Lokacin da kake so ka yanke wani ɓangaren daga fayil na bidiyo, amma babu lokaci don shigar da aikace-aikacen, yana da sauki don amfani da sabis ɗin kan layi. Tabbas, don aiki mai mahimmanci shi ne mafi alhẽri ga shigar da software na musamman, amma don lokaci guda ko rare amfani da zaɓi na kan layi ya dace, ba ka damar aiwatar da wannan aiki kai tsaye daga window browser.
Zaɓuɓɓukan trimming
Kawai zuwa sabis ɗin da ke bada sabis na gyaran, shigar da fayiloli zuwa gare shi, yin dannawa sau biyu kuma samun shirin da aka tsara. Yawancin shafukan yanar gizo suna da saitunan haɓaka. Babu mashaidi masu bidiyo na yanar gizo a kan hanyar sadarwa, wasu suna biya, amma akwai kuma zaɓuɓɓukan kyauta tare da kayan aikin da aka yarda. Na gaba, muna bayyana wurare biyar masu kama.
Hanyarka 1: Yankakken Bidiyo na Yanar Gizo
Wannan wuri ne mai dacewa don sauƙin gyarawa. Ganawar yana da goyon bayan harshen Rasha da kuma hulɗa tare da shi yana da sauki da sauƙi. Sabis ɗin yana azumi kuma a cikin 'yan mintuna kaɗan ana iya sauke sakamakon da aka sanyawa zuwa PC. Yana yiwuwa a sauke fayil daga mashigin Google Drive ko danna kan mahaɗin.
Je zuwa sabis na Gidan Hoto na Yanar Gizo na Intanit
- Trimming farawa tare da zaɓi na bidiyo. Don yin wannan, danna maballin "Buga fayil" kuma zaɓi shi a kan PC ko amfani da haɗin. Akwai iyaka akan girman shirin - 500 MB.
- Sarrafa alamomi, kana buƙatar zaɓin ɗan gajeren da kake so ka ajiye.
- Sa'an nan kuma danna maballin"Shuka".
Bayan kammala aiki, sabis zai bayar don sauke fayil ɗin da aka gama ta danna maballin wannan sunan.
Hanyar 2: Sauran Intanit
Sabis na gaba wanda zai ba ka damar gyara shirin bidiyon shi ne Sauran Intanit. Har ila yau an fassara shi cikin harshen Rasha kuma zai dace idan kana buƙatar cire ɓangaren littafi, sanin ainihin lokacin farkon da ƙarshen sashi da ake so.
Je zuwa sabis na Intanit-maida
- Da farko dai kana buƙatar zaɓar hanyar da za a ajiye bidiyo ta yanke, sa'an nan kuma ci gaba da sauke fayil ɗin ta amfani da maballin "Fara".
- Buga wani button "Zaɓi fayil", don kaya.
- Next, shigar da lokaci daga abin da kake so ka fara da kuma gama cropping.
- Danna maɓallin "Maida fayil" don fara aikin.
- Sabis ɗin zai aiwatar da bidiyon kuma fara sauke shi zuwa kwamfutar ta atomatik. Idan sauke bai fara ba, zaka iya fara shi da hannu ta danna kan alamar kore "Haɗin kai tsaye".
Hanyar 3: Yi bidiyo
Wannan sabis ɗin yana da ayyuka masu yawa, ciki har da fassarar fayil na bidiyo. Zaku iya aikawa da bidiyo zuwa shafin yanar gizon zamantakewa Facebook da Vkontakte.
Je zuwa Makaman Gida
- Latsa maɓallin "Ɗauki hotuna, kiɗa da bidiyon"don zaɓar shirin don aikin.
- Tsayar da siginan kwamfuta a kan bidiyon, je zuwa editan edita ta danna kan gunkin tare da hoton kaya.
- Zaɓi sashi da ake buƙata don yankan, ta yin amfani da maƙallan, ko shigar da lokaci a lambobi.
- Danna maballin arrow.
- Kusa, komawa shafin farko ta latsa maballin. "Gida".
- Bayan wannan danna"Yi kuma sauke bidiyo" don fara aiki da shirin.
- Kusa, danna maballin "Duba ta bidiyo".
- Bayan haka button zai bayyana "Download", tare da abin da zaka iya sauke sakamakon sakamakon.
Za a sa ku jira har sai tsari ya cika, ko barin adireshin imel don ku sanar da ku game da shirye-shiryen fayil din.
Hanyar 4: WeVideo
Wannan shafukan yanar gizon ne mai edita mai ci gaba wanda ke da alaƙa da shirye-shiryen jinkiri na gyarawa. Yin aiki a kan shafin zai buƙaci rajista ko bayanin martaba. Google+ cibiyoyin, Facebook. Sabis ɗin na ƙara da alamarta zuwa shirin da aka tsara lokacin amfani da kyauta kyauta.
Je zuwa Wevideo sabis
- Bayan bude shafin aikace-aikacen yanar gizon, tafi ta hanyar rajistar sauri ko shiga ta amfani da bayanin martaba na yanzu.
- Nan gaba kana buƙatar zabi tsarin amfani kyauta ta amfani da maballin."KASA TA".
- Sabis ɗin na tambayar ku dalilin da yasa za ku yi amfani da shi. Danna maballin "Tsallaka", don ƙyale zaɓin zaɓuɓɓuka, ko saka abin da ake so.
- Da zarar a cikin editan edita, danna maballin. "Ƙirƙiri Sabuwar"don ƙirƙirar sabon aikin.
- Next, shigar da sunan bidiyo kuma danna "Saita".
- Bayan ƙirƙirar aikin za ku buƙaci upload fayil wanda za ku yi aiki. Danna hoto "Shigo da hotuna ..." don yin zabi.
- Jawo bidiyo mai saukewa akan ɗaya daga cikin waƙoƙin da aka nufa.
- A cikin hagu na dama na editan, ta amfani da alamar alama, zaɓi ɓangaren da kake so ka ajiye.
- Danna maballin "FINISH" bayan kammala gyarawa.
- Za a sa ka shigar da sunan wannan shirin sannan ka zaɓa da inganci, sannan ka danna maɓallin."FINISH" wani lokaci.
- Lokacin da aiki ya cika, zaka iya sauke fayil ɗin ta latsa maballin. "DOWNLOAD VIDEO", ko raba shi a kan cibiyoyin sadarwar jama'a.
Hanyar 5: Clipchamp
Wannan shafin yana bada kyauta mai sauƙi. Da farko an ɗauka a matsayin mai juyawa, ana iya amfani dashi azaman edita. Yana samar da damar sarrafa 5 shirye-shiryen bidiyo don kyauta. Klipchemp da aka fassara a cikin harshen Rasha. Ana buƙatar rijista a kan Facebook ko Google profile.
Je zuwa bayanan aikin Clipchamp
- Don farawa, zaɓi zaɓi "Maida bidiyo na" kuma sauke fayil daga kwamfutar.
- Bayan edita ya sanya fayil a kan shafin, danna kan batun "LITTAFI VIDEO".
- Kusa, zaɓi aikin haɓaka.
- Amfani da masu ɓoye, zaɓi ɓangaren fayil ɗin da kake so ka ajiye.
- Latsa maɓallin "Fara" don fara aiki da shirin.
- Katin shirye-shiryen zai shirya fayil ɗin kuma ya ba da damar adana ta ta latsa maɓallin maimaita.
Duba Har ila yau: Masu gyara bidiyo mafi kyau don hoton bidiyo
Wannan labarin ya bayyana ayyuka daban-daban na kan layi don ƙaddamar fayilolin bidiyo. Ana biya wasu daga cikinsu, wasu za a iya amfani dasu kyauta. Kowannensu yana da amfani da rashin amfani. Zaɓin zaɓi na daidai yana zuwa gare ku.