Yawan kayan kayan kwamfuta yana girma a kowace shekara. A lokaci guda, abin da yake mahimmanci, adadin masu amfani da PC yana karuwa, wanda kawai ya fahimta da ayyuka da yawa waɗanda suke da amfani sosai da mahimmanci. Irin su, alal misali, bugu da takarda.
Fitar da takardu daga kwamfuta zuwa firfuta
Zai zama alama cewa wallafa takardun aiki abu ne mai sauƙi. Duk da haka, newbies ba su san wannan tsari ba. Kuma ba duk mai amfani da mai amfani ba zai iya kiran fiye da ɗaya hanya don buga fayiloli. Wannan shine dalilin da ya sa kake bukatar gano yadda zaka yi.
Hanyar hanya 1: Keyboard Shortcut
Don yin la'akari da wannan batu za a zabi Windows operating system da software software Microsoft Office. Duk da haka, hanyar da aka bayyana za ta dace ba kawai don wannan saitin software ba - yana aiki a wasu masu gyara, masu bincike da shirye-shirye don dalilai daban-daban.
Duba kuma:
Rubutun bugawa a cikin Microsoft Word
Fitar da takardun a cikin Microsoft Excel
- Da farko kana buƙatar bude fayil ɗin da kake so ka buga.
- Bayan haka, dole ne ka danna maɓallin haɗin kai lokaci ɗaya "Ctrl + P". Wannan aikin zai kawo taga tare da saitunan don buga fayil din.
- A cikin saitunan, yana da muhimmanci a bincika sigogi kamar adadin shafuka da za a buga, daidaitaccen shafi, da kuma alamar da aka haɗa. Ana iya canza su daidai da nasu ra'ayi.
- Bayan haka, kawai kuna buƙatar zaɓar yawan adadin takardun kuma danna "Buga".
Za a buga wannan takarda kamar yadda mai buƙata ya buƙaci. Waɗannan halaye ba za a iya canza ba.
Duba kuma:
Rubuta tebur akan takarda ɗaya a Microsoft Excel
Me yasa marubuta ba ya buga takardun cikin MS Word ba?
Hanyar 2: Gidan Layout na Nesa
Ba koyaushe ya kamata a tuna da maɓallin haɗakarwa ba, musamman ga mutanen da suke da wuya sosai cewa irin wannan bayanin ba zai kasance cikin ƙwaƙwalwar ajiya ba fiye da mintoci kaɗan. A wannan yanayin, yi amfani da panel mai sauri. Ka yi la'akari da misalin Microsoft Office, a wasu ka'idodin software kuma hanya za ta kasance daidai ko daidai daidai.
- Don fara, danna "Fayil"Wannan zai ba mu damar bude taga inda mai amfani zai iya ajiyewa, ƙirƙirar ko buga takardu.
- Gaba za mu sami "Buga" da kuma yin danna guda.
- Nan da nan bayan haka, wajibi ne a gudanar da duk ayyukan game da saitunan da aka bayyana a farkon hanya. Bayan ya kasance ya saita yawan adadin kuma danna "Buga".
Wannan hanya ta dace sosai kuma bata buƙatar lokaci mai yawa daga mai amfani, wanda yake da kyau a yanayin da kake buƙatar sauri buga takardun.
Hanyar 3: Abubuwan Taɗi
Zaku iya amfani da wannan hanya kawai a lokuta idan kun kasance cikakkun tabbaci a cikin saitunan bugawa kuma ku san ainihin abin da aka haɗa shi da kwamfutar. Yana da muhimmanci a san idan wannan na'urar yana aiki a halin yanzu.
Duba kuma: Yadda za a buga wani shafi daga Intanit akan firinta
- Danna maɓallin linzamin linzamin dama akan gunkin fayil.
- Zaɓi abu "Buga".
Bugawa yana farawa nan take. Ba za a iya saita saituna ba kuma. An sauke daftarin aiki zuwa kafofin watsa labaru ta jiki daga na farko zuwa na karshe shafi.
Duba kuma: Yadda za a soke bugu a kan firintar
Ta haka ne, mun bincika hanyoyi uku yadda za a buga fayil daga kwamfuta akan firfuta. Kamar yadda ya fito, yana da sauki kuma har ma da sauri.