Tarihin Fayil na Windows 10

Tarihin fayil yana aiki ne don adana batuttukan da suka gabata na takardunku da wasu fayiloli a Windows 10 (na farko ya bayyana a 8-ke), wanda ya ba ka damar mayar da bayananka zuwa yanayin da ta gabata idan akwai canjin da ba a dade ba, maye gurbin haɗari, ko ma tare da kwayar cutar crypto.

By tsoho (idan an kunna), tarihin fayiloli a Windows 10 ya ajiye duk fayiloli a cikin manyan fayilolin mai amfani (Ɗawainiya, Takardu, Hotuna, Kiɗa, Bidiyo) kuma yana adana alamunsu na baya don lokaci mara iyaka. Yadda za a kafa da kuma amfani da tarihin fayilolin Windows 10 don mayar da bayananka kuma za a tattauna a cikin umarnin yanzu. A ƙarshen wannan labarin za ku sami bidiyo wanda ya nuna yadda za a hada tarihin fayiloli da kuma amfani da shi.

Lura: saboda aiki na fasalin Tarihin Fayil a kan kwamfutar, ana buƙatar kaya ta jiki mai sauƙi: yana iya zama raguwa mai rarraba, ƙila na USB ko kullin cibiyar sadarwa. By hanyar: idan ba ka da wani daga cikin sama, zaka iya ƙirƙirar faifan diski mai mahimmanci, ajiye shi a cikin tsarin kuma amfani da shi don tarihin fayil.

Shirya Tarihin Fayil na Windows 10

Tarihin fayiloli a cikin sababbin versions na Windows 10 za'a iya saita su a wurare guda biyu - kwamiti na sarrafawa da kuma sabon saiti "Saiti". Na farko zan bayyana zaɓi na biyu.

Domin taimakawa da daidaita tsarin tarihin cikin sigogi, bi wadannan matakai:

  1. Jeka Saituna - Ayyuka da Tsaro - Ayyukan Ajiyayyen, sa'an nan kuma danna maballin "Add Disk". Kuna buƙatar saka ragowar raba wanda za'a adana tarihin tarihin.
  2. Bayan ƙaddamar da drive, Ina bada shawara don shiga cikin saitunan ci gaba ta danna maɓallin dace.
  3. A cikin taga mai zuwa, zaka iya saita sau da yawa ana ajiye tarihin fayil ɗin (ko bayanan ajiyar bayanai), ƙara ko cire manyan fayiloli daga tarihin.

Bayan ayyukan da aka yi, za a ajiye tarihin fayilolin da aka zaɓa ta atomatik bisa ga saitunan da aka ƙayyade.

Don taimaka tarihin fayiloli ta amfani da panel, bude shi (alal misali, ta hanyar bincike akan tashar aiki), tabbatar da cewa a cikin kwamandan kula da "View" an saita "Icons" kuma ba "Categories" ba, zaɓi "Tarihi files ". Kodayake zai iya zama sauƙi - rubuta a cikin bincike a cikin ɗawainiyar "Tarihin Fari" kuma ya gudu daga can.

A cikin window "Ajiyayyen ajiyar fayil" za ku ga halin yanzu na aikin, kasancewa masu tafiyarwa dace da adana tarihin fayil ɗin, kuma idan aikin yanzu ya ɓace, maballin "Enable" don kunna shi.

Nan da nan bayan danna maɓallin "Enable", za a kunna tarihin fayiloli kuma madadin ajiyar fayilolinku da takardunku daga fayilolin mai amfani zasu fara.

A nan gaba, kwafin fayilolin da aka canza zasu sami ceto sau ɗaya sa'a (ta tsoho). Duk da haka, idan kuna so, zaku iya canja wannan lokacin lokaci: je zuwa "Ƙarin ƙarin" (a gefen hagu) kuma saita lokacin da ake so domin adana fayilolin fayiloli da lokacin da aka adana su.

Har ila yau, ta amfani da "Baya manyan fayiloli" abu a cikin Tarihin Fassara, zaka iya cire fayilolin mutum daga madadin: wannan zai iya amfani idan kana so ka ajiye sararin samfurin da ake amfani dashi don tarihin tarihin, ba tare da mahimmanci ba, amma bayanan da yake ɗaukar sarari, misali, abinda ke ciki na fayilolin "Music" ko "Video".

Nemi fayil ko babban fayil ta amfani da tarihin fayil

Kuma yanzu game da yin amfani da tarihin fayil don sake farfado da fayil ko babban fayil wanda aka share, da kuma mayar da su zuwa version ta baya. Ka yi la'akari da zaɓi na farko.

  1. An ƙirƙiri wani takardun rubutun cikin rubutun "Rubutun", bayan haka na jira har sai tarihin fayiloli zai sake adana kwafin ajiya (saita minti 10 na baya).
  2. An cire wannan takardun bayan an sake sarrafawa.
  3. A cikin Mafarkin Explorer, danna "Home" kuma danna gunkin tarihi na tarihi (tare da sa hannu Log, wadda ba za a nuna ba).
  4. Gila yana buɗe tare da takardun ajiyayyu. Fayil ɗin da aka share yana kuma bayyane a ciki (idan ka gungura hagu da dama, za ka iya ganin nau'i-nau'i na fayiloli) - zaɓi shi kuma danna maɓallin mayarwa (idan akwai fayiloli da dama, za ka iya zaɓar su duka ko waɗanda suke buƙatar dawowa).
  5. Nan da nan bayan wannan, taga yana buɗe tare da fayiloli da manyan fayiloli da aka sake dawowa a cikin wannan wuri.

Kamar yadda ka gani, mai sauqi. Hakazalika, tarihin fayiloli na Windows 10 ya baka damar mayar da sassan takardun da suka gabata idan an canza su, amma waɗannan canje-canje ana buƙatar sake juyo. Bari mu gwada.

    1. An shigar da bayanai mai mahimmanci a cikin takardun, a nan gaba, wannan ɓangaren takardun zai sami ceto ta hanyar tarihin fayil.
    2. Muhimmin bayanai daga cikin takardun da aka cire ko an canza shi ba da gangan ba.
  1. Hakazalika, ta hanyar maɓallin tarihin tarihin gidan shafin mai binciken (buɗewa a cikin babban fayil ɗin da muke bukata), zamu dubi tarihin: ta amfani da maɓallin hagu da maɓallin dama, za ka iya duba fayiloli daban-daban, kuma danna sau biyu - abubuwan da ke ciki a kowane version.
  2. Amfani da maɓallin "Maimaitawa", mu mayar da jerin da aka zaɓa na wani fayil mai muhimmanci (idan wannan fayil ya riga ya kasance a cikin babban fayil, za a umarce ku don maye gurbin fayil ɗin a babban fayil na makaman).

Yadda za a taimaka da amfani da Windows 10 tarihin tarihin - bidiyo

A ƙarshe, wani ɗan shiryen bidiyon ya nuna abin da aka bayyana a sama.

Kamar yadda kake gani, tarihin fayiloli na Windows 10 kayan aiki ne mai sauƙi-da-amfani da har ma masu amfani masu amfani ba zasu iya amfani da su ba. Abin baƙin ciki, wannan aikin ba a koyaushe ba, kuma ba ya ajiye bayanai ga dukkan fayiloli. Idan haka ya faru da cewa kana buƙatar sake dawo da bayanan da tarihin fayiloli ba ya amfani da shi, gwada Software na Farko da Kyau.