Kyakkyawan rana ga kowa.
Ina tsammanin ko da ma'abuta sababbin kayan da aka saba da su suna fuskantar kawai tare da adadi mai yawa na intanet. Bugu da ƙari, yana da kunya ba ma an nuna tallan tallace-tallace akan wasu albarkatun na uku ba, amma wasu masu haɓaka software suna gina wasu kayan aiki daban-daban a cikin shirye-shirye (add-ons don masu bincike da aka shigar dashi don mai amfani).
A sakamakon haka, mai amfani, duk da anti-virus, a kan dukkan shafuka (ko mafi yawansu), hype yana fara bayyana: teasers, banners, etc. (Wani lokacin ba abun da ya dace ba). Bugu da ƙari, sau da yawa maƙallin kansa yana buɗewa tare da tallan bayyana yayin da kwamfutar ta fara (yana da saurin tsaka-tsaki ga dukan "iyakoki masu iyaka")!
A cikin wannan labarin za mu tattauna game da yadda za a cire irin wannan tallace-tallace da ke fitowa, wani nau'i na labarin - wani karamin umarni.
1. Cire ƙarancin mai bincike (da kuma ƙara-kan)
1) Abu na farko da zan bayar da shawarar yin shi ne don ajiye duk alamominka a cikin mai bincike (wannan mai sauƙi ne idan ka shiga saitunan kuma zaɓi aikin don fitar da alamomi zuwa fayil na html. Duk masu bincike sun goyi bayan wannan.).
2) Cire browser daga kwamiti mai kulawa (shirye-shiryen aikawa: Ta hanyar, Internet Explorer bata share!
3) Share wasu shirye-shiryen m a cikin jerin shirye-shiryen shigarwa (sarrafa panel / uninstall). Abubuwa masu ban sha'awa sun haɗa da: kayan aiki, kayan aiki, shafukan yanar gizo, da dai sauransu, duk abin da ba ka shigar ba kuma ƙananan (yawanci har zuwa 5 MB yawanci).
4) Na gaba, kana buƙatar tafiya zuwa mai bincike kuma a cikin saitunan ba da damar nunawa da fayiloli ɓoye da fayiloli (ta hanyar, zaka iya amfani da kwamandan kwamandan, misali Kwamandan Kwamandan - kuma yana ganin fayilolin ɓoye da fayiloli).
Windows 8: Gyara nuni na fayilolin ɓoyayye da manyan fayiloli. Kana buƙatar danna kan menu "VIEW", sa'annan ka duba akwati "HIDDEN ELEMENTS".
5) Bincika manyan fayilolin a kan kundin tsarin (yawanci ana fitar da "C"):
- ProgramData
- Fayilolin Shirin (x86)
- Fayilolin Shirin
- Masu amfani Alex AppData Roaming
- Masu amfani na Alex AppData Local
A cikin wadannan manyan fayiloli kana buƙatar samun manyan fayiloli tare da irin sunan sunan mai bincike naka (misali: Firefox, Mozilla Firefox, Opera, da dai sauransu). An share waɗannan fayiloli.
Saboda haka, a cikin matakai 5, mun share shirin da ya kamu da cutar daga kwamfutar. Sake kunna PC, kuma zuwa mataki na biyu.
2. Binciken tsarin don kasancewa na mailware
Yanzu, kafin ka sake shigar da browser, kana buƙatar duba kwamfutarka gaba ɗaya don adware (mailware da sauran datti). Zan ba da kyauta mafi kyau ga wannan aikin.
2.1. AdW Clean
Yanar Gizo: //toolslib.net/downloads/viewdownload/1-adwcleaner/
Kyakkyawan shirin don tsaftace kwamfutarka daga dukkanin Trojans da adware. Ba'a buƙata tsawon sanyi ba - kawai an sauke da kuma kaddamar. A hanyar, bayan dubawa da kuma cire duk "datti" shirin zai sake farfado da PC!
(a cikin dalla-dalla yadda za a yi amfani da ita:
AdW Cleaner
2.2. Malwarebytes
Yanar gizo: //www.malwarebytes.org/
Wannan yana yiwuwa ɗaya daga cikin shirye-shirye mafi kyau tare da babbar tushe na daban-daban adware. Nemo dukkan nau'in talla da yafi kowa a cikin masu bincike.
Kuna buƙatar duba tsarin kullun C, sauran ya kasance a hankali. Ana buƙatar scan don isa gaba ɗaya. Duba screenshot a kasa.
Kwamfuta ta duba a cikin Mailwarebytes.
3. Sanya burauzar da kuma add-ons don toshe tallace-tallace
Bayan an yarda da duk shawarwarin, za ka iya sake saita browser (zaɓi mai bincike:
By hanyar, ba wani abu mai ban mamaki ba don shigar Adguard - spec. shirin don toshe tallata intrusive. Yana aiki sosai tare da duk masu bincike!
Gaskiya shi ke nan. Ta bin umarnin da ke sama, za ka share kwamfutarka da kuma tallace-tallace a cikin bincikenka ba zai sake bayyana ba lokacin da ka fara kwamfutarka.
Duk mafi kyau!