Ana yin amfani da rubutattun rubutun kalmomi don nuna nuna bambanci, rashin amfani da wani mataki ko taron. Wani lokaci wannan dama ya bayyana wajibi ne don amfani lokacin aiki a Excel. Amma, da rashin alheri, babu wasu kayan aikin da za a iya amfani dasu ba don yin wannan aikin ko dai a kan keyboard ko a cikin ɓangaren bayyane na shirin. Bari mu ga yadda zaka iya amfani da rubutu a cikin Excel.
Darasi: Rubutun ƙyama a cikin Microsoft Word
Yi amfani da rubutun gamsu
Sakamakon da ke cikin Excel shine nau'in tsarawa. Saboda haka, wannan dukiya na rubutu za a iya baiwa ta hanyar amfani da kayan aiki don sauya tsarin.
Hanyar hanyar 1: mahallin mahallin
Hanyar da kowa ya fi dacewa don masu amfani don haɗawa da rubutu shi ne don zuwa taga ta hanyar menu na mahallin. "Tsarin tsarin".
- Zaɓi tantanin halitta ko iyaka, rubutun da kake son yin nasara. Danna maballin linzamin dama. Yanayin mahallin ya buɗe. Danna kan matsayin a cikin jerin "Tsarin tsarin".
- Tsarin tsarin ya buɗe. Jeka shafin "Font". Sanya alamar a gaban abu "An fita waje"wanda yake cikin ƙungiyar saitunan "Canji". Muna danna maɓallin "Ok".
Kamar yadda ka gani, bayan wadannan ayyukan, haruffa a cikin zaɓin da aka zaɓa ya ƙetare.
Darasi: Tsarin layi na Excel
Hanyar 2: Shirya kowane kalmomi a cikin kwayoyin
Sau da yawa, kana buƙatar ƙetare duk abubuwan da ke cikin tantanin halitta, amma kawai kalmomin da suke ciki, ko ma wani ɓangare na kalma. A cikin Excel, wannan ma zai yiwu ya yi.
- Sanya siginan kwamfuta a cikin tantanin salula kuma zaɓi sashi na rubutun da ya kamata a ketare waje. Danna-dama cikin menu mahallin. Kamar yadda kake gani, yana da ɗan bambanci daban-daban fiye da lokacin amfani da hanyar da ta gabata. Duk da haka, batun da muke bukata "Tsarin tsarin ..." a nan kuma. Danna kan shi.
- Window "Tsarin tsarin" ya buɗe Kamar yadda ka gani, wannan lokacin yana kunshi kawai shafin. "Font", wanda ya ƙara sauƙaƙa da aikin, tun da ba dole ba ne a je ko'ina. Sanya alamar a gaban abu "An fita waje" kuma danna maballin "Ok".
Kamar yadda zaku ga, bayan wadannan maniputa kawai yankin da aka zaɓa daga cikin rubutun kalmomin a tantanin halitta ya zama ketare.
Hanyar 3: kayan aikin kayan aiki
Tsarin zuwa tsarin tsara kwayoyin halitta, don yin rubutun da rubutu, za'a iya yin ta ta hanyar tef.
- Zaɓi sel, ƙungiyar sel ko rubutu a ciki. Jeka shafin "Gida". Danna kan maɓallin alamar ƙirar da ke cikin kusurwar dama na akwatin kayan aiki. "Font" a kan tef.
- Tsarin tsarawa ya buɗe ko dai tare da cikakken aiki ko tare da taƙaitacce ɗaya. Ya dogara da abin da ka zaɓa: Kwayoyin ko rubutu kawai. Amma ko da taga yana da cikakken aikace-aikacen aikace-aikacen kwamfuta, zai bude a shafin "Font"cewa muna buƙatar warware matsalar. Bugu da ƙari mun yi haka, kamar yadda a cikin zaɓi biyu na baya.
Hanyar 4: Keyboard Shortcut
Amma hanyar da ta fi dacewa don yin rubutu da ƙetare shi ne don amfani da maɓallin hotuna. Don yin wannan, zaɓi tantanin salula ko rubutu cikin shi kuma rubuta maɓallin haɗin haɗin akan keyboard Ctrl + 5.
Tabbas, wannan shine mafi dacewa kuma mafi sauri daga dukkan hanyoyin da aka bayyana, amma saboda gaskiyar cewa ƙananan adadin masu amfani suna riƙe da maɓalli na maɓallin wuta a cikin ƙwaƙwalwar ajiya, wannan zaɓi na ƙirƙirar rubutattun ƙididdiga ba ta da ƙari dangane da mita don amfani da wannan hanya ta hanyar tsarin tsarawa.
Darasi: Hotunan Hot a Excel
A cikin Excel, akwai hanyoyi da yawa don yin rubutu a waje. Duk waɗannan zaɓuɓɓuka suna da alaƙa da siffar tsarawa. Hanyar da ta fi dacewa don yin fassarar haruffa da aka kayyade shi ne yin amfani da haɗakar maɓallin haɗari.