Shirya Windows 10 a Winaero Tweaker

Akwai shirye-shiryen da yawa - masu tweakers don tsarin siginar tsarin, wasu daga cikin abin da suke boye daga mai amfani. Kuma, mai yiwuwa, mafi iko daga gare su a yau shine mai amfani na kyauta Winaero Tweaker, wanda ke ba ka damar siffanta sigogi da yawa da suka danganci zane da halayyar tsarin zuwa dandano.

A cikin wannan bita, zaku koya dalla-dalla game da manyan ayyuka a shirin Winaero Tweaker na Windows 10 (ko da yake mai amfani yana aiki don Windows 8, 7) da wasu ƙarin bayani.

Shigar da Winaro Tweaker

Bayan saukewa da gudana mai sakawa, akwai zaɓi biyu don shigar da mai amfani: shigarwa mai sauƙi (tare da rijistar shirin a cikin "Shirye-shiryen da Hanyoyi") ko saukewa kawai cikin babban fayil ɗin da aka ƙayyade a kan kwamfutarka (sakamakon wannan fasali ne na Winaero Tweaker).

Na fi son zaɓi na biyu, zaka iya zaɓar wanda kake so mafi kyau.

Yi amfani da Winaro Tweaker don tsara yanayin da ke cikin Windows 10

Kafin ka fara canja wani abu ta amfani da tsarin tweaks da aka gabatar a wannan shirin, Ina bayar da shawarar cewa ka ƙirƙiri wani abu na Windows 10 komawa idan wani abu ya ba daidai ba.

Bayan fara shirin, za ka ga sauƙi mai sauƙi wanda aka raba dukkan saituna cikin sassa na gaba:

  • Bayyanar - zane
  • Advanced Appearance - ƙarin (ci gaba) zane zažužžukan
  • Halayya - halayya.
  • Boot da Logon - sauke da kuma shiga.
  • Desktop da Taskbar - tebur da taskbar.
  • Menu Abubuwa - menu na mahallin.
  • Saituna da Control Panel - sigogi da kuma kula da panel.
  • Mai sarrafa fayil - Explore.
  • Network - cibiyar sadarwa.
  • Asusun mai amfani - asusun masu amfani.
  • Fayil na Windows - Fayil na Windows.
  • Windows Apps - aikace-aikacen Windows (daga shagon).
  • Sirri - sirri.
  • Kayan aiki - kayan aikin.
  • Samun Ayyuka na Classic - samun samfurori na al'ada.

Ba zan lissafa duk ayyukan da ke cikin jerin ba (in ba haka ba, ana ganin cewa harshen Harshen Wikiro Tweaker ya kamata ya bayyana a nan gaba, inda za a bayyana ma'anar yiwuwar), amma zan lura da wasu sigogi cewa a cikin kwarewa sune mafi mashahuri tsakanin masu amfani da Windows 10, ta hanyar rarraba su a cikin sassan (ana ba da umarni akan yadda za a kafa ɗaya da hannu).

Bayyanar

A cikin zabin zabin zane, za ka iya:

  • Yi amfani da batun Maro Lite da aka ɓoye.
  • Canja saitunan don Alt Tab (menu (canja opacity, dim a kan kwamfutar, koma classic classic Alt Tab).
  • Haɗe da sunayen launi na windows, kuma canza launi na lakabi (Labaran Larsunan Laƙaran) na taga mai aiki (Labaran Bars na Laifi).
  • Gyara launin fata na Windows 10 (yanzu zaka iya yin shi a cikin saitunan keɓancewa).
  • Canza hali na jigogi na Windows 10 (Musamman Jigogi), musamman, don tabbatar da cewa yin amfani da sabon batu ba zai canza maƙallan linzamin kwamfuta da allo ba. Ƙara koyo game da jigogi da saitunan littattafan su - Windows 10 Jigogi.

Tsarin bayyanar da suka fito (Advanced Appearance)

A baya, shafin yana da umarnin kan yadda za a canza launin nauyin Windows 10, musamman ma dacewa da gaskiyar cewa asalin matakan ya ɓace a cikin Ɗaukakawa na Creators. A cikin ɓangarorin Winaero Tweaker na zabin zane-zane, zaku iya siffanta baƙan launuka masu yawa ba ga kowane ɓangare (menu, gumaka, saƙonni), amma kuma zaɓin takamaiman layi da ladabi (don amfani da saitunan, za ku buƙaci danna "Aiwatar Canje-canje", shiga fita kuma sake shiga cikin shi).

A nan zaka iya siffanta girman ƙananan gungumomi, sassan launi, tsawo da lakabobi na rubutun taga. Idan baka son sakamakon, yi amfani da Saitunan Abubuwan Saiti na Sake Saiti don sake saita canje-canje.

Zama

Sashe na "Saduwa" yana canza wasu sigogi na Windows 10, wanda ya kamata mu haskaka:

  • Adireshin da aikace-aikacen da ba'a so ba - musayar tallace-tallace da kuma shigar da aikace-aikacen Windows 10 marasa buƙata (wadanda suka shigar da kansu kuma sun bayyana a menu na farko, ya rubuta game da su a yadda za a musaki shawarar Windows 10 aikace-aikace). Don musaki, kawai duba Kashe talla a Windows 10.
  • Kashe Manhajar Drivers - Kashe Windows 10 ta atomatik atomatik (Domin umarnin kan yadda za a yi wannan da hannu, ga umarnin a kan yadda za a kashe ta atomatik sabuntawar direbobi na Windows 10).
  • Kashe sake yin bayan abubuwan sabuntawa - musaki sake yi bayan updates (duba yadda za a sake farawa atomatik na Windows 10 bayan an sabunta).
  • Saitunan Windows Update - ba ka damar saita saitunan Windows Update.Dabin farko ya sa hanyar "kawai sanar da" (watau, sabuntawa ba a sauke ta atomatik), na biyu ya ƙi aikin cibiyar sabis na karshe (duba yadda za a kashe tsohowar Windows 10).

Boot da Logon

Saitunan da ke biyowa na iya zama da amfani a cikin taya da kuma zaɓin shiga:

  • A cikin Boot Zabuka sashe, za ka iya taimakawa "A koyaushe nuna matakai masu tasowa na gaba" (ko da yaushe nuna alamar taɓuɓɓuka na musamman), wanda zai ba ka damar shiga cikin yanayin lafiya idan ya cancanta, koda kuwa tsarin bai fara a al'ada ba.
  • Maɓallin Kulle maɓalli na Farko - ba ka damar saita fuskar bangon waya don allon kulle, da Disable Lock Screen function - musaki makullin kulle (duba yadda za a kashe makullin kulle Windows 10).
  • Abubuwan Cibiyar sadarwa a kan Rujin Kulle da Maɓalli na Gidan Kunnawa a kan Zaɓuɓɓukan allo na Nuni sun ba ka damar cire gunkin cibiyar sadarwa da "maɓallin wuta" daga allon kulle (yana iya zama da amfani don hana haɗin cibiyar sadarwa ba tare da shiga ciki ba kuma don ƙuntata ƙofar zuwa yanayin dawowa).
  • Nuna Logon Bayanin Lokaci - ba ka damar duba bayanin game da shigarwar da ta gabata (duba yadda za a duba bayanin game da layi a cikin Windows 10).

Desktop da Taskbar

Wannan ɓangaren na Winaero Tweaker yana ƙunshe da sigogi masu ban sha'awa, amma ban tuna cewa ana tambayar ni ba game da wasu daga cikinsu. Zaka iya gwaji: a cikin wasu abubuwa, a nan za ka iya kunna tsarin "tsohuwar" da ke sarrafa ƙarar da kuma nuna cajin baturin, nuna sakanni a kan agogo a cikin tashar aiki, kashe ɗakin tayayyun idanu don duk aikace-aikace, kashe bayanin sanarwar Windows 10.

Menu Abubuwa

Yanayin menu na mahallin ya ba ka damar ƙara ƙarin abubuwan menu na abubuwan mahallin don tebur, mai bincike da wasu nau'in fayiloli. Daga cikin akai-akai nemi bayan:

  • Ƙara Umurnin Gyara kamar Mai Gudanarwa - ƙara da abin "Umurnin Umurni" zuwa menu na mahallin. Lokacin da aka kira shi, umurnin "Open bude umurnin" a nan "ya yi aiki kamar yadda aka gabatar a cikin babban fayil (duba yadda za a sake dawo da" umarnin bude bude "a cikin mahallin mahallin fayilolin Windows 10).
  • Jerin Menu na Bluetooth - ƙara wani ɓangaren zuwa menu mahallin don kiran ayyukan Bluetooth (haɗa na'urorin, canja wurin fayiloli da sauransu).
  • Fayil ɗin Hash Menu - ƙara abu don lissafin tsararren fayil ta amfani da algorithms daban-daban (duba yadda za a gano hash ko checksum na fayil da abin da yake).
  • Cire Adireshin Taɓaɓɓun - ba ka damar cire abubuwa na abubuwan da aka riga aka tsara (ko da shike an kayyade su cikin Turanci, za a share su a cikin rukuni na Windows na Windows 10).

Sigogi da iko panel (Saituna kuma Control Panel)

Akwai nau'o'i uku kawai: na farko yana baka damar ƙara abu "Windows Update" a cikin Sarrafa Control, waɗannan masu biyowa - cire shafin Windows Insider shafi daga saitunan kuma ƙara shafin Saiti a cikin Windows 10.

Mai sarrafa fayil

Saitunan Explorer suna baka damar yin abubuwan da ke amfani da su:

  • Cire kibiyoyi daga fayilolin matsawa (Abubuwan Tafiɗa Ƙarƙasa), cire ko sauya kiban gajeren haɓaka (Hoto Gafar Hanya). Duba yadda za a cire gajerun hanyoyin arrow a cikin Windows 10.
  • Cire rubutu "lakabin" lokacin ƙirƙirar takardun (Kashe gajeren rubutu).
  • Kafa fayilolin kwamfuta (aka nuna a "Wannan Kwamfuta" - "Folders" a cikin Explorer). Cire abin da ba dole ba kuma ƙara da kanka (Musanya wannan Folders na PC).
  • Zaɓi babban fayil ɗin farko lokacin bude mai bincike (alal misali, madaidaicin hanzari ya buɗe "Wannan kwamfuta") - zaɓi Mai sarrafa fayil na Farawa.

Network

Ya ba ka damar canza wasu sigogi na aiki da kuma samun damar tafiyar da cibiyar sadarwa, amma ga mai amfani na al'ada, Ayyukan Ethernet As Metered Connection zai iya zama mafi amfani, kafa haɗin sadarwa ta hanyar USB kamar haɗin iyakance (wanda zai iya samun tasiri mai tasiri a kan farashin zirga-zirga, amma a lokaci guda, ya katse atomatik download updates). Dubi Windows 10 ya ɓata Intanet, abin da ya yi?

Asusun mai amfani (Asusun mai amfani)

Zaɓuɓɓuka masu zuwa yanzu suna samuwa a nan:

  • Gina a Gudanarwa - ba da damar saitaccen asusun mai gudanarwa, wanda aka ɓoye ta hanyar tsoho. Ƙara koyo - Asusun Gudanarwa a cikin Windows 10.
  • Kashe UAC - ƙuntata Kwamfuta Asusun Mai amfani (duba yadda za'a kashe UAC ko Manajan Asusun Mai amfani a Windows 10).
  • Yarda UAC don Gudanar da Ginin - Gyara UAC don mai gudanarwa (wanda aka lalace ta hanyar tsoho).

Mataimakin Windows (Mataimakin Windows)

Ƙungiyar Windows Defender Control tana ba ka damar:

  • A kunna da musaki Windows Defender (duba Disable Defender Windows), ga yadda za a kashe Windows 10 Defender.
  • Yi amfani da kariya daga shirye-shiryen da ba'a so ba (Kare Kariya ga Software marar ƙaƙa), ga yadda za a iya kare kariya daga shirye-shiryen da ba a so da kuma mummunan a cikin Windows Defender 10.
  • Cire alamar karewa daga ɗayan aikin.

Aikace-aikacen Windows (Windows Apps)

Saitunan aikace-aikacen ajiya na Windows 10 sun baka dama ka kashe su na atomatik, ba da kyautar kariya na Classic, zaɓa madadin fayil ɗin mai amfani da Microsoft Edge da kuma dawo da tambaya "Kana so ka rufe dukkan shafuka?" idan kun juya shi a gefe.

Sirri

A cikin saitunan don daidaitawa sirrin Windows 10, akwai abubuwa guda biyu kawai - watsar da maɓallin kallon kalmar sirri yayin shigarwa (ido kusa da filin shigar da kalmar shiga) da kuma dakatar da matakan Windows 10.

Kayan aiki

Ƙungiyar kayan aiki yana ƙunshe da abubuwa masu yawa: ƙirƙirar gajeren hanyar da za ta gudana a matsayin mai gudanarwa, hada fayiloli na .reg, sake sa ido na cajin, canza bayani game da masu sana'anta da mai kula da kwamfutar.

Samun Ayyukan Layi (Samun Lantunan Layi)

Wannan ɓangaren yana ƙunshe da haɗe-haɗe zuwa rubutun marubucin wannan shirin, wanda ya nuna yadda za a sauke aikace-aikace na musamman don Windows 10, ban da zaɓi na farko:

  • Yi amfani da Windows Viewer Hotuna. Duba yadda za a iya ganin tsohuwar duba hoto a Windows 10.
  • Standard Windows 7 Wasanni don Windows 10
  • Windows 10 Gadgets Desktop

Kuma wasu.

Ƙarin bayani

Idan an soke wani daga cikin canje-canjen da kuka yi, zaɓi abin da kuka canza a cikin Winaro Tweaker kuma danna "Juye wannan shafin zuwa kuskure" a saman. To, idan wani abu ya ɓace, gwada amfani da tsarin sake dawo da maki.

Gaba ɗaya, watakila wannan tweaker yana da mafi yawan ayyuka na ayyuka, kuma, kamar yadda zan iya faɗi, yana kare tsarin. Ba shi da shi a cikin watakila wasu daga cikin zaɓuɓɓuka waɗanda za a iya samuwa a shirye-shirye na musamman don dakatar da kulawa na Windows 10, a kan wannan batu a nan - Yadda za a karya kulawar Windows 10.

Kuna iya sauke shirin Wannaro Tweaker daga shafin yanar gizon dandalin site na //winaero.com/download.php?view.1796 (amfani da shafin Winaero Tweaker na Winero link a kasan shafin).