Ana cire kalmar sirri daga kwamfuta a kan Windows 7

Mun rubuta akai-akai game da kayan aiki don yin aiki tare da rubutu a cikin MS Word, game da ƙwarewar zane, canje-canje da gyare-gyare. Mun yi magana game da waɗannan ɗayan waɗannan ayyuka a cikin wasu sharuɗɗa, kawai don yin rubutun da ya fi dacewa, za a iya karantawa, mafi yawan su za a buƙaci, kuma, a cikin tsari daidai.

Darasi: Yadda za a ƙara sabon saiti zuwa Kalmar

Wannan shine yadda za a tsara rubutun yadda ya dace a cikin takardun Microsoft Word kuma za a tattauna a cikin wannan labarin.

Zaɓin rubutu da nau'in rubutun rubutu

Mun riga mun rubuta game da yadda za'a canza fontsu a cikin Kalma. Mafi mahimmanci, ka fara rubuta rubutu a cikin lakabin da ka ke so, zaɓar nauyin da ya dace. Don ƙarin bayani game da yadda za a yi aiki tare da takardun shaida, za ka iya gano a cikin labarinmu.

Darasi: Yadda zaka canza font a cikin Kalma

Bayan zabar takardun dacewa don rubutu mai mahimmanci (rubutun da labaran da ba su da sauri don canjawa zuwa yanzu), ta hanyar dukan rubutu. Watakila wasu gutsutsurewa suna bukatar su kasance a cikin jarraba ko ƙarfin hali, wani abu yana buƙatar yin la'akari. Ga wani misali na abin da wani labarin a kan shafin zai yi kama da.

Darasi: Yadda za a jaddada rubutun a cikin Kalma

Rubutun ke nunawa

Tare da yiwuwar 99.9%, labarin da kake so a tsara yana da suna, kuma, mafi mahimmanci, akwai maɗaukaki a cikinta. Tabbas, suna bukatar a rabu da su daga babban rubutu. Za a iya yin wannan ta amfani da kalmomin da aka gina a cikin Word, da kuma ƙarin bayani game da yadda za a yi aiki tare da waɗannan kayan aikin, za ka iya samun a cikin labarinmu.

Darasi: Yadda za a yi layi a cikin Kalma

Idan kana amfani da sabon layin MS Word, za'a iya samun ƙarin sifofi don zane-zane a shafin. "Zane" a cikin rukuni tare da magana mai suna "Tsarin rubutu".

Daidaita rubutu

Ta hanyar tsoho, rubutu a cikin takardun ya bar barata. Duk da haka, idan ya cancanta, za ka iya canza daidaito na dukan rubutun ko zaɓi na musamman kamar yadda kake buƙata, ta zabi wani daga cikin zaɓuɓɓuka masu dacewa:

  • A hagu;
  • Ci gaba;
  • Haɗa dama;
  • A nisa.
  • Darasi: Yadda za a daidaita rubutu a cikin Kalma

    Umarnin da aka gabatar akan shafin yanar gizonmu zai taimake ka ka sanya matsayi a kan shafukan daftarin aiki. Ƙididdigar rubutun a cikin hoton hoton da aka nuna ta hanyar red rectangle da kibiyoyin da suke haɗuwa tare da su suna nuna wane nau'in alignment ya zaba don waɗannan sassa na takardun. Sauran abun ciki na fayil ya dace da daidaitattun, wato, a hagu.

    Canja lokaci

    Nisa tsakanin layin a cikin MS Word shine 1.15 ta tsoho, duk da haka, ana iya canzawa zuwa fiye ko žasa (samfuri), da hannu da saita kowane darajar darajar. Ƙarin cikakkun bayanai game da yadda za a yi aiki tare da lokaci, canza da siffanta su za ku ga a cikin labarinmu.

    Darasi: Yadda zaka canza canjin layi a cikin Kalma

    Bugu da ƙari, da jingina tsakanin layi a cikin Kalma, zaka iya canza nisa tsakanin sakin layi, da kuma, dukansu kafin da bayan. Bugu da ƙari, za ka iya zaɓar nau'in samfurin da ya dace da kai, ko saita naka da hannu.

    Darasi: Yadda za a canza canjin tsakanin sakin layi a cikin Kalma

    Lura: Idan aka tsara rubutun da haruffan da suke a cikin rubutun rubutunku ta hanyar amfani da ɗayan tsarin da aka gina, da tsayar da wani girman tsakanin su da kuma sakin layi na gaba an saita ta atomatik, kuma ya dogara ne da tsarin da aka zaɓa.

    Ƙara lambobi da ƙididdigar lissafi

    Idan takardarku ya ƙunshi jerin, babu buƙatar ƙidaya ko, musamman, don ɗauka su da hannu. Microsoft Word yana da kayan aikin musamman don wannan dalili. Suna, kamar hanyar yin aiki tare da lokaci, suna cikin ƙungiyar "Siffar"tab "Gida".

    1. Zaɓi wani ɓangaren rubutu da kake so ka juyo zuwa jerin tsararren ko lissafi.

    2. Latsa ɗaya daga maɓallan ("Masu alama" ko "Ƙidaya") a kan kula da panel a rukunin "Siffar".

    3. Girman rubutun da aka zaɓa ya juya zuwa kyakkyawan gwaninta ko jerin ƙididdiga, dangane da abin da kuka zaɓa.

      Tip: Idan ka fadada menu na maballin da ke da alhakin lissafin (don yin wannan, danna kan kiɗa ta hannun dama na icon), za ka iya ganin ƙarin tsarin don jerin.

    Darasi: Yadda za a yi jerin a cikin Harshe cikin layi

    Ƙarin ayyukan

    A mafi yawancin lokuta, abin da muka riga muka bayyana a cikin wannan labarin kuma sauran abubuwan da ke cikin rubutun rubutu yafi isa don shirya takardu a matakin da ya dace. Idan wannan bai ishe ka ba, ko kuma kawai kuna son yin wasu canje-canje, gyare-gyare, da dai sauransu a cikin takardun, yana iya yiwuwa waɗannan sharuɗɗa zasu kasance da amfani gare ku:

    Ayyuka akan aiki tare da Microsoft Word:
    Yadda za a raunana
    Yadda za a yi shafin shafi
    Yadda za a lambobi shafuka
    Yadda ake yin layin ja
    Yadda ake yin abun ciki na atomatik
    Shafuka

      Tip: Idan a lokacin aiwatar da takardun, lokacin yin aiki, kuna kuskure, zaka iya gyara shi, wato, soke shi. Don yin wannan, kawai danna arrow (wanda yake nuna hagu), yana kusa da button "Ajiye". Har ila yau, don soke duk wani mataki a cikin Kalma, ko matakan rubutu ko wani aiki, zaka iya amfani da haɗin haɗin "CTRL + Z".

    Darasi: Hotkeys hotuna

    A kan wannan zamu iya gama kammala. Yanzu kun san yadda za a tsara rubutun a cikin Maganar, ba shi mai kyau ba, amma mai iya karantawa, an yi ado bisa ga bukatun.