Sauke littattafai akan Android

Littattafai sun dace sosai don karantawa daga wayar ko karamin kwamfutar hannu. Duk da haka, ba koyaushe yayinda za a sauke shi ba kuma a lokaci guda sake shi. Abin farin ciki, wannan yana da sauki sauƙi, ko da yake a wasu lokuta za ku bukaci saya littafi.

Hanyoyi don karanta littattafai akan Android

Kuna iya sauke littattafan zuwa na'urori ta hanyar aikace-aikace na musamman ko shafukan yanar gizo. Amma akwai wasu matsaloli tare da sake kunnawa, misali, idan ba ku da wani shirin a kan na'urarku wanda zai iya taka tsarin saukewa.

Hanyar 1: Shafuka intanet

Akwai shafukan yanar gizo masu yawa waɗanda suke bayar da iyakance ko cikakken isa ga littattafai. Zaku iya saya littafi kan wasu daga cikinsu kuma sai ku sauke shi. Wannan hanya ta dace a cikin cewa ba ku da sauke kayan aiki na musamman zuwa wayarku ko ku biya farashin littafi tare da takaddun kuɗi. Duk da haka, ba duk shafukan yanar gizo ba ne, saboda haka akwai hadarin bayan biya ba don karɓar littafin ba ko don sauke cutar / kumburi maimakon littafin.

Sauke littattafai kawai daga waɗannan shafukan da ka duba kanka, ko kuma game da abin da aka samu a kan hanyar sadarwa.

Umurnai don wannan hanya sune kamar haka:

  1. Bude kowane bincike na intanet akan wayarka / kwamfutar hannu.
  2. A cikin akwatin bincike, shigar da sunan littafin kuma ƙara kalmar "download". Idan ka san irin yadda kake so ka sauke littafin, sannan ka kara zuwa wannan buƙatar da kuma tsarin.
  3. Je zuwa ɗaya daga cikin shafukan da aka samar sannan ka sami maɓallin / mahada "Download". Mafi mahimmanci, za a sanya littafin a hanyoyi daban-daban. Zaɓi abin da ya dace da ku. Idan ba ka san wanda za ka zaɓa ba, sannan ka sauke littafin a cikin TXT ko EPUB-formats, kamar yadda suke da yawa.
  4. Mai bincike zai iya tambayar wane kundin don ajiye fayil zuwa. Ta hanyar tsoho, an ajiye fayiloli zuwa babban fayil. Saukewa.
  5. Lokacin da saukewa ya cika, je zuwa fayil ɗin da aka ajiye sannan ka yi kokarin buɗe shi tare da hanyar samuwa a kan na'urar.

Hanyar 2: Aikace-aikace na Ƙananan Yankuna

Wasu litattafai masu shahara suna da aikace-aikacen kansu a cikin Play Market, inda za ka iya samun damar shiga ɗakunan karatu, saya / sauke littafin da ake buƙata kuma kunna shi a kan na'urarka.

Yi la'akari da sauke wani littafi ta amfani da misali na aikace-aikace FBReader:

Sauke FBReader

  1. Gudun aikace-aikacen. Matsa kan gunkin a cikin nau'i uku.
  2. A cikin menu wanda ya buɗe, je zuwa "Cibiyar sadarwa".
  3. Zaɓi daga cikin jerin kowane ɗakin karatu wanda ya dace da ku.
  4. Yanzu sami littafin ko labarin da kake son saukewa. Don saukakawa, zaka iya amfani da mashin binciken da yake samuwa a saman.
  5. Don sauke littafin / labarin, danna kan arrow icon icon.

Tare da wannan aikace-aikacen, zaka iya karanta littattafan da aka sauke daga asali na ɓangare na uku, kamar yadda akwai takaddama ga duk nau'ikan tsarin na littattafan lantarki.

Karanta kuma: Aikace-aikace don karatun littattafai a kan Android

Hanyar 3: Play Books

Wannan ƙira ce mai kyau daga Google, wadda za a iya samuwa a cikin wayoyi masu yawa kamar yadda aka riga aka shigar dashi. Idan ba ku da shi ba, za ku iya sauke shi daga Play Market. Duk littattafan da ka siya ko saya a cikin Kasuwanci na Kasuwanci za a sauke ta atomatik a nan.

Sauke littafin a cikin wannan aikace-aikace na iya zama akan umarnin da ke biyewa:

  1. Bude app kuma je zuwa "Makarantar".
  2. Zai nuna duk saya ko ɗaukar don littattafan sake dubawa. Yana lura cewa zaka iya saukewa zuwa na'urar kawai littafin da aka saya ko an raba shi kyauta. Danna kan gunkin ellipsis a ƙarƙashin murfin littafin.
  3. A cikin menu mai saukarwa, zaɓi abu "Ajiye zuwa na'urar". Idan an riga an saya littafin, to, watakila zai sami ceto a kan na'urar. A wannan yanayin, baku buƙatar yin wani abu.

Idan kana buƙatar fadada ɗakin karatu a cikin Google Play Books, je zuwa Play Market. Fadada sashe "Littattafai" kuma zaɓi duk wanda kake so. Idan ba'a rarraba littafi ba kyauta ba, za ku sami damar zuwa ɓangaren da aka sauke zuwa gareku "Makarantar" a cikin Play Books. Domin samun littafin gaba ɗaya, dole ka saya shi. Sa'an nan kuma nan da nan zai sami cikakkiyar samuwa, kuma ba za ku yi wani abu ba sai dai biyan kuɗi.

A cikin Littattafai na Lissafi, zaka iya ƙara littattafan da aka sauke daga asali na ɓangare na uku, ko da yake wannan zai iya haifar da wahala a wani lokaci.

Hanyar 4: Kwafi daga kwamfuta

Idan littafin da ya dace ya kasance akan kwamfutarka, zaka iya sauke shi zuwa wayarka ta amfani da umarnin da ke biyowa:

  1. Haɗa wayarka tare da kwamfuta ta amfani da USB ko amfani da Bluetooth. Babban abu shi ne cewa zaka iya canja wurin fayiloli daga kwamfutarka zuwa wayar / kwamfutarka.
  2. Duba kuma: Yadda za a haɗa wayar zuwa kwamfutar

  3. Da zarar an haɗa, bude babban fayil akan kwamfutar da aka adana e-littafi.
  4. Danna-dama a kan littafin da kake son jefawa, kuma zaɓi abu a cikin mahallin menu "Aika".
  5. Jerin yana buɗe inda kake buƙatar zaɓar na'urarku. Jira har zuwa karshen aikawa.
  6. Idan ba a nuna na'urarka cikin jerin ba, to, a mataki na 3, zaɓi "Kwafi".
  7. A cikin "Duba" sami na'urarka kuma je zuwa gare ta.
  8. Nemi ko ƙirƙirar babban fayil inda kake son sanya littafin. Hanyar mafi sauki don zuwa babban fayil "Saukewa".
  9. Danna-dama a kan kowane sararin samaniya kuma zaɓi abu Manna.
  10. Wannan yana kammala canja wurin e-littafi daga PC zuwa na'urar Android. Zaka iya cire haɗin na'urar.

Yin amfani da hanyoyin da aka ba a cikin umarnin, zaka iya saukewa a kan na'urarka kowane littafin da ke cikin kyauta da / ko damar kasuwanci. Duk da haka, idan ana saukewa daga asali na ɓangare na uku, an shawarci shawara, saboda akwai haɗarin kamawa da cutar.