Saka tebur daga Kalma zuwa Microsoft Excel

Sau da yawa, dole ne ka sauya tebur daga Microsoft Excel zuwa Kalmar, maimakon madaidaici, amma har yanzu lokuta na canzawa wuri ba ma haka ba ne. Alal misali, wani lokaci kana buƙatar canja wurin teburin zuwa Excel, wanda aka sanya a cikin Kalma, don amfani da editan labarun don lissafta bayanai. Bari mu gano yadda za a canja wurin tebur a cikin wannan hanya akwai.

Daidaita Kwafi

Hanyar mafi sauƙi don canja wurin teburin yana amfani da hanya ta yau da kullum. Don yin wannan, zaɓi tebur a cikin Kalma, danna-dama a kan shafin, kuma zaɓi abin "Kwafi" a cikin mahallin menu wanda ya bayyana. Kuna iya, a maimakon haka, danna maballin "Kwafi", wanda aka samo a saman tef. Wani zaɓi yana ɗauka, bayan zaɓin teburin, danna Ctrl C a kan keyboard.

Don haka muka kofe tebur. Yanzu muna buƙatar manna shi a takardar Excel. Gudun Microsoft Excel. Mun danna kan tantanin halitta a wurin da muke son sanya teburin. Ya kamata a lura cewa wannan tantanin halitta zai zama babban ɗakunan ƙananan layin da aka saka. Daga wannan akwai wajibi ne a ci gaba yayin shiryawa da saitin tebur.

Danna maɓallin linzamin maɓallin dama a kan takardar, kuma a cikin mahallin mahallin a cikin zaɓuɓɓukan zaɓi, zaɓi darajar "Ajiye maɓallin asali". Har ila yau, za ka iya saka tebur ta danna kan "Saka" button located a gefen hagu na ribbon. A madadin, akwai zaɓi don rubuta maɓallin haɗin Ctrl V akan keyboard.

Bayan haka, za a saka tebur cikin takardar Microsoft Excel. Kwayoyin kofa bazai dace ba da sel a cikin tebur da aka saka. Sabili da haka, don ganin teburin ya fi dacewa, ya kamata a miƙa su.

Shigar da tebur

Har ila yau, akwai hanya mafi wuya don canja wurin tebur daga Kalma zuwa Excel, ta hanyar shigo da bayanai.

Bude tebur a cikin shirin Kalma. Zaɓi shi. Na gaba, je zuwa shafin "Layout", da kuma a cikin "Data" kayan aiki a kan tef, danna kan "Maida zuwa rubutu" button.

Maɓallin saitunan sabunta ya buɗe. A cikin siginar "Zaɓuɓɓuka", dole ne a saita canzawa zuwa matsayin "Tabbata". Idan wannan ba haka ba, motsa canji zuwa wannan matsayi, kuma danna maballin "Ok".

Jeka shafin "File". Zaɓi abu "Ajiye azaman ...".

A cikin bude littafin ajiyewa taga, saka wuri da ake so a fayil ɗin da za mu adana, da kuma sanya sunan zuwa gare ta idan sunan tsoho bai gamsu ba. Ko da yake, an ba cewa fayil ɗin da aka ajiye zai kasance kawai matsakaici don canja wurin teburin daga Kalmar zuwa Excel, babu wani dalili na musamman don canja sunan. Babban abinda za a yi ita ce saita saitin "Rubutun rubutu" a cikin "File fayil". Danna maballin "Ajiye".

Maɓallin bude fayil ɗin ya buɗe. Babu buƙatar yin canje-canje, amma ya kamata ka tuna da lambar da kake ajiye rubutu. Danna maballin "OK".

Bayan haka, gudu Microsoft Excel. Je zuwa shafin "Data". A cikin saitunan "Samo bayanai na waje" a kan tef danna maballin "Daga rubutun."

Maganin shigar da fayil ɗin rubutu ya buɗe. Muna neman fayil ɗin da aka ajiye a cikin Kalma, zaɓi shi, kuma danna maɓallin "Fitarwa".

Bayan haka, taga ɗin Wizard na Wizard ya buɗe. A cikin saitunan bayanan bayanai, ƙaddamar da siginar "Dama". Sanya saitin bisa ga wanda kuka ajiye rubutun rubutu a cikin Kalma. A mafi yawan lokuta, zai kasance "1251: Cyrillic (Windows)." Danna maɓallin "Next".

A cikin taga mai zuwa, a cikin "Alamar alama ce", saita maɓallin zuwa "Matsayi", idan ba'a saita shi ta hanyar tsoho ba. Danna maɓallin "Next".

A cikin karshen taga na Wizard na Text, zaka iya tsara bayanai a ginshiƙai, la'akari da abinda suke ciki. Zaɓi takamaiman shafi a cikin Samfurin Samfurori, da kuma a cikin saitunan tsarin bayanan shafi, zaɓi ɗaya daga cikin zaɓi huɗu:

  • na kowa;
  • rubutu;
  • kwanan wata;
  • Kashe shafi.

Muna yin irin wannan aikin don kowane shafi daban. A ƙarshen tsarin, danna kan maɓallin "Ƙare".

Bayan haka, bugun shigarwar bayanai yana buɗewa. A cikin filin da hannu saka adreshin tantanin halitta, wanda zai zama babban ɓangaren hagu na hagu na saitin da aka saka. Idan kana da wuyar yin wannan da hannu, to danna kan maballin zuwa dama na filin.

A cikin taga wanda ya buɗe, kawai zaɓi sel da ake so. Bayan haka, danna kan maballin zuwa dama na bayanan da aka shiga a filin.

Komawa zuwa matakan shigar da bayanai, danna kan maballin "OK".

Kamar yadda kake gani, an saka tebur.

Sa'an nan kuma, idan kuna so, za ku iya saita iyakokin bayyane don shi, kuma ku tsara ta ta amfani da hanyoyin Microsoft Excel.

A sama an gabatar da hanyoyi biyu don canja wurin tebur daga Kalmar zuwa Excel. Hanyar farko ita ce ta fi sauƙi fiye da na biyu, kuma dukan hanya yana ɗaukar lokaci kaɗan. A lokaci guda, hanyar na biyu tana tabbatar da babu alamun da ba dole ba, ko kuma cirewar sel, wanda yake yiwuwa tare da canja wuri ta hanya ta farko. Don haka, don ƙayyade zaɓi na canja wurin, kana buƙatar gina a kan mahimmanci na tebur, da manufarsa.