Canja font akan kwamfuta tare da Windows 7

Wasu masu amfani ba su gamsu da nau'in da girman girman layin da aka nuna a cikin kewayon tsarin aiki. Suna son canja shi, amma ba su san yadda za su yi ba. Bari mu dubi hanyoyin da za mu magance wannan matsala akan kwakwalwa da ke gudana Windows 7.

Duba kuma: Yadda za a canza font a kan kwamfutar Windows 10

Hanyoyin da za a canza fontshi

Nan da nan za mu ce a cikin wannan labarin ba za muyi la'akari da yiwuwar sauya tsarin a cikin shirye-shirye daban-daban ba, alal misali, Kalma, wato, canjin sa a Windows 7, wato, a cikin windows "Duba"a kan "Tebur" da kuma a wasu abubuwa masu zane na OS. Kamar sauran matsaloli masu yawa, wannan aiki yana da mahimman hanyoyi guda biyu: ta hanyar aiki na cikin tsarin aiki da kuma amfani da aikace-aikace na ɓangare na uku. A kan wasu hanyoyi, mun zauna a ƙasa.

Hanyar 1: Taswirar Microangelo

Ɗaya daga cikin shirye-shiryen mafi dacewa don sauya gumaka a kan "Tebur" shi ne Microangelo On Display.

Sauke Nuni na Microangelo

  1. Da zarar ka sauke mai sakawa zuwa kwamfutarka, ka gudu. Mai sakawa zai kunna.
  2. A cikin taga maraba Wizards Shigarwa Nemo Microangelo On Nuni "Gaba".
  3. Kullun karɓar lasisi ya buɗe. Kunna maɓallin rediyo don matsayi "Na yarda da sharudda cikin yarjejeniyar lasisi"don karɓar sharuɗan da sharuɗan "Gaba".
  4. A cikin taga mai zuwa, shigar da sunan sunan mai amfanin ku. Ta hanyar tsoho, yana jan daga bayanin martabar kamfanin OS. Saboda haka, babu buƙatar yin canje-canje, kawai danna "Ok".
  5. Na gaba, taga yana buɗewa tare da shigarwar shigarwa. Idan ba ku da dalilai masu mahimmanci don canza babban fayil inda mai sakawa yayi don shigar da shirin, sannan ku danna "Gaba".
  6. A mataki na gaba, don fara tsarin shigarwa, danna "Shigar".
  7. Tsarin shigarwa yana gudana.
  8. Bayan kammala karatunsa "Wizard na Shigarwa" Ana nuna sakon game da nasarar kammala hanya. Danna "Gama".
  9. Next, gudanar da shirin shigarwa Microangelo On Display. Babban taga zai bude. Don canja siffofin layi a kan "Tebur" danna abu "Rubutun Icon".
  10. Ƙungiyar don canza alamar alamar alamar ta buɗe. Da farko, cirewa "Yi amfani da Saitin Fayil na Windows". Saboda haka, ka musaki amfani da saitunan Windows don daidaita alamar sunayen lakabi. A wannan yanayin, filayen a wannan taga zasu zama aiki, wato, don gyarawa. Idan ka yanke shawarar komawa zuwa daidaitattun layin nuni, to, saboda wannan zai isa ya saita akwati a sama.
  11. Don canja nau'in nau'i na abubuwa zuwa "Tebur" a cikin shinge "Rubutu" danna kan jerin zaɓuka "Font". Jerin zaɓuka zai buɗe, inda zaka iya zaɓar abin da ka yi la'akari da mafi dacewa. Dukkan gyare-gyaren da aka yi suna nunawa a fili a filin samfurin a gefen dama na taga.
  12. Yanzu danna jerin jerin zaɓuka. "Girman". Ga jerin nau'ukan launi. Zaɓi zaɓi wanda ya dace da ku.
  13. Ta hanyar duba akwati "Bold" kuma "Italiyanci", za ku iya yin rubutun nuni ko kuma gwada, daidai da haka.
  14. A cikin toshe "Tebur"Ta hanyar raya maɓallin rediyo, zaka iya sauya inuwa na rubutu.
  15. Don yin duk canje-canje a cikin wannan taga yana da tasiri, danna "Aiwatar".

Kamar yadda kake gani, ta yin amfani da Microangelo On Nuni yana da sauƙi kuma mai sauƙi don canza launin abubuwan da aka kwatanta da Windows 7 OS amma, rashin alheri, yiwuwar canji ya shafi kawai abubuwa da aka sanya a kan "Tebur". Bugu da ƙari, wannan shirin ba shi da wani harshe na harshen Rashanci kuma lokacin da yake amfani da shi kyauta ne kawai mako guda, wanda masu amfani da yawa sun gane cewa rashin nasarar wannan bayani ga aikin.

Hanyar Hanyar 2: Canja lakabin ta amfani da fasalin fasalin

Amma don canza layin fasalin abubuwan da aka kwatanta da Windows 7, ba lallai ba ne don shigar da matakan software na ɓangare na uku, saboda tsarin aiki yana ɗaukar maganin wannan aikin ta amfani da kayan aiki na ciki, wato ayyukan "Haɓakawa".

  1. Bude "Tebur" Kwamfuta kuma danna maɓallin kullun tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama. Daga menu mai sauke, zaɓi "Haɓakawa".
  2. Ƙungiyar don canja image a kan kwamfutar, wanda ake kira window yana buɗe. "Haɓakawa". A kasansa, danna kan abu. "Launi mai launi".
  3. Ƙungiyar don canza launin windows yana buɗewa. A ƙasa sosai a kan lakabin "Ƙarin zane zabin ...".
  4. Wurin yana buɗe "Launi da bayyanar taga". Wannan shi ne inda za a daidaita daidaitaccen nuni na rubutun a cikin abubuwa na Windows 7.
  5. Da farko, dole ne ka zabi wani abu mai zane, wanda za ka canza gurbin. Don yin wannan, danna kan filin "Element". Za'a buɗe jerin jerin zaɓuka. Zaɓi a ciki abin da aka nuna a cikin taken da kake son canjawa. Abin takaici, ba duk abubuwan da ke cikin tsarin ba tare da wannan hanyar za su iya canza sigogi da muke bukata. Alal misali, ba kamar hanyar da ta gabata ba, aiki ta wurin aikin "Haɓakawa" ba za mu iya canza saitunan da muke bukata ba "Tebur". Zaka iya canza nuni na nuni don abubuwan da ke cikin shafuka masu zuwa:
    • Akwatin sako;
    • Icon;
    • Rubutun taga mai aiki;
    • Kayan aiki;
    • Sunan kwamitin;
    • Title na taga mai aiki;
    • Bar menu.
  6. Bayan an zabi sunan mai suna, daban-daban daidaitaccen sigogin daidaitawa a ciki ya zama aiki, wato:
    • Rubuta (Segoe UI, Verdana, Arial, da dai sauransu);
    • Girma;
    • Launi;
    • Rubutattun kalmomi;
    • Saita sauti.

    Na farko abubuwa uku sune jerin lalacewa, kuma ɗayan biyu sune maɓalli. Bayan ka saita dukkan saitunan da suka dace, danna "Aiwatar" kuma "Ok".

  7. Bayan haka, a cikin abin da aka zaɓa na tsarin aiki, za a canza font. Idan ya cancanta, za ka iya canza shi a wasu abubuwa na zane-zane na Windows a daidai wannan hanyar ta zaɓar su a cikin jerin abubuwan da aka sauke "Element".

Hanyar 3: Ƙara sabon saiti

Ya faru cewa a cikin jerin daidaitattun tsarin tsarin aiki babu wani zaɓi wanda za ka so a yi amfani da wani abu na Windows. A wannan yanayin, yana yiwuwa a shigar da sabon fontsu a Windows 7.

  1. Da farko, kana buƙatar samun fayil ɗin da kake bukata tare da tsawo na TTF. Idan kun san takamaiman sunansa, za ku iya yin shi a kan shafuka na musamman waɗanda suke da sauƙin samun su ta hanyar kowane injiniyar bincike. Sa'an nan kuma sauke wannan zaɓi na jeri a rumbun kwamfutarka. Bude "Duba" a cikin shugabanci inda aka ajiye fayil din. Danna sau biyu a kan shi (Paintwork).
  2. Gila yana buɗewa tare da misali na nuna alamun da aka zaɓa. Danna kan saman maɓallin "Shigar".
  3. Bayan haka, za'a shigar da tsarin shigarwa, wanda zai ɗauki kawai kaɗan. Yanzu zaɓin shigarwa zai kasance don zaɓi a cikin taga na ƙarin sigogi zane kuma za ku iya amfani da ita zuwa takamaimai Windows abubuwa, adhering to algorithm na ayyuka da aka bayyana a cikin Hanyar 2.

Akwai wata hanya don ƙara sabon saiti a Windows 7. Kuna buƙatar motsawa, kwafe ko ja abu da aka ɗora tare da tsawo TTF a PC ɗin zuwa babban fayil na musamman don adana fayilolin tsarin. A OS muna nazarin, wannan tashar yana samuwa a adireshin nan:

C: Windows Fonts

Musamman maɓallin na ƙarshe na aiki yana da muhimmanci a yi amfani da shi idan kana son ƙarawa da yawa fontsu ɗaya, tun da ba shi da matukar dace don buɗewa kuma danna kowane rabi daban.

Hanyar 4: Canji ta wurin yin rajistar

Hakanan zaka iya canza layin ta hanyar yin rajistar. Kuma anyi wannan ne don duk abubuwa masu mahimmanci a lokaci guda.

Yana da muhimmanci a lura cewa kafin amfani da wannan hanyar, kana buƙatar tabbatar cewa an riga an shigar da nau'in rubutu daidai akan kwamfutar kuma yana cikin babban fayil "Font". Idan ba ya nan a can, to, ya kamata a shigar da shi ta kowane ɗayan zaɓuɓɓukan da aka tsara a hanyar da ta gabata. Bugu da ƙari, wannan hanya zai yi aiki ne kawai idan ba ku da hannu canza saitunan nuni don abubuwan ba, wato, tsoho ya kamata "Segoe UI".

  1. Danna "Fara". Zaɓi "Dukan Shirye-shiryen".
  2. Je zuwa shugabanci "Standard".
  3. Danna sunan Binciken.
  4. Za a bude taga Binciken. Yi shigarwa mai zuwa:


    Windows Registry Edita 5.00
    [HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Microsoft Windows NT CurrentVersion Fonts]
    "Segoe UI (TrueType)" = ""
    "Segoe UI Bold (TrueType)" = ""
    "Segoe UI Italic (TrueType)" = ""
    "Segoe UI Bold Italic (TrueType)" = ""
    "Segoe UI Semibold (TrueType)" = ""
    "Segoe UI Light (TrueType)" = ""
    [HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Microsoft Windows NT CurrentVersion FontSubstitutes]
    "Segoe UI" = "Verdana"

    A ƙarshen lambar maimakon kalmar "Verdana" Zaka iya shigar da sunan wani saitin da aka sanya akan PC naka. Ya dogara da wannan saiti yadda za a nuna rubutu a cikin abubuwa na tsarin.

  5. Kusa na gaba "Fayil" kuma zaɓi "Ajiye Kamar yadda ...".
  6. A ajiye taga yana buɗewa inda dole ne ka je kowane wuri a kan rumbunka wanda kake tsammanin ya dace. Don yin aikinmu, wani wuri ba abu mai mahimmanci ba, ya kamata a tuna shi kawai. Yanayin mafi mahimmanci shi ne, fasalin fasalin a filin "Nau'in fayil" ya kamata a koma matsayi "Duk fayiloli". Bayan haka a cikin filin "Filename" shigar da kowane suna da ka ga dace. Amma wannan sunan dole ne ya cika ka'idodi guda uku:
    • Ya kamata ƙunshi nau'in haruffan Latin kawai;
    • Dole ne ya kasance ba tare da sarari;
    • A ƙarshen sunan ya kamata a rubuta tsawo ".reg".

    Alal misali, sunan mai dacewa zai kasance "smena_font.reg". Bayan wannan danna "Ajiye".

  7. Yanzu zaka iya rufe Binciken kuma bude "Duba". Gudura zuwa jagorar inda ka ajiye abu tare da tsawo ".reg". Biyu danna kan shi Paintwork.
  8. Za a yi canje-canjen da suka dace don yin rajistar, kuma za a sauya takarda a duk abubuwan da OS ke dubawa zuwa wanda kuka yi rajista a lokacin da ya samar fayil a Binciken.

Idan kana buƙatar komawa zuwa tsoho saituna kuma, wannan kuma sau da yawa ya faru, kana buƙatar canza shigarwa a cikin rajista sake, ta amfani da algorithm da ke ƙasa.

  1. Gudun Binciken ta hanyar maɓallin "Fara". Yi shigarwa ta gaba a cikin taga:


    Windows Registry Edita 5.00
    [HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Microsoft Windows NT CurrentVersion Fonts]
    "Segoe UI (TrueType)" = "segoeui.ttf"
    "Segoe UI Bold (TrueType)" = "segoeuib.ttf"
    "Segoe UI Italic (TrueType)" = "segoeuii.ttf"
    "Segoe UI Bold Italic (TrueType)" = "segoeuiz.ttf"
    "Segoe UI Semibold (TrueType)" = "seguisb.ttf"
    "Segoe UI Light (TrueType)" = "segoeuil.ttf"
    "Segoe UI Symbol (TrueType)" = "seguisym.ttf"
    [HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Microsoft Windows NT CurrentVersion FontSubstitutes]
    "Segoe UI" = -

  2. Danna "Fayil" kuma zaɓi "Ajiye Kamar yadda ...".
  3. A cikin akwatin da aka sake saka a cikin akwati "Nau'in fayil" canza zuwa matsayi "Duk fayiloli". A cikin filin "Filename" Rubuta a cikin kowane suna bisa ga ka'idar da aka bayyana a sama lokacin da aka kwatanta tsarin ƙirƙirar fayil din baya, amma wannan sunan bai kamata ya buga na farko ba. Misali, zaka iya ba da suna "standart.reg". Zaka kuma iya ajiye abu a kowane babban fayil. Danna "Ajiye".
  4. Yanzu bude a "Duba" danna maɓallin fayil ɗin nan biyu Paintwork.
  5. Bayan haka, an shigar da shigarwa mai dacewa a cikin tsarin tsarin, kuma nuna nuni a cikin abubuwan da ke kan hanyar Windows za a rage zuwa nau'in tsari.

Hanyar 5: Ƙara yawan rubutu

Akwai lokuta idan kana buƙatar canza ba nau'in font ko sauran sigogi ba, amma don ƙara girman. A wannan yanayin, hanya mafi kyau da kuma mafi sauri don warware matsalar ita ce hanyar da aka bayyana a kasa.

  1. Je zuwa ɓangare "Haɓakawa". Yadda za a yi wannan an bayyana a cikin Hanyar 2. A cikin kusurwar hagu na taga wanda ya buɗe, zaɓi "Allon".
  2. Za a bude taga inda zaka iya ƙara girman rubutu daga 100% zuwa 125% ko 150% ta sauya maɓallin rediyo a kusa da abubuwa masu daidai. Bayan ka yi zaɓi, danna "Aiwatar".
  3. Za a ƙaddamar da rubutun a duk abubuwan da ke cikin tsarin tsarin ta ƙimar da aka zaɓa.

Kamar yadda kake gani, akwai wasu hanyoyi da yawa don canza rubutun a cikin abubuwa masu mahimmanci na Windows 7. Kowane zaɓi ana amfani da ita a wasu lokuta. Alal misali, don kawai ƙara yawan rubutu, kawai kuna buƙatar canza sauyawar zaɓuɓɓuka. Idan kana buƙatar canza dabi'arsa da wasu saitunan, to, a cikin wannan yanayin dole ne ka shiga cikin saitunan haɓakawa na ci gaba. Idan ba'a shigar da takardun da aka buƙata ba a komfuta, to sai ku fara buƙata a Intanit, saukewa kuma shigar da shi a babban fayil na musamman. Don canja nuni na rubutun akan gumaka "Tebur" Zaka iya amfani da shirin na ɓangare na uku.