Shirin Microsoft Excel: gyaran layi akan takardar

Lokacin aiki a cikin Excel tare da dogon lokaci da aka saita tare da babban adadin layuka, yana da wuya a hawan zuwa kai kan kowane lokaci don ganin dabi'u na sigogi a cikin sel. Amma, a cikin Excel akwai damar da za a gyara saman layi. A wannan yanayin, ko ta yaya za ka jujjuya bayanan bayanan, layin layi zai zauna akan allon. Bari mu kwatanta yadda za'a gyara layin a cikin Microsoft Excel.

Jerin layi na sama

Kodayake, za mu yi la'akari da yadda za a daidaita hanyar yin amfani da amfani da misalin Microsoft Excel 2010, amma algorithm wanda aka bayyana ta wurinmu ya dace don yin wannan aikin a wasu naurorin zamani na wannan aikace-aikacen.

Domin gyara layi na sama, je zuwa shafin "Duba". A kan rubutun a cikin "Window" kayan aiki block, danna kan "Maɗaukaki yankunan" button. Daga menu da ya bayyana, zaɓi matsayi "Gyara layi na sama."

Bayan haka, ko da idan ka yanke shawara ka sauka zuwa kasan bayanan bayanai tare da yawan adadin layuka, layi na sama tare da sunan bayanai zai kasance a gaban idanunka.

Amma, idan rubutun ya ƙunshi fiye da ɗaya layi, to, a cikin wannan yanayin, hanyar da aka sama ta ƙayyade layin ba za ta yi aiki ba. Dole ne mu yi aiki ta hanyar maɓallin "Tsare-tsaren yanki", wadda aka riga aka tattauna a sama, amma a lokaci ɗaya, kada ku zaɓi "Tsare tsararren layi", amma matsayin "Yanke wuri," tun da farko ya zaɓi cellular hagu a ƙarƙashin wuri.

Rage layin layi

Rashin layi a saman layi ma sauƙi. Bugu da kari, danna maɓallin "Yankunan tsaftace", kuma daga jerin da ke bayyana, zaɓi matsayi "Cire wuraren yanki".

Bayan haka, za a dakatar da layi na sama, kuma bayanan bayanan bayanai zasu ɗauki nau'in tsari.

Daidaitawa ko ɓacewa cikin layi na Microsoft Excel yana da sauki. Zai fi wuya a gyara a cikin maɓallin kewayon bayanai, yana kunshe da layi da yawa, amma kuma ba ya wakilci ƙananan ƙalubalen.