Shigar da na'ura mai sarrafawa a kan motherboard

Shirin Compass-3D shi ne tsarin kwakwalwa na kwamfuta (CAD), wanda ke samar da dama ga dama don ƙirƙirar da zayyana zane da takardun aikin. Wannan samfurin ya samo ta daga masu samar da gida, wanda shine dalilin da yasa ya fi dacewa a ƙasashen CIS.

Kaddamar da shirin 3D - zane

Ba ƙaramin shahara ba, kuma, a dukan duniya, shine Maɓallin edita na rubutun, wanda Microsoft ya kafa. A cikin wannan karamin labarin zamu dubi wani batun da ya shafi duka shirye-shirye. Yadda za a saka wani ɓangaren daga Compass zuwa Kalmar? Tambayoyin masu amfani da yawa suna tambayar wannan tambayoyin da suke aiki a cikin shirye-shirye biyu, kuma a cikin wannan labarin za mu amsa shi.

Darasi: Yadda za a saka saitin kalma a gabatarwa

Ganin gaba, zamu iya cewa ba kawai ƙididdiga ba za a iya saka su a cikin Kalmar, amma har zane, samfurori, sassa da aka kirkiro cikin tsarin Compass-3D. Kuna iya yin wannan duka a hanyoyi daban-daban, kuma zamu fada game da kowanne daga cikinsu a ƙasa, yana motsawa daga sauki zuwa hadaddun.

Darasi: Yadda za a yi amfani da Compass 3D

Saka wani abu ba tare da kara gyara ba

Hanyar mafi sauki don saka wani abu shine ƙirƙirar hotunan shi kuma sannan ƙara shi zuwa Kalmar a matsayin hoto na al'ada (hoton), ba dace ba don gyarawa, a matsayin abu daga Ƙarƙashin.

1. Ɗauki hoto na taga tare da wani abu a Compass-3D. Don yin wannan, yi daya daga cikin wadannan:

  • latsa maballin "PrintScreen" a kan keyboard, bude duk wani editan hoto (misali, Paint) da kuma manna cikin shi wani hoton daga cikin allolin allo (Ctrl V). Ajiye fayil ɗin a cikin tsari dace don ku;
  • Yi amfani da shirin don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta (alal misali, "Hotuna a kan Yandex Disk"). Idan ba ku da irin wannan shirin da aka sanya akan komfutarku, to labarinmu zai taimake ku ku zaɓi abin da yake daidai.

Screenshots software

2. Buɗe Kalmar, danna a wurin da kake buƙatar shigar da wani abu daga Compass a cikin hanyar hoton da aka adana.

3. A cikin shafin "Saka" danna maballin "Zane" kuma zaɓi siffar da aka ajiye ta ta amfani da taga mai binciken.

Darasi: Yadda za a saka hoton a cikin Kalma

Idan ya cancanta, zaka iya gyara image da aka saka. Yadda za a yi haka, za ka iya karanta a cikin labarin da aka ba da mahada a sama.

Saka abu kamar hoto

Compass-3D yana baka dama ka ajiye kullun da aka kirkiri a ciki a matsayin fayiloli masu fadi. A gaskiya, wannan ita ce damar da zaka iya amfani dashi don saka wani abu a cikin editan rubutu.

1. Je zuwa menu "Fayil" Kashe komfuta, zaɓi Ajiye Assannan ka zaɓa nau'in fayil din da ya dace (jpeg, bmp, png).


2. Buɗe Kalmar, danna a wurin da kake son ƙara wani abu, kuma saka hoto daidai daidai yadda aka bayyana a sakin layi na baya.

Lura: Wannan hanya kuma yana kawar da yiwuwar gyara abin da aka saka. Wato, za ku iya canza shi, kamar kowane hoto a cikin Kalma, amma ba za ku iya shirya shi a matsayin guntu ko zane a Compass ba.

Editable saka

Duk da haka, akwai hanyar da za ka iya saka wani ɓangaren ko zana daga Compass-3D cikin Kalmar a cikin tsari kamar yadda yake cikin shirin CAD. Abinda zai kasance don gyarawa a cikin edita na rubutu, mafi daidai, zai bude a cikin wani rabaccen ɓangaren Ƙungiyar.

1. Ajiye abu a daidaitattun tsarin Compass-3D.

2. Je zuwa Kalmar, danna a wuri mai kyau a shafi kuma canza zuwa shafin "Saka".

3. Danna maballin "Object"wanda yake a kan bargon gajeren hanya. Zaɓi abu "Samar da daga fayil" kuma danna "Review".

4. Gudura zuwa babban fayil inda aka kirkirar gunkin da aka gina a cikin Compass, sannan ka zaɓa. Danna "Ok".

Za a bude Compass-3D a cikin Magangancin Kalma, don haka idan ya cancanta, za ka iya shirya ɓangaren da aka saka, zane ko sashi ba tare da barin editan rubutu ba.

Darasi: Yadda za a zana a Compass-3D

Hakanan, yanzu ku san yadda za a saka wani guntu ko wani abu daga Komfasi zuwa Kalmar. Ya wadata maka aiki da kuma ilmantarwa.