Ƙara Kwayoyin zuwa Microsoft Excel

A matsayinka na mai mulki, saboda yawancin masu amfani, ƙara yawan kwayoyin halitta yayin aiki a Excel ba wakiltar wani aiki mai wuyar gaske ba. Amma, da rashin alheri, ba kowa ba ne ya san dukkan hanyoyin da za a iya yi ba. Amma a wasu yanayi, yin amfani da wani hanya zai taimaka wajen rage lokacin da ake amfani da ita a hanya. Bari mu gano abin da zaɓuɓɓuka don ƙara sabon sel a Excel.

Duba kuma: Yadda za a ƙara sabon layi a cikin tebur na Excel
Yadda za a saka wani shafi a Excel

Tsarin ƙwayar salula

Nan da nan kula da yadda ake aiwatar da tsarin hada kwayoyin halitta daga bangaren fasaha. Da kuma manyan, abin da muke kira "ƙara-kan" yana da matukar tafiya. Wato, ƙwayoyin suna motsa ƙasa da dama. Ana kiyasta muhimmancin da suke a gefen takardar takardar idan an kara sababbin kwayoyin. Sabili da haka, wajibi ne ku bi tsarin da aka kayyade yayin da takardar ya cika da bayanai ta fiye da 50%. Ko da yake, an ba da cewa a cikin sassan Excel na zamani, akwai layuka da ginshiƙai miliyan 1 a kan takarda, a aikace irin wannan bukatu ya zo sosai.

Bugu da ƙari, idan ka ƙara ƙwayoyin halitta, kuma ba duka layuka da ginshiƙai ba, to kana buƙatar la'akari da cewa a cikin tebur inda kake yin aiki na musamman, za a canza bayanai, kuma dabi'u ba zai dace da waɗannan layuka ko ginshiƙai da suka dace ba.

Saboda haka, yanzu mun juya zuwa wasu hanyoyi na musamman don ƙara abubuwa zuwa takardar.

Hanyar 1: Abubuwan Taɗi

Ɗaya daga cikin hanyoyin da aka fi dacewa don ƙara Kwayoyin a cikin Excel shine don amfani da menu na mahallin.

  1. Zaɓi takardar takarda inda za mu so saka sabon wayar. Mun danna kan shi tare da maɓallin linzamin linzamin dama. Yarda da menu mahallin. Zaɓi matsayi a ciki "Manna ...".
  2. Bayan haka, karamin saka taga ya buɗe. Tun da yake muna da sha'awar shigar da kwayoyin, ba duka layuka ko ginshiƙai ba, abubuwa "Iri" kuma "Shafi" mun yi watsi. Yi zabi tsakanin maki "Sel, tare da motsa zuwa dama" kuma "Sel, tare da matsawa", daidai da tsare-tsaren su don shirya teburin. Bayan an zaɓa, danna kan maballin. "Ok".
  3. Idan mai amfani ya zaɓi zaɓi "Sel, tare da motsa zuwa dama", to, canje-canje zasu ɗauki nau'i kamar yadda yake a teburin da ke ƙasa.

    Idan an zaɓi zaɓi kuma "Sel, tare da matsawa", tebur zai canza kamar haka.

Hakazalika, zaka iya ƙara yawan ƙungiyar Kwayoyin, amma saboda haka kana buƙatar zaɓar mahaɗin abubuwa masu dacewa da takarda kafin ka je menu na mahallin.

Bayan haka, za a kara abubuwa ta hanyar wannan algorithm wanda muka bayyana a sama, amma ta hanyar kungiya ɗaya.

Hanyar 2: Button a kan tef

Zaka kuma iya ƙara abubuwa zuwa takardar Excel ta hanyar maballin akan rubutun. Bari mu ga yadda za a yi.

  1. Zaɓi mai taken a wurin takardar inda muka shirya don ƙara ƙarin tantanin tantanin halitta. Matsa zuwa shafin "Gida"idan kun kasance a halin yanzu. Sa'an nan kuma danna maballin. Manna a cikin asalin kayan aiki "Sel" a kan tef.
  2. Bayan haka, za a kara abu a cikin takardar. Kuma, a kowane hali, za a kara da shi tare da biya biya. Don haka wannan hanya ba ta da kasa da ta baya.

Amfani da wannan hanyar, zaka iya ƙara kungiyoyin sel.

  1. Zaɓi ƙungiyar a kwance na abubuwa na takardar kuma danna gunkin da aka saba Manna a cikin shafin "Gida".
  2. Bayan wannan, za'a saka wani rukuni na takaddun abubuwa, kamar yadda a cikin ɗayan ɗayan, tare da matsawa.

Amma lokacin da zaɓin ƙungiyar ta tsaye na sel, muna samun sakamako daban-daban.

  1. Zaɓi ƙungiyar ta tsaye ta abubuwa kuma danna maballin. Manna.
  2. Kamar yadda kake gani, ba kamar waɗanda aka riga aka zaba ba, a cikin wannan yanayin akwai wani rukuni na abubuwa da aka haɗa tare da matsawa zuwa dama.

Mene ne zai faru idan muka ƙara nau'in abubuwa da ke da daidaitattun kwance da tsaye a cikin hanya ɗaya?

  1. Zaɓi tsararren daidaitaccen daidaituwa kuma danna maballin da ya saba da mu. Manna.
  2. Kamar yadda kake gani, za a saka abubuwan da ke da sauƙin dama cikin yankin da aka zaɓa.

Idan har yanzu kuna so in bayyana ainihin inda abubuwa zasu motsa, kuma, misali, lokacin da aka ƙara tsararren da kake son canjawa ya faru, ya kamata ka bi umarnin da suka biyo baya.

  1. Zaɓi rabuwa ko rukuni na abubuwa a wurin da muke son sakawa. Ba mu danna kan maɓallin da aka saba ba Manna, da maƙallan, wadda aka nuna a hannun dama. Jerin ayyukan ya buɗe. Zaɓi abu a ciki "Saka Kwayoyin ...".
  2. Bayan haka, taga mai sakawa ya saba da mu ta hanyar hanyar farko ta buɗe. Zaɓi zaɓi zaɓi. Idan muka, kamar yadda aka ambata a sama, so muyi aiki tare da motsawa, to sai ku canza a matsayi "Sel, tare da matsawa". Bayan haka, danna maballin "Ok".
  3. Kamar yadda ka gani, an saka abubuwa a cikin takarda tare da motsawa, wato, kamar yadda muka saita a cikin saitunan.

Hanyar 3: Hotuna

Hanyar da ta fi sauri don ƙara abubuwa a cikin Excel shine don amfani da haɗin hotkey.

  1. Zaɓi abubuwa a wurin da muke so mu saka. Bayan haka, rubuta hanyar gajeren hanya a kan keyboard Ctrl + Shift + =.
  2. Bayan haka, karamin taga don saka abubuwa da suka saba da mu za mu bude. A ciki, kana buƙatar saita saitunan daidaitawa zuwa dama ko ƙasa kuma latsa maballin "Ok" kamar yadda muka yi shi fiye da sau ɗaya a cikin hanyoyin da suka gabata.
  3. Bayan haka, za a saka abubuwa a kan takardar, bisa ga saitunan farko da aka yi a cikin sakin layi na baya na wannan jagorar.

Darasi: Hoton Hoton a Excel

Kamar yadda kake gani, akwai hanyoyi guda uku da za a saka sassan cikin tebur: ta yin amfani da menu mahallin, maɓallai a kan rubutun kalmomi da maɓallin wuta. Ayyukan waɗannan hanyoyi suna da alaƙa, don haka lokacin da zaɓar, na farko, saukakawa don mai amfani ya karɓa. Ko da yake, ba shakka, hanya mafi sauri shine don amfani da hotkeys. Amma, da rashin alheri, ba duk masu amfani ba su saba da ci gaba da haɗakarwa mai mahimmanci na Excel a cikin ƙwaƙwalwar su. Saboda haka, wannan hanya mai sauri ba zai dace ga kowa ba.