Yadda za a haɓaka zuwa Windows 10 Tafarkin fasaha ta hanyar Windows Update

A rabi na biyu na Janairu, Microsoft yayi niyya don saki fasalin farko na Windows 10, kuma idan a baya an iya shigar da shi ta hanyar sauke wani fayil na ISO (daga cikin kebul na USB, disk ko a cikin na'ura mai mahimmanci), yanzu zaka iya samun sabuntawa ta hanyar Windows 7 Update and Windows 8.1.

Hankali:(kara da cewa Yuli 29) - idan kana neman yadda za a haɓaka kwamfutarka zuwa Windows 10, ciki har da ba tare da jiran izinin sanarwar daga aikace-aikace na OS ba, karanta a nan: Yadda za a haɓaka zuwa Windows 10 (karshe version).

Ana sa ran wannan sabuntawa ya fi kama da na karshe na Windows 10 (wanda, bisa ga bayanin da ake samuwa, zai bayyana a watan Afrilu) kuma, abin da ke da mahimmanci a gare mu, bisa ga bayanin da ba ta kai tsaye ba, ƙwarewar fasaha zai goyi bayan harshen ƙwarewar Rasha (ko da yake za ka iya sauke Windows 10 a Rashanci daga asali na ɓangare na uku, ko ƙaddamar da kanka da kanka, amma waɗannan ba cikakke ba ne a cikin harshe).

Lura: Karshe na jarrabawar Windows 10 har yanzu mahimmanci ne, saboda haka ban bada shawarar shigar da shi a kan PC dinku ba (sai dai idan kuna yin haka tare da sanin dukan matsaloli), tun da kurakurai zasu iya faruwa, ba zai iya dawowa komai ba kamar yadda yake da sauran abubuwa .

Lura: idan kun shirya kwamfutar, amma kun canza tunaninku game da sabunta tsarin, to, ku je nan. Yadda za a cire tayin don haɓakawa zuwa Windows 10 Faɗakarwar fasaha.

Ana shirya Windows 7 da Windows 8.1 don haɓakawa

Don haɓaka tsarin zuwa Windows 10 Tsarin fasaha a watan Janairu, Microsoft ya saki mai amfani na musamman da ke shirya kwamfutar don karɓar wannan sabuntawa.

Lokacin da kake shigar da Windows 10 ta Windows 7 da Windows 8.1, za a ajiye saitunanka, fayiloli na sirri da kuma mafi yawan shirye-shiryen da aka shigar (banda waɗanda ba su dace da sabuwar sigar ɗaya ba saboda wani dalili ko wani). Muhimmanci: bayan haɓakawa, baza ku iya juyawa canje-canje ba kuma dawo da version ta baya na OS, saboda wannan zaka buƙaci riga ka ƙirƙiri kwakwalwar dawowa ko wani bangare a kan rumbun.

Mai amfani da Microsoft don shirya kwamfutar yana samuwa a kan shafin yanar gizon yanar gizo //windows.microsoft.com/en-us/windows/preview-iso-update. A shafin da yake buɗewa, za ku ga maɓallin "Shirya wannan PC a yanzu," wanda zai fara sauke wani ƙananan shirin da ya dace da tsarin ku. (Idan ba'a nuna wannan maɓallin ba, to tabbas za a iya shiga cikin tsarin aiki ba tare da dasu ba).

Bayan ƙaddamar da mai amfani da aka sauke, za ka ga taga tare da tsari don shirya kwamfutar don shigar da sabon saki na Farfesa na Windows 10. Danna Ya yi ko Cancel.

Idan duk abin da ya ci gaba, za ku ga wani tabbaci, rubutun da ke sanar da ku cewa kwamfutarka ta shirya, kuma a farkon shekarar 2015, Windows Update zata sanar da ku game da samuwa na karshe.

Mene ne mai amfani da shirin yake yi?

Bayan kaddamarwa, Shirye-shiryen mai amfani na PC yana duba idan an tallafa wa Windows ɗinka, da kuma harshe, yayin da Rasha ta kasance a kan jerin goyan baya (duk da cewa jerin sun kasance ƙananan), sabili da haka zamu iya fatan za mu gan shi a cikin gwaji Windows 10 .

Bayan haka, idan tsarin yana tallafawa, shirin zai sa wadannan canje-canje zuwa rajista na tsarin:

  1. Ƙara sabon sashe na HKLM Software Microsoft Windows na CurrentVersion WindowsUpdate WindowsTechnicalPreview
  2. A cikin wannan ɓangaren, yana haifar da saiti na Rijista tare da darajar da take ƙunshi saiti na lambobi hexadecimal (Ba na samar da darajar kanta ba, domin ban tabbata cewa abu ɗaya ne ga kowa ba).

Ban sani ba yadda sabuntawar kanta zata faru, amma idan ya zama samuwa don shigarwa, zan nuna shi gaba ɗaya, tun da na karbi sanarwar Windows Update. Zan gwada kan kwamfutar tare da Windows 7.