Kashe talla a Opera browser

Kusan duk masu amfani suna fushi da yawan talla akan Intanet. Musamman magunguna suna duban tallace-tallace a fannonin windows da kuma banners. Abin farin, akwai hanyoyi da dama don musayar talla. Bari mu gano yadda za a cire tallace-tallace a cikin Opera browser.

Kashe kayan aiki na talla

Mafi kyawun zaɓi shi ne don musayar tallace-tallace ta amfani da kayan aikin burauzar da aka gina.

Zaka iya sarrafa rikodin talla ta hanyar juyawa siginan kwamfuta a kan wani kashi a cikin nau'i na garkuwa a cikin ɓangaren dama na adireshin adireshin mai mashigin. Lokacin da makullin ya kunna, gunkin a cikin mashin adireshin mai bincike yana ɗaukar nauyin ƙuƙwalwar kayan ado, kuma an nuna adadin abubuwan da aka katange a kusa da shi a cikin ƙayyadadden lambobi.

Idan kariya ya ƙare, da garkuwa ya ƙare don a ƙetare, sai kawai ƙuriyoyin launin toka ya kasance.

Lokacin da ka danna kan faɗin kwandon, za a nuna canzawa don ba da damar talla da ƙuntatawa, da kuma bayani game da abubuwan da aka katange a kan wannan shafi a cikin nau'in lambobi da kuma hoto. Lokacin da makullin ya kunna, an canja maɓallin canzawa zuwa dama, in ba haka ba hagu.

Idan kana so ka toshe tallace-tallace a kan shafin, tabbas ka duba matsayi na sakonnin, kuma idan ya cancanta, kunna kariya ta kunna shi zuwa dama. Duk da yake, ta ƙarshe, kariya ya kamata a kunna, amma saboda dalilai daban-daban da zai iya kasancewa a baya.

Bugu da ƙari, ta danna kan garkuwar a cikin adireshin adireshin, sa'an nan kuma zuwa gunkin gear a kusurwar dama a kusurwa a cikin wani taga pop-up, za ka iya samun zuwa ɓangaren saitunan abun ciki.

Amma abin da za a yi idan gunkin garkuwa bai bayyana ba a cikin mashin adireshin mai bincike? Wannan yana nufin cewa makullin ba ya aiki, kamar yadda aka kashe a cikin saitunan duniya na Opera, game da miƙawar da muka yi magana a sama. Amma don shiga cikin saituna a hanyar da ke sama ba zai yi aiki ba, tun lokacin da garkuwar garkuwa ta ɓace gaba daya. Wannan ya kamata a yi ta amfani da wani zaɓi.

Je zuwa babban menu na shirin Opera, kuma daga jerin jerin masu zaɓar abu "Saituna". Hakanan zaka iya yin rikodi ta hanyar latsa maɓallin haɗin kai akan ALT + P keyboard.

Kafin mu bude buɗewar saiti na duniya don Opera. A cikin ɓangaren ɓangaren ɓangaren shi akwai wani asalin da ke da alhakin dakatar da talla. Kamar yadda ka gani, akwati daga "Block talla" abu ba a ɓoye ba, wanda shine dalilin da yasa ba a samo maɓallin kulle a mashin adireshin mai bincike ba a gare mu.

Don taimakawa ta hanawa, zakuɗa akwatin "Block talla".

Kamar yadda kake gani, bayan wannan ya bayyana maɓallin "Sarrafa Hoto".

Bayan danna kan shi, wata taga ta bayyana inda za ka iya ƙara shafukan yanar gizo ko abubuwa guda ɗaya zuwa gare su wanda za a iya watsar da shi ta hanyar kwantena, wato, irin wannan tallace-tallace ba za a kashe ba.

Mu koma shafin tare da bude shafin yanar gizo. Kamar yadda kake gani, gunkin ad talla ya karu, wanda ke nufin cewa yanzu za mu iya musaki da kuma ba da damar talla tallace-tallace kai tsaye daga ɗakin adireshin kowane shafin daban, daidai da buƙata.

Kashe talla tare da kari

Kodayake kayan aikin bincike na Opera na iya kashe tallan tallace-tallace a mafi yawan lokuta, ba za su iya rike kowane irin talla ba. Domin kawar da tallace-tallace a Opera na yin amfani da ƙara-kan. Mafi shahararrun wadannan shine AdBlock tsawo. Za mu tattauna game da shi a cikin karin bayanan daga baya.

Za'a iya shigar da wannan ƙarawa a cikin bincikenka ta hanyar shafin yanar gizon Opera a cikin sashen kari.

Bayan shigarwa, gunkin shirin ya bayyana a cikin kayan aiki na bincike a cikin nau'i na farin a kan ja baya. Wannan na nufin cewa an katange tallan talla a wannan shafin.

Idan bayanan gunkin add-on yana launin toka, wannan yana nufin cewa an dakatar da kulle talla.

Domin ci gaba da shi, danna kan gunkin, kuma zaɓi "Zaɓi AdBlock", sa'an nan kuma sake sabunta shafin.

Kamar yadda kake gani, bangon icon ya sake juya ja, wanda ke nuna alamar yanayin ad-off.

Amma, tare da saitunan tsoho, AdBlock ba ta rufe dukkan tallace-tallace ba, amma kawai masu ƙeta, a cikin hanyar banners da windows windows. Anyi wannan don tabbatar da cewa mai amfani a kalla ya goyi bayan masu kirkiro na shafin, kallon talla marar amfani. Domin kawar da tallace-tallace a cikin Opera gaba ɗaya, latsa maimaita AdBlock icon icon, kuma a cikin menu da aka bayyana zaɓa "Abubuwan".

Kunna zuwa saitunan AdBlock add-on, za mu iya ganin cewa abu na farko na "Bada wasu tallace-tallacen unobtrusive" an ƙaddamar da sigogi. Wannan yana nufin cewa ba duk tallace-tallacen da aka katange ta wannan tsawo ba.

Don dakatar da talla gaba ɗaya, cire shi. Yanzu kusan dukkanin tallan tallace-tallace a shafukan yanar gizo za su kasance a kan kariya.

Shigar AdBlock tsawo a Opera browser

Kamar yadda kake gani, akwai hanyoyi guda biyu da za a iya tallafawa tallace-tallace a cikin browser na Opera: ta amfani da kayan aikin ginawa, da kuma shigar da ƙarin addittu na ɓangare na uku. Mafi kyawun zaɓi shine wanda yake biyan waɗannan biyun don kariya daga abun ciki na tallace-tallace tare.