Yadda za a bude wurin yin rajista Edita a Windows 10

Editan rikodin a Windows an yi amfani da ita don magance matsalolin da yawa ke tasowa a cikin aikin da aka tsara na wannan tsarin OS ko ɓangarorin software na ɓangare na uku. A nan, kowane mai amfani zai iya canza fasalin kusan kowane tsarin siginar da baza a iya gyara ta hanyar layi ba kamar "Ƙungiyoyi masu iko" da "Sigogi". Kafin ka yi aikin da ake so tare da yin canje-canje ga wurin yin rajista, dole ne ka bude shi, kuma zaka iya yin shi a hanyoyi daban-daban.

Editan Registry Edita a Windows 10

Da farko, ina son in tunatar da ku cewa yin rajista shine kayan aiki mai mahimmanci don aiki na dukan tsarin aiki. Ɗaya daga cikin kuskuren aiki zai iya musaki a mafi kyawun ɓangaren sashe ko shirin, a mafi mũnin - don kawo Windows a cikin ƙasa mara inganci, yana buƙatar sabuntawa. Sabili da haka, tabbata cewa kana aikatawa kuma kar ka manta don ƙirƙirar madadin (fitarwa) don haka idan yanayin yanayi maras tabbas za'a iya amfani da shi koyaushe. Kuma zaka iya yin haka kamar haka:

  1. Bude bude editan kuma zaɓi "Fayil" > "Fitarwa".
  2. Shigar da sunan fayil, ƙayyade abin da kake so ka fitarwa (yawanci yana da kyau don yin kwafin dukan rajista) kuma danna "Ajiye".

Yanzu za mu yi la'akari da zaɓuɓɓukan fitarwa don nauyin da muke bukata. Hanyoyi daban-daban don taimakawa fara farawa kamar yadda zai dace maka. Bugu da ƙari, suna iya zama masu dacewa lokacin aikin cutar, lokacin da ba za ka iya yin amfani da kowane ba saboda kariya daga samun dama ta malware.

Hanyar 1: Fara Menu

Lokaci mai tsawo "Fara" yana aiki da aikin injiniya a cikin Windows, don haka hanyar da ta fi sauƙi a gare mu ita ce bude kayan aiki ta shigar da tambayar da ake bukata.

  1. Bude "Fara" kuma fara bugawa "Registry" (ba tare da fadi) ba. Yawancin lokaci bayan haruffa guda biyu za ku ga sakamakon da ake so. Zaka iya fara aikace-aikacen nan da nan ta danna kan mafi kyau wasan.
  2. Kwamitin a dama yana ba da ƙarin siffofi, wanda mafi mahimmanci a gare ku zai kasance "Gudu a matsayin mai gudanarwa" ko gyarawa.
  3. Hakanan zai faru idan ka fara buga sunan kayan aiki a Turanci kuma ba tare da fadi ba: "Regedit".

Hanyar 2: Run taga

Wata hanya mai sauƙi da sauƙi don fara rajista shine amfani da taga Gudun.

  1. Latsa maɓallin haɗin Win + R ko danna kan "Fara" dama danna inda zaɓa Gudun.
  2. A cikin filin mara kyau shigarregeditkuma danna "Ok" don gudanar da edita tare da dukiyar masu gudanarwa.

Hanyar 3: Directory na Windows

Editan Edita - aikace-aikacen da za a iya aiwatarwa wanda aka adana a cikin tsarin tsarin tsarin aiki. Daga can kuma za'a iya kaddamar da shi sauƙin.

  1. Open Explorer kuma bi hanyar.C: Windows.
  2. Daga jerin fayiloli, sami "Regedit" ko dai "Regedit.exe" (kasancewar tsawo bayan bayanan ya dogara ne akan irin aikin da aka kunna akan tsarin ku).
  3. Kaddamar da shi ta hanyar danna sau biyu a maɓallin linzamin hagu. Idan kana buƙatar haƙƙin gudanarwa - danna-dama a kan fayil kuma zaɓi abin da ya dace.

Hanyar 4: Dokokin Lissafi / PowerShell

Abubuwan da ke cikin Windows sun ba ka dama da kaddamar da rajista - kawai shigar da kalma ɗaya a can. Za a iya yin irin wannan aikin ta hanyar PowerShell - wanda ya fi dacewa.

  1. Gudun "Layin umurnin"ta hanyar rubutawa a cikin "Fara" kalmar "Cmd" ba tare da faɗi ko farawa don rubuta sunansa ba. PowerShell yana farawa ta hanyar - ta buga sunanka.
  2. Shigarregeditkuma danna Shigar. Editan Edita ya buɗe.

Mun dubi hanyar da ta fi dacewa da kuma dacewa yadda aka kaddamar da Editan Edita. Tabbatar da tunawa da ayyukan da kake yi tare da shi, don haka idan aukuwa na rashin lafiya zai iya dawo da dabi'u na baya. Mafi kyau kuma yana fitar da fitarwa idan kun yi babban canje-canje a tsarinsa.