Yadda za a kalli finafinan 3D a kwamfutarka

A cikin Windows 7, duk masu amfani zasu iya kimanta aikin kwamfyutocin su ta amfani da sigogi daban-daban, gano ƙididdigar abubuwan da aka gyara kuma nuna alamar ƙarshe. Da zuwan Windows 8, an cire wannan aikin daga ɓangaren ɓangaren bayanin bayanai, kuma ba a mayar da shi zuwa Windows ba. Duk da haka, akwai hanyoyi da yawa don gano yadda za a kimanta kwakwalwar PC naka.

Dubi rubutun PC a kan Windows 10

Ayyukan kimantawa yana baka dama ka gwada yadda ya dace da injin aiki ɗin ka kuma gano yadda kayan aiki na software da hardware suke hulɗa da juna. A lokacin rajistan, an yi aiki da sauri kowane nau'i mai kimantawa, kuma ana ba da maki, la'akari da haka 9.9 - yawan kuɗi mafi girma.

Sakamakon karshe bai zama daidai ba, yana dace da kashi mafi ɓangaren lokaci. Alal misali, idan rumbun kwamfutarka ya fi muni kuma ya sami kimantaccen 4.2, to, maƙallan na ƙarshe zai kasance 4.2, duk da gaskiyar cewa dukkan sauran kayan haɓaka zasu iya samun siffar mafi girma.

Kafin farawa da kimantawar tsarin, yana da kyau a rufe dukkan shirye-shirye masu amfani. Wannan zai tabbatar da sakamakon da ya dace.

Hanyar 1: Mai amfani na musamman

Tun da ba a samo hanyar dubawa na binciken da ya gabata ba, mai amfani da yake so ya sami sakamako na gani zai zama wurin sauya software na ɓangare na uku. Za mu yi amfani da WINEro WEI Tool mai tabbatarwa da aminci daga mawallafin gida. Mai amfani bai da ƙarin ayyuka kuma bai buƙatar shigarwa ba. Bayan ƙaddamarwa, za ka sami taga tare da neman karamin kusa kusa da aikin nuni da aka gina cikin Windows 7.

Sauke Wayanro Wurin Yanar Gizo daga shafin yanar gizon

  1. Sauke tarihin kuma cire shi.
  2. Daga babban fayil tare da fayilolin da ba a sanya shi ba, gudu WEI.exe.
  3. Bayan jinkirin ɗan gajeren lokaci, za ku ga matakin taga. Idan a kan Windows 10 an kaddamar da wannan kayan aiki a baya, sannan a maimakon jira, za a bayyana sakamakon karshe ba tare da jira ba.
  4. Kamar yadda za a iya gani daga bayanin, mafi mahimmanci cin nasara shine 1.0, iyaka shine 9.9. Abin takaici, mai amfani ba a rukuni shi ba, amma bayanin bai buƙatar ilmi na musamman daga mai amfani ba. Kamar dai dai, zamu samar da fassarar kowane ɓangare:
    • "Mai sarrafawa" - The processor. Sakamakon ya dogara ne akan lambar yiwuwar lissafi ta biyu.
    • "Memory (RAM)" - RAM. Ƙimar yana kama da na baya - don yawan ayyukan aiki na ƙwaƙwalwar ajiya ta biyu.
    • "Taswirar Desktop" - Hotuna. Ana kimanta kayan aiki (kamar yadda "Graphics" ke gaba ɗaya, kuma ba maƙasudin tazarar "Desktop" tare da lakabi da kuma fuskar bangon waya, kamar yadda muka fahimta).
    • "Shafuka" - Hotuna don wasanni. Ya ƙayyade wasan kwaikwayo na katin bidiyo da sigogi don wasanni da kuma aiki tare da 3D-abubuwa musamman.
    • "Kwafi na farko" - Kwamfuta ta farko. Rahoton musayar bayanai tare da rumbun kwamfutar da aka ƙayyade. Ƙarin da aka haɗa HDDs ba a karɓa ba.
  5. A ƙasa za ku iya ganin kwanan wata kwanan wata aikin bincike na ƙarshe, idan kun taba yin hakan kafin wannan aikace-aikacen ko ta wasu hanyoyi. A cikin hotunan da ke ƙasa, irin wannan kwanan wata gwajin da aka kaddamar ta hanyar layin umarni, kuma abin da za'a tattauna a cikin hanyar da za a bi ta wannan labarin.
  6. A gefen dama akwai maɓallin don sake farawa da dubawa, wanda ke buƙatar samun damar gudanarwa daga asusun. Zaka kuma iya gudanar da wannan shirin tare da haƙƙin mai gudanarwa ta danna kan fayil EXE tare da maɓallin linzamin maɓallin dama kuma zaɓi abu mai dacewa daga menu na mahallin. Yawancin lokaci yana da hankali bayan an maye gurbin ɗaya daga cikin abubuwan da aka gyara, in ba haka ba za ku sami sakamako ɗaya kamar yadda kuka yi a ƙarshe.

Hanyar 2: PowerShell

A cikin "saman goma", har yanzu yana yiwuwa a auna aikinka na PC kuma har ma da cikakken bayani, amma wannan aikin yana samuwa ta hanyar "PowerShell". Ga mata, akwai umarnin guda biyu da ke ba ka damar gano kawai bayanan da ake bukata (sakamako) da kuma samun cikakkun log of duk hanyoyin da aka yi yayin auna ma'auni da lambobin lambobi na gudu na kowane bangare. Idan burin ka ba fahimtar cikakkun bayanai na tabbatarwa ba, ƙaddamar da kanka don amfani da hanyar farko na labarin ko don samun sakamako mai sauri a PowerShell.

Sakamako kawai

Hanyar da sauri da sauƙi don samun irin wannan bayani kamar yadda a Hanyar 1, amma a cikin hanyar taƙaitaccen rubutu.

  1. Bude PowerShell tare da hakkoki ta hanyar rubuta wannan sunan a cikin "Fara" ko ta hanyar madaidaicin menu na dama.
  2. Shigar da tawagarGet-CimInstance Win32_WinSATkuma danna Shigar.
  3. Sakamakon nan suna da sauƙi kamar yadda zai yiwu kuma basu ma da wani bayanin. Don ƙarin bayani game da tabbatar da kowane ɗayan su an rubuta shi a Hanyar 1.

    • "CPUScore" - The processor.
    • "D3DScore" - Hotunan 3D na graphics, ciki har da wasanni.
    • "DiskScore" - Binciken tsarin HDD.
    • "GraphicsScore" - Abin zane-zane wanda ake kira. tebur.
    • "MemoryScore" - Binciken RAM.
    • "WinSPRLevel" - Binciken kima na tsarin, wanda aka auna a mafi yawan kuɗi.

    Sauran sigogi biyu da suka rage ba kome ba.

Binciken gwajin cikakken bayani

Wannan zaɓi shine mafi tsawo, amma yana ba ka damar samun fayil din mafi cikakken bayani game da gwajin da aka yi, wanda zai zama da amfani ga kunkuntar ƙungiyar mutane. Ga masu amfani na yau da kullum, wani asusu da fasali zai kasance da amfani a nan. Ta hanyar, zaka iya gudanar da wannan hanya a cikin "Layin Dokar".

  1. Bude kayan aiki tare da haƙƙin haɗi tare da zaɓi mai dacewa da aka ambata a sama.
  2. Shigar da umarni mai zuwa:Winsat tsabta tsabtakuma danna Shigar.
  3. Jira aikin ya gama "Kayan Kayayyakin Kayan Gida na Windows". Yana daukan 'yan mintoci kaɗan.
  4. Yanzu za ku iya rufe taga kuma ku je don karɓar rajistar tabbacin. Don yin wannan, kwafa hanyar da ta biyowa, manna shi a mashin adireshin Windows Explorer kuma danna kan shi:C: Windows Ayyukan WinSAT DataStore
  5. Fassara fayiloli ta hanyar canji kwanan wata kuma a cikin lissafi akwai jerin abubuwan XML tare da sunan "Ƙaddamarwa na Formal (Kwanan nan) .YINSAT". Wannan suna dole ne a yau. Bude - wannan tsari yana goyan bayan duk masu bincike masu bincike da kuma editan rubutu mai rubutu. Binciken.
  6. Bude filin bincike tare da makullin Ctrl + F kuma rubuta a can ba tare da fadi ba "WinSPR". A cikin wannan ɓangaren, za ku ga duk kiyasta, wanda, kamar yadda kuke gani, sun fi yadda Madaba 1, amma a ainihin an ƙayyade su ba tare da ɓangare ba.
  7. Harshen waɗannan dabi'u sunyi kama da abin da aka kwatanta daki-daki a hanyar Hanyar 1, inda za ka iya karanta game da tsarin nazarin kowane ɓangare. A yanzu mun ƙunshi masu nuna alama kawai:
    • "SystemScore" - Binciken aikin jarrabawa. An kuma caje shi a kan mafi ƙasƙanci mafi ƙasƙanci.
    • "MemoryScore" - RAM (RAM).
    • CpuScore - The processor.
      "CPUSubAggScore" - Ƙarin ƙarin ta hanyar da aka kiyasta gudu daga cikin mai sarrafawa.
    • "VideoEncodeScore" - Bayyana bidiyo mai saurin gudu.
      "GraphicsScore" - Ƙididdiga na ɓangaren hoto na PC.
      "Dx9SubScore" - Raba tsaye DirectX 9 aikin fasali.
      "Dx10SubScore" - Raba DirectX 10 aikin haɓaka.
      "GamingScore" - Hotuna don wasanni da 3D.
    • "DiskScore" - Babban rumbun kwamfutarka wanda aka shigar Windows.

Mun dubi duk hanyoyin da za mu iya duba PC ɗin da ke cikin Windows 10. Suna da nau'ikan bayanai daban-daban da kuma hadaddun amfani, amma a kowane hali ya ba ku sakamakon gwajin guda. Godiya garesu, za ku iya gano maɓallin mai rauni a cikin tsarin PC sannan ku gwada aiki ta hanyar amfani da hanyoyin da aka samo.

Duba kuma:
Yadda za a inganta aikin kwamfuta
Cikakken kwamfuta yi gwaji