Yadda za a cire Picasa Uploader

Gida na ofisoshin kayan aiki daga Google, wanda ke cikin ɗakunan ajiyar girgije, yana da kyau a cikin masu amfani saboda ta kyauta da sauki. Ya haɗa da waɗannan aikace-aikacen yanar gizo kamar gabatarwa, Forms, Documents, Tables. Za a tattauna aikin da karshen, duka a cikin mai bincike a kan PC da kuma a kan na'urori masu hannu, a cikin wannan labarin.

Shafukan layuka zuwa tebur google

Google Tables suna cikin hanyoyi masu yawa da suka fi dacewa da irin wannan bayani daga Microsoft - mai sarrafawa ta Excel. Saboda haka, don gyara lambobin a cikin samfurin giant binciken, wanda za'a buƙaci don ƙirƙirar maɓallin kebul ko maɓallin kai, kawai hanya ɗaya tana samuwa. A wannan yanayin, akwai zaɓi biyu don aiwatarwa.

Shafin yanar gizo

Hanyar mafi dacewa shine amfani da Shafukan Rubutun Google a cikin mai bincike, musamman idan kuna aiki tare da sabis ɗin yanar gizon ta hanyar samfur na kamfanin, Google Chrome, samuwa a kan Windows, MacOS da Linux kwakwalwa.

Zabin Na 1: Gyara Daya Line

Masu ci gaba na Google sun sanya aikin da muke bukata kusan a mafi yawan wuri, wanda shine dalilin da ya sa masu amfani da yawa suna fuskantar matsaloli. Duk da haka, don gyara jere a tebur, duk abin da kake buƙatar ka yi shi ne kawai dannawa.

  1. Amfani da linzamin kwamfuta, zaɓi layin a cikin tebur da kake son gyarawa. Maimakon zaɓi na zaɓi, zaku iya danna kan lambar da aka tsara akan kwamiti na kulawa.
  2. Sama da maɓallin kewayawa a saman, sami shafin "Duba". Danna kan shi a cikin menu mai sauƙi, zaɓi "Aminci".
  3. Lura: Kwanan nan, ana kiran "View" shafin "View", saboda haka kana buƙatar bude shi don samun dama ga menu na sha'awa.

  4. A cikin sub-menu da ya bayyana, zaɓi "1 layi".

    Za a gyara layin da aka zaɓa - lokacin da kake gungurawa tebur, zai kasance a wurinsa.

Kamar yadda kake gani, babu wani abu mai wuya a gyara wani layi. Idan kana buƙatar yin wannan tare da layuka da yawa a kwance ɗaya, karanta a kan.

Zabin 2: Yada layin

Ba koyaushe kaifikan rubutu ya ƙunshi kawai layin ɗaya ba, akwai yiwuwar biyu, uku ko ma fiye. Yin amfani da aikace-aikacen yanar gizo daga Google, zaka iya gyara yawan lambobin da ke dauke da duk wani bayanai.

  1. A kan rukunin kula da lambobin sadarwa, yi amfani da linzamin kwamfuta don zaɓar layin da ake buƙata na layin da kake shirya don canzawa a cikin maɓallin kewayawa mai mahimmanci.
  2. Tip: Maimakon zabi tare da linzamin kwamfuta, zaku iya danna lamba na layin farko a cikin kewayon, sannan ku riƙe ƙasa "SHIFT" a kan keyboard, danna lamba ta ƙarshe. Za'a kama filin da kake bukata.

  3. Yi maimaita matakan da aka bayyana a cikin version ta gaba: danna kan shafin "Duba" - "Aminci".
  4. Zaɓi abu "Lines da yawa (N)"inda a maimakon "N" yawan layuka da aka zaɓa ta hanyar da za a nuna a cikin shafuka.
  5. Zaɓin allon da aka zaɓa wanda aka zaɓa za a gyara.

Yi hankali ga layi "Zuwa layi na yau (N)" - yana ba ka damar gyara duk layin launi, wanda ya ƙunshi bayanan, har zuwa layin maras tabbas (ba a haɗa ba).

Sabili da haka kawai zaka iya gyara samfurori kaɗan ko kuma dukkanin jeri a cikin Google Tables.

Cire hanyoyi a cikin tebur

Idan buƙatar gyara saitunan ya ɓace, kawai danna kan shafin. "Duba"zaɓi abu "Aminci"sannan kuma jerin zaɓin farko - "Kada ku gyara layin". Za a soke hanyar gyaran zaɓin da aka zaɓa a baya.

Duba kuma:
Yadda za a gyara murfin a cikin tebur
Yadda za a gyara take a cikin Excel

Aikace-aikacen hannu

Shafukan Lissafin Google yana samuwa ba kawai a kan yanar gizo ba, amma har ma a kan na'urorin hannu masu amfani da Android da iOS. Aikace-aikacen yana da sauƙi da sauƙi don amfani, kuma, ba shakka, yana da aiki tare da aiki tare da girgije, irin na duk ayyukan Google. Yi la'akari da yadda za a gyara layuka a cikin wayar salula.

Zabin 1: Ɗaya daga cikin layi

Shafukan rubutun Google don wayowin komai da ruwan da Allunan, dangane da ayyukansu, kusan su ne kamar layin yanar gizo. Duk da haka aiwatar da wasu ayyuka, an sanya wasu samfurori da kuma sarrafawa a cikin aikace-aikacen daban-daban. Saboda haka, muna sha'awar yiwuwar gyarawa layuka don ƙirƙirar ɓangaren layin da aka ɓoye inda ba kowa yana zaton yana neman shi ba.

  1. Bayan kaddamar da aikace-aikacen, buɗe takardun da ake bukata ko ƙirƙirar sabon abu (daga fashewa ko a samfurin).
  2. Matsa lambar jerin jerin layin da kake son ɗaure. Wannan zai zama ɗaya, tun da farko kawai (layi) za a iya gyara ɗaya ɗaya.
  3. Riƙe yatsanka a kan lambar waya har sai menu na up-menu ya bayyana. Kada ku damu da gaskiyar cewa yana dauke da umurni don yin aiki tare da bayanan, kawai danna kan ellipsis kuma zaɓi daga abubuwan da aka saukar da menu "Aminci".
  4. Za a gyara layin da aka zaɓa, kada ka manta ka danna alamar dubawa a cikin kusurwar hagu don tabbatar da aikin. Don tabbatar da nasarar ci gaba da rubutun, kunsa tebur daga sama zuwa kasa da baya.

Zabin 2: Yanayin Range

Ana gyara jeri biyu ko fiye a Google Tables ana yin amfani da wannan algorithm kamar yadda yake a cikin shari'ar kawai. Amma, kuma, a nan ma, akwai wani abu ba tare da yakamata ba, kuma yana cikin matsala ta gano lambobin biyu da / ko nuna wani kewayon - ba a bayyana yadda aka yi hakan ba.

  1. Idan laka ɗaya an riga an haɗe zuwa gare ku, danna kan lambar da aka tsara. A gaskiya, kana buƙatar danna shi kuma idan babu maɓallin kai a teburin.
  2. Da zarar yankin zaɓin ya zama aiki, wato, wata siffar blue da dots ta bayyana, ja shi zuwa layin ƙarshe, wanda za a haɗa shi a cikin tsayayyen wuri (a misalinmu, wannan shine na biyu).

    Lura: Don cire shi ya zama wajibi ne don yanayin blue wanda yake a cikin sassan Kwayoyin, kuma ba don da'ira tare da zane kusa da lambar layi ba).

  3. Riƙe yatsanka a yanki da aka zaɓa, kuma bayan menu tare da umarnin ya bayyana, matsa a kan ƙananan uku.
  4. Zaɓi wani zaɓi "Aminci" daga jerin zaɓuɓɓukan da aka samo, kuma tabbatar da ayyukanku ta danna alamar dubawa. Gungura cikin teburin kuma tabbatar cewa an haɗa maƙalar da kyau, wanda ke nufin cewa an halicci maɓallin.
    Wannan hanya yana da kyau idan kana buƙatar gyara kawai 'yan layi kusa. Amma idan idan kewayon yana da yawa? Kada ka cire wannan yatsan a fadin tebur, ƙoƙarin samo layin da ake so. A gaskiya, duk abin da ya fi sauki.

  1. Ba kome ba idan an saita layi ko a'a, zaɓa wanda zai kasance na karshe daga cikin abubuwan da aka haɗa a cikin tsayayyar wuri.
  2. Riƙe yatsanka a yanki na zaɓi, kuma bayan ananan menu ya bayyana, danna kan maki uku. Daga jerin jeri, zaɓi "Aminci".
  3. Bayan tabbatar da aikin ta danna alamar rajistan, za a haɗa layin daga farkon zuwa na ƙarshe da za a dauka ta hannun kai tsaye zuwa maɓallin kewayawa, wanda za'a iya gani ta wurin gungurawa daga sama zuwa kasa sannan daga baya.

    Lura: Idan kewayon layin da aka sanya a tsaye yana da yawa, za'a nuna shi a kan allon. Wannan wajibi ne don sauƙi mai sauƙi kuma aiki tare da sauran teburin. A wannan yanayin, ana iya kullin kan kanta a kowace hanya mai dacewa.

  4. Yanzu ku san yadda za ku ƙirƙiri rubutun a cikin Shafukan Gidan Google, da kwarewa ɗaya ko layi kuma har ma da fadin su. Ya isa ya yi wannan kawai kawai 'yan lokuta don kada ku tuna da abin da ya fi dacewa da fahimta na abubuwan da ake bukata.

Ana cire layi

Kuna iya buɗe layi a cikin Google Google ta hannu kamar yadda muka gyara su.

  1. Zaži jeri na farko na tebur (koda idan an saita kewayon) ta latsa lambarta.
  2. Riƙe yatsanka a yankin da aka yi tasiri har sai menu na farfadowa ya bayyana. Danna kan shi don maki uku.
  3. A cikin jerin ayyukan da za su bude, zaɓi "Unpin"bayan da za'a soke soke ɗaurin layuka (da) a teburin.

Kammalawa

Daga wannan ƙananan labarin kuka koyi game da warware wannan aikin mai sauƙin kamar ƙirƙirar rubutun kai ta hanyar haɗa saitunan zuwa Shafukan Google. Duk da cewa algorithm don yin wannan hanya a kan yanar gizo da kuma aikace-aikacen hannu yana da muhimmanci daban, ba za ka iya kiran shi rikitarwa ba. Babban abu shine tunawa da wurin da zaɓuɓɓuka masu mahimmanci da abubuwan abubuwa na menu. Ta hanyar, kamar yadda zaka iya gyara ginshiƙan - kawai zaɓi abin da ke daidai a cikin menu na menu "Duba" (a baya - "Duba") a kan tebur ko buɗe menu na dokokin a kan smartphone ko kwamfutar hannu.