Cire kurakurai a cikin fayil msvcr90.dll


Intanit wani bangare ne na rayuwar mai amfani da PC na yau. Ga wasu, hanyar sadarwa ce da kuma hanyar nishaɗi, kuma wani, ta amfani da hanyar sadarwar duniya, tana samun rayuwa. Wannan labarin zai tattauna akan yadda za a haɗa kwamfutarka zuwa Intanit a hanyoyi daban-daban.

Muna haɗi Intanit

Akwai hanyoyi da dama don haɗi zuwa cibiyar sadarwa na duniya, duk ya dogara ne akan damar da / ko bukatunku.

  • Haɗin kebul. Wannan shi ne mafi kyawun mafi sauki kuma mafi sauki. Mai badawa a wannan yanayin yana samar da mai biyan kuɗi tare da layin - kebul wanda ke jagorantar dakin da ya haɗa zuwa PC ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Akwai nau'ikan nau'ikan iri guda uku - na yau da kullum, PPPoE da VPN.
  • Mara waya. A nan, ana samun hanyar sadarwar ta hanyar hanyar na'ura mai ba da izinin Wi-Fi, wanda aka haɗa duk wanda aka ba da wutar lantarki. Hanyoyin waya ba sun hada da wayar 3G / 4G ba.
  • Za mu tattauna daban game da yiwuwar yin amfani da wayar tafi da gidanka azaman hanyar haɗi ko dama.

Hanyar 1: Ethernet

Irin wannan sabis na Intanit ba ya samar da bukatun musamman - login da kalmar sirri. A wannan yanayin, kebul yana haɗuwa da haɗin kai ga mai haɗa LAN a kwamfutarka ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

A mafi yawan lokuta, tare da irin wannan haɗi, ba a buƙatar ƙarin ayyuka ba, amma akwai ɗayan ɗayan - idan mai bada sabis ya ba da mai biyan kuɗi tare da adireshin IP na musamman da kuma uwar garke ta DNS. Wannan bayanin ya zama dole don yin rijista a cikin saitunan cibiyar sadarwa a Windows. Haka kuma dole ne a yi idan akwai canje-canje na mai bada, wato, don gano abin da IP aka ba ta baya kuma wanda mai bada sabis ya ba shi.

  1. Da farko muna buƙatar shiga zuwa asalin saitunan. Danna-dama a kan cibiyar sadarwa a cikin filin sanarwa kuma je zuwa "Cibiyar Gidan Cibiyar sadarwa".

  2. Kusa, bi mahada "Shirya matakan daidaitawa".

  3. A nan za mu danna PKM akan "Ethernet" kuma latsa maballin "Properties".

  4. Yanzu kuna buƙatar saita sigogi na yarjejeniyar TCP / IP 4. Zabi shi a cikin jerin abubuwan da aka tsara kuma je zuwa dukiya.

  5. Muna duba IP da DNS bayanai. Idan mai bada yana bada adreshin IP, to dole ne a saita duk sauya zuwa "Na atomatik".

    Idan an samu ƙarin sigogi daga gare ta, to, sai mu shigar da su cikin filayen da ya dace sannan ka danna Ya yi. A wannan wuri an kammala, zaka iya amfani da cibiyar sadarwa.

  6. Ethernet yana da nau'i ɗaya - haɗin yana da aiki kullum. Domin samun damar kashe shi da hannu kuma yi sauri (ta hanyar tsoho, dole ka je zuwa saitunan cibiyar sadarwa kowane lokaci), ƙirƙirar gajeren hanya a kan tebur.

    Yanzu, idan an haɗa Intanit, to, idan ka kaddamar da gajeren hanya, za mu ga taga "Matsayi-Ethernet"inda za ka iya samun bayanai kuma ka cire daga cibiyar sadarwa. Don sake haɗawa, kawai a sake gajeren hanya kuma duk abin da zai faru ta atomatik.

Hanyar 2: PPPOE

PPPOE shi ne haɗin haɗin sauri, kawai bambanci daga baya shine buƙatar yin haɗin kai da haɗin kai da kalmar sirri da aka bayar ta mai bada. Duk da haka, akwai wani fasali: PPPOE na iya ƙwaƙwalwa da ɓoye bayanai. Kamar yadda aka ambata, samun damar zuwa cibiyar sadarwa har yanzu yana faruwa ta hanyar wayar da aka haɗa ta PC ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

  1. Mu je "Cibiyar Gidan Cibiyar sadarwa" kuma je zuwa "Master" ƙirƙiri sababbin haɗin.

  2. A nan za mu zaɓi abu na farko - "Harkokin Intanet" kuma turawa "Gaba".

  3. A cikin taga ta gaba, danna babban maballin da aka kira "High Speed ​​(c PPPOE)".

  4. Shigar da shiga da kalmar sirri da aka karɓa daga mai bada, don saukakawa, ajiye kalmar wucewa, saita sunan kuma raba, sa'an nan kuma danna "Haɗa". Idan an yi daidai, to, a cikin ɗan gajeren lokaci Intanet za ta yi aiki.

Ana iya gudanar da PPPOE a cikin hanyar da Ethernet ke amfani da gajeren hanya.

Hanyar 3: VPN

VPN wata cibiyar sadarwa mai zaman kanta ce ko kawai "rami" ta hanyar da wasu masu samar da rabawa ke ba da Intanet. Wannan hanya ce mafi aminci daga batu na tsaro. A wannan yanayin, ana buƙatar hanyar ƙirƙirar haɗin linzami da kuma samun bayanai.

Duba kuma: Siffofin VPN

  1. Je zuwa "Saitunan Yanar Gizo"ta latsa kan hanyar sadarwa.

  2. Bude ɓangare "VPN" da kuma haifar da sabon haɗin.

  3. Shigar da bayanan gaskatawa da mai bada, kuma danna "Ajiye".

  4. Domin haɗi zuwa cibiyar sadarwar, sake bude lissafin ta danna kan gunkin kuma zaɓi hanyar haɗi.

    Za a buɗe maɓallin sigogi, inda za a sake danna sau ɗaya a kan haɗinmu, sannan a kan maɓallin "Haɗa".

Duba kuma: Haɗin VPN a Windows 10

Ya kasance umurni ga Windows 10, a cikin "bakwai" duk abin da ya faru kadan kaɗan.

  1. Don ƙirƙirar haɗi, je zuwa "Hanyar sarrafawa" - "Abubuwan Bincike".

  2. Kusa a shafin "Haɗi" danna maballin "Ƙara VPN".

  3. A cikin farko taga, shigar da adireshin.

  4. A cikin na biyu - login, kalmar wucewa kuma danna "Haɗa".

  5. Daga bisani, haɗi yana buƙatar kawai wasu ayyuka: bude jerin abubuwan haɗi, zaɓi abin da kake buƙatar kuma danna "Haɗi".

Hanyar 3: Wi-Fi

Haɗin kwamfuta zuwa na'ura mai ba da waya ta Wi-Fi shi ne mai sauki: duk abin da ya faru ne kawai da sauri. Wannan kawai yana buƙatar adafta. A kwamfutar tafi-da-gidanka, an riga an gina shi cikin tsarin, kuma don PC za ku saya wata ƙungiya ta raba. Irin waɗannan na'urorin suna da nau'i biyu - na ciki, wanda aka haɗa zuwa haɗin PCI-E a kan katako, da waje, don tashar USB.

Ya kamata a lura da cewa masu daidaitaccen ma'auni na iya zama matsala tare da direbobi a kan tsarin daban-daban, don haka a hankali karanta karatun game da wannan na'urar kafin sayen.

Bayan shigar da ƙwaƙwalwa kuma ƙayyade shi ta hanyar tsarin aiki, sabon haɗin cibiyar sadarwa zai bayyana a yankin sanarwa, wanda za mu karbi intanet, kawai danna kan shi kuma danna "Haɗa".

Ƙarin bayani:
Yadda za a kunna Wi-Fi a kan Windows 7
Yadda za a kafa Wi-Fi akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Tabbas, dole ne a saita haɗin Wi-Fi daidai ɗin a kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Yadda za a yi wannan, zaka iya karantawa a cikin umarnin da ke haɗe zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Samar da na'urorin zamani, a mafi yawan lokuta, bazai haifar da matsala ba.

Kara karantawa: Haɓaka TT-LINK na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Cibiyoyin sadarwa na Wi-Fi, don dukan abubuwan da suka cancanta, suna da haɓaka. Ana bayyana wannan a cikin fassarar sadarwa, rashin haɗi da na'urori da Intanit. Dalilin dalilai daban-daban - daga matsalar direbobi zuwa saitunan cibiyar sadarwar.

Ƙarin bayani:
Gyara matsalar tareda dakatar da WI-FI akan kwamfutar tafi-da-gidanka
Gyara matsala tare da matsala WI-FI akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Hanyar 4: 3G / 4G Modem

Duk masu samar da intanit na Intanet suna samar da masu amfani tare da ƙahohin haɗi waɗanda aka ƙaddara da ƙwaƙwalwar ajiya tare da software - direbobi da aikace-aikacen abokin ciniki - an rubuta su. Wannan yana ba ka damar haɗi zuwa cibiyar sadarwa ba tare da nuna gwaninta ba. Lokacin da kake haɗar irin wannan alamar zuwa tashar USB na kwamfuta, kana buƙatar shigar da shirin kuma gudanar da shi. Idan an kashe na'urorin waje na cikin tsarin aiki kuma mai sakawa bai fara ta atomatik ba, je zuwa "Kwamfuta", sami faifai tare da icon wanda ya dace, bude shi kuma fara mai sakawa da hannu.

Don shiga yanar gizo kawai danna "Haɗi" a cikin shirin.

Idan ba ku so ku yi amfani da aikace-aikace na abokin ciniki, kuna iya amfani da haɗin haɓaka ta atomatik.

Idan sabon abu ba ya bayyana a lissafin ba, zaka iya ƙirƙirar haɗi da hannu.

  1. A cikin "Abubuwan Bincike" "Hanyar sarrafawa" a kan shafin "Haɗi" danna maballin "Ƙara".

  2. Zaɓi "Sauya".

  3. Shigar da sunan mai amfani da kalmar sirri. A mafi yawan lokuta, an shigar da sunan mai aiki a duka wurare. Alal misali "beeline". Lambar da aka buga shi ne *99#. Bayan duk saitunan latsa "Haɗa".

Yin aiki tare da irin wannan haɗin cikin Windows 10 daidai ne kamar yadda yake a cikin yanayin VPN, wato, ta hanyar sigogin sigogi.

A Windows 7, komai yana da sauki sau ɗaya. Bude jerin, danna kan sunan, sannan ka danna maballin "Haɗi".

Hanyar 5: Wayar Hannu

Idan ba za ka iya haɗa kwamfutarka zuwa Intanit ba ta amfani da hanyoyin da ke sama, zaka iya amfani da wayarka a matsayin hanyar shiga Wi-Fi ko kuma na yau da kullum na USB. A cikin akwati na farko, ana buƙatar adaftan mara waya (duba sama), kuma a na biyu, ana buƙatar kebul na USB.

Kara karantawa: Muna haɗa na'urorin haɗi zuwa kwamfuta

Don yin aiki na al'ada, dole ne ka yi saitunan saituna a menu na waya ko amfani da shirin na musamman.

Kara karantawa: Raba Wi-Fi daga na'urar Android

Idan kwamfutar ba ta samuwa tareda mara waya ta atomatik, to akwai kawai zaɓi guda ɗaya - don amfani da wayar azaman hanyar haɗi daidai.

  1. Je zuwa saitunan sadarwar cibiyar sadarwa kuma zaɓi ɓangaren da ke sarrafa wurin samun dama da modem. A cikin wasu nau'i-nau'i, wannan toshe na iya zama a cikin sashe "Tsarin - Ƙari - Hoton Hotuna"da "Cibiyoyin sadarwa - Hanya da Haɗin Shaɗin".

  2. Gaba, muna sanya saƙo kusa da abu "Na'urar USB".

  3. Sarrafa irin wannan haɗin kan PC yana kama da aiki tare da 3G / 4G.

Kammalawa

Kamar yadda kake gani, akwai hanyoyi da dama da dama don samun dama ga cibiyar sadarwar duniya daga kwamfuta kuma babu wani abu mai wuya game da shi. Ya isa ya sami ɗaya daga cikin kayan aikin da aka bayyana a sama samuwa, har ma ya yi idan kana buƙatar matakai kaɗan.