Yanzu masu amfani da yawa suna amfani da muryar murya a wasanni ko hira da wasu mutane ta hanyar bidiyo. Wannan yana buƙatar ƙirar murya, wanda ba kawai zai zama na'urar raba ba, amma kuma suna cikin ɓangaren kai. A cikin wannan labarin zamu dubi hanyoyi da dama don bincika makirin murya a kan kunne a cikin tsarin Windows 7.
Dube makirufo a kan kunne a Windows 7
Da farko kana buƙatar haɗi da kunne ga kwamfuta. Yawancin samfurori suna amfani da jigilar Jack 3.5, dabam don microphone da kunne kunne, ana haɗa su zuwa haɗin haɗi a kan katin sauti. Ɗaya daga cikin USB-out yana da sau da yawa amfani, bi da bi, an haɗa ta zuwa kowane mai haɗa kai USB.
Kafin gwadawa, wajibi ne don daidaita ƙararrawa, tun da rashin sauti yana sau da yawa tare da daidaita sigina. Don aiwatar da wannan hanya mai sauqi ne, kawai kuna buƙatar amfani da ɗaya daga cikin hanyoyi kuma kuyi matakai kaɗan.
Kara karantawa: Yadda za a saita microphone a kan kwamfutar tafi-da-gidanka
Bayan haɗawa da saitin wuri, zaka iya ci gaba da duba microphone a kan kunne, an yi ta ta amfani da hanyoyi masu sauƙi.
Hanyar 1: Skype
Mutane da yawa suna yin amfani da Skype don yin kira, saboda haka zai zama sauƙi ga masu amfani su kafa na'urar haɗi ta kai tsaye a wannan shirin. Kullum kuna cikin jerin lambobi Echo / Sound Test Testinda kake buƙatar kira don bincika ingancin murya. Mai sanarwar zai sanar da umarnin, bayan sanarwarsu cewa rajistan zai fara.
Kara karantawa: Duba makirufo a cikin shirin Skype
Bayan dubawa, zaku iya kai tsaye zuwa tattaunawar ko kafa sigogi marasa dacewa ta hanyar kayan aiki na kayan aiki ko kai tsaye ta hanyar saitunan Skype.
Duba kuma: Shirya makirufo a Skype
Hanyar 2: Ayyukan Lantarki
Akwai shafukan yanar gizon kyauta masu yawa a Intanit da ke ba ka damar rikodin sauti daga wani kararraki kuma sauraron shi, ko yin bincike na ainihi. Yawancin lokaci yana isa kawai don zuwa shafin kuma danna maballin. "Bincika Microphone"bayan da rikodi ko watsa sauti daga na'urar zuwa masu magana ko kunnuwa kunne zai fara farawa.
Kuna iya samun ƙarin bayani game da ayyukan gwaji mafi kyau a cikin labarinmu.
Kara karantawa: Yadda za'a duba microphone a kan layi
Hanyar 3: Shirye-shiryen yin rikodin saututtukan murya
Windows 7 na da mai amfani mai ginawa. "Sauti mai rikodi", amma ba shi da saituna ko ƙarin aiki. Saboda haka, wannan shirin ba shine mafita mafi kyau don rikodin sauti ba.
A wannan yanayin, yana da kyau a shigar da ɗaya daga cikin shirye-shirye na musamman da kuma gwada gwaji. Bari mu dubi dukan tsari akan misalin Free Audio Recorder:
- Gudun shirin kuma zaɓi tsarin fayil wanda za'a yi rikodin. Akwai uku daga cikinsu akwai.
- A cikin shafin "Yi rikodi" saita tsarin siginar da ake buƙata, yawan tashoshi da mita na rikodi na gaba.
- Danna shafin "Na'ura"inda za a daidaita maɗaukakin girma na na'urar da ma'aunin tashoshi. A nan akwai maɓalli don kiran saitunan tsarin.
- Ya rage kawai don danna maɓallin rikodi, magana da buƙata a cikin makirufo kuma dakatar da shi. An ajiye fayil din ta atomatik kuma zai kasance don dubawa da sauraron shafin "Fayil".
Idan wannan shirin bai dace da ku ba, to, muna bada shawara cewa ku san da kanka tare da jerin sauran kayan aikin da aka saba amfani dashi don rikodin sauti daga makirufo a kunne.
Kara karantawa: Shirye-shiryen don yin rikodin saututtukan murya
Hanyar 4: Kayayyakin Kayan aiki
Yin amfani da fasali na Windows 7, na'urori ba kawai an saita su ba, amma sun kuma bincika. Binciken yana da sauƙi; kawai kuna buƙatar bin wasu matakai kaɗan:
- Bude "Fara" kuma je zuwa "Hanyar sarrafawa".
- Danna kan "Sauti".
- Danna shafin "Rubuta", danna dama a kan na'urar aiki kuma zaɓi "Properties".
- A cikin shafin "Saurari" kunna sait "Saurari wannan na'urar" kuma kar ka manta da amfani da saitunan da aka zaɓa. Yanzu sauti daga microphone za a aika su zuwa masu magana da aka haɗa ko kunn kunne, wanda zai ba ka damar sauraron shi kuma tabbatar da sauti mai kyau.
- Idan ƙarar ba ta dace da kai ba, ko ana jin murya, to je zuwa shafin na gaba. "Matsayin" kuma saita saitin "Makirufo" zuwa matakin da ake bukata. Ma'ana "Ƙarar murya" Ba'a bada shawara don saita sama da 20 dB ba, yayin da ƙarar ƙararrawa take farawa kuma sauti ya zama gurbata.
Idan waɗannan kuɗin bai isa ba don duba na'urar da aka haɗa, muna bada shawarar yin amfani da wasu hanyoyi ta amfani da ƙarin software ko ayyuka na kan layi.
A cikin wannan labarin, zamu dubi hanyoyi guda hudu don duba microphone a kan kunne a Windows 7. Kowannensu yana da sauki kuma baya buƙatar wasu ƙwarewa ko ilimi. Ya isa ya bi umarnin kuma duk abin da zai fita. Zaka iya zaɓar ɗaya daga cikin hanyoyin da yafi dacewa da kai.