Yadda za a ba da sanarwa kan Instagram

Samar da faifan diski mai mahimmanci yana ɗaya daga cikin ayyukan da ake samuwa ga kowane mai amfani da Windows. Yin amfani da sararin samaniya na rumbun kwamfutarka, za ka iya ƙirƙirar ƙananan girma, wanda ke da nau'o'in fasali kamar babban (ta jiki) HDD.

Ƙirƙirar faifan diski mai maƙalli

Windows tsarin aiki yana da mai amfani "Gudanar da Disk"cewa yana aiki tare da dukkan matsaloli masu haɗawa da kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Tare da taimakonsa, zaka iya yin ayyuka daban-daban, ciki har da ƙirƙirar HDD ta atomatik, wanda shine ɓangare na fatar jiki.

  1. Gudun akwatin maganganu Gudun makullin Win + R. A cikin shigar da rubutu rubuta diskmgmt.msc.

  2. Mai amfani zai bude. A kan kayan aiki, zaɓi "Aiki" > "Ƙirƙirar faifan faifai".

  3. Za a bude taga inda zaka iya yin saitunan masu biyowa:
    • Location

      Saka wurin da za'a adana kwamfutarka mai mahimmanci. Wannan zai iya zama tebur ko wani babban fayil. A cikin maɓallin zaɓi don ajiya, kuna buƙatar rajistar sunan fomin gaba.

      Za a ƙirƙiri faifai ɗin a matsayin fayil ɗaya.

    • Girma

      Shigar da girman da kake son rarraba don ƙirƙirar HDD ta atomatik. Zai iya zama daga megabytes uku zuwa da yawa gigabytes.

    • Tsarin

      Dangane da girman da aka zaɓa, hanyarsa ta al'ada ce: VHD da VHDX. VHDX ba ya aiki a Windows 7 da baya, don haka wannan zaɓin bazai samuwa a cikin tsarin OS na asali ba.

      Bayanin cikakken bayani game da zaɓin tsari an rubuta a ƙarƙashin kowane abu. Amma yawanci kwakwalwa ta atomatik an halicce su har zuwa 2 TB a cikin girman, saboda haka ba'a amfani da VHDX a tsakanin masu amfani na al'ada ba.

    • Rubuta

      Labaran shine mafi kyaun zaɓi - "Gyara Girma", amma idan ba ku tabbatar da abin da ya kamata ba, yi amfani da saiti "Dynamically Expandable".

      Kashi na biyu yana dacewa da waɗannan lokuta inda kake jin tsoron samarda sararin samaniya, wanda zai zama banza, ko kaɗan, sa'annan babu inda za a rubuta fayiloli masu dacewa.

    • Bayan ka danna kan "Ok"a taga "Gudanar da Disk" sabon ƙara zai bayyana.

      Amma ba za'a iya amfani da shi ba tukuna - ya kamata a fara ƙaddamar da faifai a gabanin. Mun riga mun rubuta game da yadda za muyi wannan a cikin wani labarinmu.

  4. Ƙarin bayani: Yadda za a fara ƙirƙirar wani faifan diski

  5. Fayil na farko zai bayyana a Windows Explorer.

    Bugu da ƙari, za a yi autostart.

Amfani da HDD ta atomatik

Zaka iya amfani da maɓallin kama-da-wane a daidai wannan hanya a matsayin faifai na yau da kullum. Kuna iya matsawa takardu da fayiloli daban-daban zuwa gare shi, da kuma shigar da tsarin aiki na biyu, misali, Ubuntu.

Duba kuma: Yadda za a shigar Ubuntu a VirtualBox

A ainihinsa, HDD mai kama da kamanni yana kama da hoto na ISO wanda ka riga ya gani lokacin shigar da wasannin da software. Duk da haka, idan an ƙaddara ISO kawai don karatun fayiloli, to, HDD na da nau'ikan siffofin da kake amfani da su (kwafin, gudu, adana, ɓoyewa, da dai sauransu).

Sauran amfani da na'ura mai mahimmanci shi ne ikon canja shi zuwa wani kwamfuta, tun da yake fayil din na yau ne tare da tsawo. Ta wannan hanyar, za ka iya raba da raba rahotannin da aka ƙirƙira.

Hakanan zaka iya shigar da HDD ta hanyar mai amfani. "Gudanar da Disk".

  1. Bude "Gudanar da Disk" kamar yadda aka nuna a farkon wannan labarin.
  2. Je zuwa "Aiki"danna kan "Haɗa allo mai wuya".

  3. Saka wurinsa.

Yanzu ku san yadda za ku ƙirƙiri da yin amfani da HDDs mai kyau. Babu shakka, wannan hanya ce mai dacewa don tsara ajiya da motsi na fayiloli.