A cikin Windows 10 Creators Update (version 1703), an gabatar da wani sabon abin ban sha'awa - ban dakatar da shirye-shirye don kwamfutar (watau, kuna kaddamar da fayil din .exe aiwatarwa) da izini don amfani da aikace-aikacen kawai daga Store.
Irin wannan ban yana kama da wani abu da ba shi da amfani sosai, amma a wasu lokuta da kuma wasu dalilai yana iya buƙata, musamman a haɗa tare da barin ƙaddamar da shirye-shiryen mutum. Yadda za a haramta kaddamar da kuma ƙara shirye-shirye daban zuwa "launi" - kara a cikin umarnin. Har ila yau, a kan wannan batu na iya zama da amfani: Control Parental Windows 10, Kiosk Mode Windows 10.
Ƙayyade ƙuntatawa akan shirye-shiryen da ba a ajiye ba
Domin hana dakatar da aikace-aikace ba daga Windows 10 Store, bi wadannan matakai mai sauki.
- Jeka Saituna (Win + I makullin) - Aikace-aikace - Aikace-aikace da siffofi.
- A cikin abu "Zabi inda zaka iya samun aikace-aikace daga" saita ɗaya daga cikin dabi'u, alal misali, "Izinin yin amfani da aikace-aikace kawai daga Store".
Bayan an sauya canji, lokacin da za ka fara wani sabon fayil na exe, za ka ga taga tare da sakon cewa "Kwamfuta na Kwamfuta yana ba ka damar shigarwa kawai an duba aikace-aikacen daga kantin sayar da shi".
A wannan yanayin, kada ka "Shigar" a cikin wannan rubutu - daidai wannan sakon zai kasance lokacin da kake gudanar da shirye-shiryen exe na ɓangare na uku, ciki har da wadanda ba sa buƙatar haɗin gwiwar yin aiki.
Izinin mutum Windows 10 shirye-shirye don gudana
Idan, lokacin da za a kafa hane-hane, zaɓi abu "Yi gargadi kafin shigar da aikace-aikacen da ba a ba su a cikin Store", sa'an nan kuma lokacin da aka gabatar da shirye-shirye na ɓangare na uku za ku ga sakon "Abin da kake ƙoƙarin shigarwa ba a tabbatar da aikace-aikace daga Store" ba.
A wannan yanayin, zai yiwu a danna maɓallin "Shigarwa Duk da haka" (a nan, kamar yadda yake a cikin akwati na baya, wannan ba daidai ba ne kawai ga shigarwar, amma har ma kawai ya fara shirin sawa). Bayan ƙaddamar da shirin sau ɗaya, lokaci na gaba zai gudana ba tare da bukatar ba - i. zai kasance a "jerin fararen".
Ƙarin bayani
Wataƙila a wannan lokacin mai karatu bai bayyana cikakkun yadda za a iya amfani da fasalin da aka kwatanta ba (bayan duk, a duk lokacin da za ka iya kashe dakatar ko ba izini don gudanar da shirin).
Duk da haka, wannan zai iya zama da amfani:
- Ana ƙuntatawa ga sauran asusun Windows 10 ba tare da haƙƙin mai gudanarwa ba.
- A cikin asusun mai ba da talla, baza ka iya canza saitunan izinin gabatar da aikace aikacen ba.
- Aikace-aikace da aka yarda da mai gudanarwa ya yarda a cikin wasu asusun.
- Domin gudanar da aikace-aikacen da ba a yarda daga lissafi na yau da kullum, za ku buƙaci shigar da kalmar sirri mai sarrafawa ba. A wannan yanayin, za a buƙatar kalmar sirri don kowane shirin .exe, kuma ba kawai ga waɗanda aka nema su "Bada damar yin canje-canje a kan kwamfutar" (kamar yadda ya saba da kulawar asusun UAC).
Ee Ayyukan da aka ba da damar ba ka damar sarrafa abin da masu amfani da Windows 10 na yau da kullum zasu iya gudu, ƙara tsaro kuma zai iya amfani da wadanda ba su amfani da asusun mai kula guda ɗaya a kan kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka (wani lokacin har ma da UAC ba).