Mafi yawancin masu amfani sukan yi aiki tare da akalla harsunan harshe biyu na keyboard akan PC - Cyrillic da Latin. Yawanci, ana yin gyare-gyare ba tare da matsalolin ta amfani da gajeren hanya na keyboard ba ko ta latsa gunkin da ya dace "Toolbars". Amma wani lokaci tare da yin aikin da aka ba shi zai iya zama matsalolin. Bari mu ga abin da za mu yi idan harshen a kan keyboard bai canza a kan kwakwalwa tare da Windows 7 ba.
Duba kuma: Yaya za a mayar da mashaya a cikin Windows XP
Keyboard canza farfadowa
Duk matsaloli tare da sauyawa shimfidar rubutu na keyboard akan PC zai iya raba zuwa manyan kungiyoyi biyu: hardware da software. Mafi mahimmanci factor a cikin rukuni na farko na haddasawa shi ne maɓallin banal key. Sa'an nan kuma kawai yana buƙatar gyara, kuma idan ba za'a iya gyara ba, to, maye gurbin keyboard kamar yadda yake.
A kan hanyoyi na kawar da lalacewa da aka haifar da wata ƙungiyar dalilai, zamu tattauna a cikin wannan labarin a cikin cikakken bayani. Hanyar mafi sauki don magance matsala da ke taimakawa a mafi yawan lokuta shi ne kawai sake farawa kwamfutar, bayan haka, a matsayinka na mulkin, sauyawa na shimfiɗa na keyboard yana fara aiki. Amma idan matsalar ta maimaita akai-akai, sa'an nan kuma sake farawa PC a kowane lokaci bai dace ba, don haka wannan zaɓi bai yarda ba. Gaba, muna la'akari da hanyar da aka fi amfani dasu don magance matsala na canza yanayin shimfiɗa na keyboard, wanda zai zama mafi dacewa fiye da hanyar da aka ƙayyade.
Hanyar 1: Fuskantar Fayil
Dalilin da ya fi dacewa da ya sa ba a kunna keyboard ba shine gaskiyar tsarin ctfmon.exe ba yana gudana ba. A wannan yanayin, dole ne a kunna shi da hannu.
- Bude "Windows Explorer" da kuma rubuta hanyar da ta biyo baya zuwa mashin adireshinsa:
c: Windows System32
Bayan wannan danna Shigar ko danna arrow arrow zuwa dama na adireshin da aka shigar.
- A cikin bayanin budewa, sami fayil ɗin da ake kira CTFMON.EXE kuma danna sau biyu tare da maɓallin linzamin hagu.
- Za a kunna fayiloli, kuma bisa ga yadda za a iya sauya yanayin shimfiɗar harshen harshe zai sake ci gaba.
Har ila yau akwai matakan sauri, amma yana buƙatar haddace umarnin.
- Rubuta a kan keyboard Win + R kuma shigar da bayanin a cikin taga bude:
ctfmon.exe
Danna maballin "Ok".
- Bayan wannan aikin, za a dawo da ikon canza fasali.
Saboda haka, ko dai daga cikin waɗannan zaɓuɓɓuka guda biyu don farawa hannu tare da fayil ɗin CTFMON.EXE ba ya buƙatar sake farawa kwamfutar, wanda ya fi dacewa fiye da sake kunna tsarin a kowane lokaci.
Hanyar 2: Editan Edita
Idan kaddamar da layi na fayil CTFMON.EXE bai taimaka ba kuma keyboard har yanzu ba zai canza ba, yana da hankali don kokarin magance matsalar ta hanyar gyara wurin yin rajistar. Har ila yau, hanyar da za ta biyo baya za ta magance matsala sosai, wato, ba tare da buƙatar yin aikin lokaci ba don kunna fayil ɗin da aka aiwatar.
Hankali! Kafin yin duk wata hanya don gyara wurin yin rajistar, muna bada shawara mai karfi cewa ka ƙirƙiri kwafin ajiyar shi don samun damar sake dawo da bayanan baya yayin yin aiyuka.
- Kira taga Gudun ta hanyar buga hade Win + R kuma shigar da shi magana:
regedit
Kusa, danna "Ok".
- A cikin farawar taga Registry Edita Ana buƙatar wasu canje-canje. Gungura zuwa gefen hagu na taga, sau ɗaya cikin sassan. "HKEY_CURRENT_USER" kuma "Software".
- Next, bude reshe "Microsoft".
- Yanzu tafi ta hanyar sassan "Windows", "CurrentVersion" kuma "Gudu".
- Bayan motsi zuwa sashe "Gudu" dama danna (PKM) ta wurin sunansa da cikin menu wanda ya buɗe, zaɓi "Ƙirƙiri", kuma a cikin ƙarin jerin danna kan abu "Siffar launi".
- A gefen dama "Edita" An halicci siginar launi da aka nuna. Ana buƙatar canja sunansa zuwa "Ctfmon.exe" ba tare da fadi ba. Za a iya shigar da sunan nan da nan bayan an halicci kashi.
Idan ka latsa wani wuri a kan allon, to, a wannan yanayin ana kiyaye sunan layin sautin. Sa'an nan kuma, don canja sunan da aka saba zuwa sunan da ake so, danna kan wannan kashi. PKM kuma a lissafin da ya buɗe, zaɓi Sake suna.
Bayan wannan, filin don canza sunan zai sake aiki, kuma zaka iya shigar da shi:
ctfmon.exe
Kusa na gaba Shigar ko kawai danna kowane ɓangare na allon.
- Yanzu danna sau biyu a kan ƙayyadaddun saitunan kirki.
- A cikin filin aiki na taga wanda ya buɗe, shigar da bayanin:
C: WINDOWS system32 ctfmon.exe
Sa'an nan kuma danna "Ok".
- Bayan wannan abu "Ctfmon.exe" tare da darajar da aka ba shi za a nuna a cikin jerin sigogin sashe "Gudu". Wannan yana nufin cewa CTFMON.EXE fayil za a kara zuwa farawa Windows. Don kammala tsarin canji, zaka buƙatar sake kunna kwamfutar. Amma wannan tsari zai bukaci a yi sau ɗaya, kuma ba lokaci guda ba, kamar yadda yake a dā. Yanzu CTFMON.EXE fayil zai fara ta atomatik tare da kaddamar da tsarin aiki, kuma, sabili da haka, matsaloli tare da rashin yiwuwar canza tsarin layi na keyboard kada ya tashi.
Darasi: Yadda za'a kara shirin don farawa Windows 7
Don magance matsalar rashin yiwuwar canja yanayin layi a kan kwamfutarka tare da Windows 7, zaka iya amfani da hanyoyi da dama: kawai sake kunna PC ɗin, ƙaddamar da hannunka da hannu tare da gyare wurin yin rajistar. Zaɓin farko shine mai ban sha'awa ga masu amfani. Hanyar na biyu ita ce mai sauƙi, amma a lokaci guda bazai buƙata kowane lokaci da ka gano matsalar sake farawa da PC ba. Na uku yana baka damar magance matsala sosai da kuma kawar da matsalar tare da sauyawa sau ɗaya da duka. Gaskiya ne, yana da mafi wuya ga zaɓuɓɓukan da aka bayyana, amma tare da taimakon umarninmu yana da kyau a cikin ikonsa na jagora ko da mai amfani maras amfani.