin bidiyo a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka. GPU wanda aka haɗa shi kawai ya kasance ba shi da amfani, wanda zai haifar da "ƙuƙwalwa" a cikin wasanni, yayin kallon bidiyon ko lokacin sarrafa hoto. Kurakurai da kasawa na iya faruwa ne saboda "mara kyau" direbobi ko raunana, ƙetare ayyuka masu dacewa a cikin BIOS ko rashin aiki na na'ura.

Ƙarin bayani:
Kashe kasawa yayin amfani da katin kirki mai mahimmanci a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka
Kuskuren kuskuren bidiyo: "An dakatar da wannan na'urar (lambar 43)"

Shawarar da ke ƙasa za suyi aiki ne kawai idan babu kurakuran shirin, wato, kwamfutar tafi-da-gidanka yana "lafiya" sosai. Tun da sauyawa na atomatik ba ya aiki, zamu yi dukkan ayyuka tare da hannu.

Hanyar 1: software na mallakar kayan aiki

Lokacin shigar da direbobi ga katunan Nvidia da AMD, an shigar da software mai tsafta a cikin tsarin, wanda ke ba ka dama don daidaita tsarin daidaitawar. A "kore" wannan aikace-aikacen GeForce Experiencedauke da Ƙungiyar Manajan Nvidia, da kuma "ja" - Cibiyar Gudanarwa ta AMD.

Don kiran shirin daga Nvidia, kawai je "Hanyar sarrafawa" da kuma samo a can abin da ya dace.

Hada zuwa AMD CCC Akwai kuma, ƙari ga haka, za ka iya samun dama ga saitunan ta danna maɓallin linzamin linzamin kwamfuta a kan tebur.

Kamar yadda muka sani, masu sarrafawa da kuma graphics daga AMD (duka masu haɗewa da masu rarrabe), masu sarrafawa da kuma kayan haɗin gwiwar daga Intel, da kuma Nvidia masu haɗaka masu hankali suna kan kasuwa. A kan wannan dalili, yana yiwuwa a gabatar da bambance-bambancen hudu na tsarin tsarin.

  1. AMD CPU - AMD Radeon GPU.
  2. AMD CPU - Nvidia GPU.
  3. Intel CPU - AMD Radeon GPU.
  4. Intel CPU - Nvidia GPU.

Tun da za mu saita katin bidiyo na waje, akwai hanyoyi biyu kawai.

  1. A kwamfutar tafi-da-gidanka tare da katin Radeon graphics da kowane hadedde graphics core. A wannan yanayin, sauyawa tsakanin adaftan yana faruwa a cikin software, wanda muka yi magana game da ɗan ƙarami (Cibiyar sarrafawa ta Catalyst).

    Anan kuna buƙatar ku je yankin "Siffofin da aka sauya" kuma danna ɗaya daga maballin da aka nuna akan screenshot.

  2. Kwamfutar tafi-da-gidanka tare da siffofi masu ban mamaki daga Nvidia kuma an gina su daga kowane mai sana'a. Tare da wannan sanyi, masu adawa sun canza zuwa Ƙungiyoyi na Nvidia Control. Bayan budewa kana buƙatar koma zuwa sashe. Zaɓuɓɓukan 3D kuma zaɓi abu "Sarrafa Saitunan 3D".

    Kusa, kana buƙatar ka je shafin "Zaɓuɓɓuka na Duniya" kuma zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka a jerin jeri.

Hanyar 2: Nvidia Optimus

Wannan fasahar tana sauyawa ta atomatik tsakanin masu adawar bidiyo a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka. A cewar masu ci gaba, Nvidia Optimus ya kamata ƙara yawan batir ta hanyar juyawa a kan mai sauƙi mai hankali kawai idan an buƙata.

A gaskiya ma, wasu aikace-aikacen da suke buƙatar ba a koyaushe suna la'akari da haka ba - Mafi kyau sau da yawa sau da yawa ba "la'akari da wajibi ne" ya hada da katin bidiyo mai iko. Bari mu yi ƙoƙarin hana shi daga gare ta. Mun riga mun tattauna akan yadda za mu yi amfani da sigogi na 3D a ciki Ƙungiyoyi na Nvidia Control. Kayan fasaha da muke magana akan baka damar tsara tsarin yin amfani da adaftan bidiyo daban-daban don kowane aikace-aikacen (wasa).

  1. A wannan bangare, "Sarrafa Saitunan 3D", je shafin "Saitunan Software";
  2. Muna neman tsarin da ake buƙata a jerin jeri. Idan ba haka ba, to latsa maballin. "Ƙara" kuma zaɓi a cikin babban fayil tare da shigar da wasan, a wannan yanayin, Skyrim, fayil executable (tesv.exe);
  3. A cikin lissafin da ke ƙasa, zaɓi katin bidiyo wanda zai sarrafa graphics.

Akwai hanya mafi sauƙi don fara shirin tare da katin bashi (ko ginawa). Nvidia Optimus ya san yadda za a saka shi a cikin menu mahallin "Duba"wannan yana ba mu dama, ta hanyar danna-dama a kan gajeren hanya ko kuma shirin shirin, don zaɓar adaftan aiki.

An ƙara wannan abu bayan an sanya wannan alama a cikin Ƙungiyoyi na Nvidia Control. A saman menu kana buƙatar zaɓar "Tebur" Kuma sanya saukar da daws, kamar yadda a cikin screenshot.

Bayan haka, zaka iya gudanar da shirin tare da kowane adaftan bidiyo.

Hanyar 3: Shirye-shiryen Saitunan Kayan Gida

A wannan yanayin, idan shawarwarin da aka sama ba su yi aiki ba, zaka iya amfani da wata hanya, wanda ya shafi yin amfani da saitunan tsarin sa ido da katin bidiyo.

  1. Kira da matakan sigogi ta latsa PKM a kan tebur da zaɓi na abubuwa "Resolution Screen".

  2. Na gaba, kana buƙatar danna maballin "Nemi".

  3. Wannan tsarin zai gano wasu masu dubawa, wanda, daga ra'ayi, "ba a gano".

  4. A nan muna buƙatar zaɓar mai duba wanda ya dace da katin bidiyo mai ban mamaki.

  5. Mataki na gaba shine don samun dama ga jerin saukewa tare da sunan. "Multiple Screens"wanda muke zaɓar abu da aka nuna akan screenshot.

  6. Bayan haɗawa da saka idanu, a cikin jerin, zaɓi abu "Ƙara ƙirar".

Tabbatar cewa duk abin da aka daidaita daidai ta hanyar bude samfurori na Skyrim:

Yanzu za mu iya zaɓar katin kirki mai mahimmanci don amfani a wasan.

Idan saboda wasu dalilai kana buƙatar "juyawa" saitunan zuwa asalin asalin, yi abubuwan da ke biyowa:

  1. Bugu da muka je zuwa saitunan allon kuma zaɓi abu "Nuna allo kawai 1" kuma turawa "Aiwatar".

  2. Sa'an nan kuma zaɓi ƙarin allon kuma zaɓi abu "Cire Kula"bayan da muke amfani da sigogi.

Waɗannan su ne hanyoyi uku don canza katin bidiyo a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka. Ka tuna cewa duk waɗannan shawarwarin sunyi amfani ne kawai idan tsarin yana aiki sosai.