Sannu
Yau na yau da kullum ya shafi yan wasa. Sau da yawa, musamman a kan sababbin kwakwalwa (ko kuma lokacin da ka sake shigar da Windows), lokacin da ka fara wasanni, kurakurai kamar "Ba za a iya fara shirin ba saboda kwamfutar ba ta da fayil d3dx9_33.dll. Ka sake gwada shirin ..." (duba Figure 1).
By hanyar, d3dx9_33.dll fayil kansa sau da yawa ya faru da wani rukuni rukuni: d3dx9_43.dll, d3dx9_41.dll, d3dx9_31.dll, da dai sauransu. Irin wannan kurakurai yana nufin PC ɗin bata ɓoye ɗakin karatu na D3DX9 (DirectX). Yana da mahimmanci cewa yana bukatar a sake sabuntawa (shigarwa). Ta hanyar, a cikin Windows 8 da 10, ta hanyar tsoho, ba a shigar da waɗannan matakan DirectX ba kuma irin wannan kurakurai a kan sababbin tsarin ba su da sababbin abubuwa! Wannan labarin zai dubi yadda za'a sabunta DirectX kuma kawar da wadannan kurakurai.
Fig. 1. kuskuren al'adar rashin wasu ɗakunan karatu na DirectX
Yadda za a haɓaka DirectX
Idan kwamfutar ba ta haɗuwa da Intanit - sabunta DirectX ba mai wuya. Zaɓin mai sauƙi shine a yi amfani da wasu nau'in wasan wasan, sau da yawa, ba tare da wasa ba, directX ɗin dama na DirectX yana kan su (duba Figure 2). Hakanan zaka iya amfani da kunshin don sabunta batutuwan Driver Pack Solution, wanda ya haɗa da ɗakin littafin DirectX cikakke (don ƙarin bayani game da shi:
Fig. 2. Sanya wasan da DirectX
Zaɓi mai kyau - idan kwamfutarka ta haɗa zuwa Intanit.
1) Da farko kana buƙatar sauke mai sakawa na musamman kuma ya gudu. Jagora a kasa.
http://www.microsoft.com/ru-ru/download/details.aspx?id=35 shine mai sakawa na Microsoft wanda ya dace don ɗaukaka DirectX akan PC.
- Harshen DirectX (ga wadanda suke da sha'awar takamaiman ɗakin ɗakin karatu).
2) Bayan haka, mai sakawa DirectX zai duba tsarinka don kasancewa a ɗakin dakunan karatu, kuma, idan ya cancanta, haɓakawa, zai sa ka yi haka (duba Figure 3). Shigar da ɗakin ɗakunan karatu ya dogara ne da saurin Intanet ɗinka, tun da za'a sauke fakitin da aka ɓace daga shafin yanar gizon Microsoft.
A matsakaici, wannan aiki yana ɗaukar minti 5-10.
Fig. 3. Sanya Microsoft (R) DirectX (R)
Bayan Ana ɗaukaka DirectX, kurakurai irin wannan (kamar yadda a cikin Hoto na 1) bazai sake bayyana a kan kwamfutar ba (a kalla a PC ɗin, wannan matsala "ya ɓace").
Idan kuskure tare da rashi d3dx9_xx.dll har yanzu ya bayyana ...
Idan sabuntawa ya ci nasara, to, wannan kuskure bai kamata ya bayyana ba, duk da haka, wasu masu amfani sunyi iƙirarin: lokacin da kurakurai ke faruwa, Windows bata sabunta DirectX, kodayake babu wasu abubuwa a cikin tsarin. Kuna iya, ba shakka, sake saita Windows, kuma zaka iya yin shi sauki ...
1. Na farko rubuta ainihin sunan fayil ɗin da aka ɓace (lokacin da ɓangaren kuskure ya bayyana akan allon). Idan kuskure ya bayyana kuma ya ɓace sosai da sauri - zaka iya kokarin yin screenshot na (game da samar da hotunan kariyar kwamfuta a nan:
2. Bayan haka, za a iya sauke takamaiman fayil a Intanet a shafukan da yawa. A nan babban abin da za a tuna game da kariya: fayil din dole yana da DLL tsawo (kuma ba mai sakawa EXE ba), yawanci girman fayil din kawai megabytes ne, dole ne a bincika fayil din da aka sauke tare da shirin riga-kafi. Haka kuma yana yiwuwa cewa ɓangaren fayil ɗin da kake nema za ta tsufa kuma wasan ba zai yi aiki yadda ya kamata ba ...
3. Next, wannan fayil dole ne a kwafe zuwa babban fayil na Windows (duba Fig.4):
- C: Windows System32 - don tsarin Windows 32-bit;
- C: Windows SysWOW64 - don 64-bit.
Fig. 4. C: Windows SysWOW64
PS
Ina da shi duka. Duk wasanni masu kyau. Zan yi godiya sosai ga abubuwan da suka dace a kan batun ...