Idan kun tara kwamfutar kuma kuna son shigar da tsarin sanyaya a kan na'ura mai sarrafawa ko lokacin tsaftacewa na kwamfutar, lokacin da aka cire mai sanyaya, an buƙaci manna thermal. Duk da cewa aikace-aikace na thermal manna ne kawai mai sauƙi tsari, kurakurai faruwa quite sau da yawa. Kuma waɗannan kuskuren sun haifar da rashin dacewa ta dacewa kuma wasu lokuta har ma da mawuyacin sakamako.
Wannan littafi zai tattauna yadda za a yi amfani da man shafawa na thermal, kazalika da nuna yawancin kurakurai a yayin aikace-aikace. Ba zan kwance yadda za a cire tsarin sanyaya ba kuma yadda za a shigar da shi a wuri - Ina fatan za ku san shi, kuma idan ba haka bane, yawanci bazai haifar da wata matsala ba (duk da haka, idan kuna da shakku, kuma, misali, cire baya ba koyaushe kuna da murfin baturin daga wayarku - mafi alhẽri kada ku taɓa shi).
Wannne man shafawa ne mai zaɓa?
Da farko dai, ba zan bayar da shawarar komfurin KPT-8 ba, wanda za ka samu kusan ko'ina inda ake sayar da manna na thermal. Wannan samfurin yana da wasu abũbuwan amfãni, alal misali, ƙananan ƙin, amma har yau yau kasuwa na iya bayar da dama da dama fiye da waɗanda aka samar shekaru 40 da suka gabata (yes, KT-8 mai ɗitaccen gyare-gyare na thermal).
A kan marufi na man shafawa mai yawa, zaka iya ganin cewa suna dauke da kwayoyin halitta na azurfa, cakulan ko carbon. Wannan ba hanyar tafiye-tafiye ba ne. Tare da aikace-aikacen da ya dace da shigarwa na radiator, wadannan barbashi zasu iya inganta yanayin haɓaka ta atomatik na tsarin. Ma'anar ma'anar amfani da su shine a tsakanin cewa akwai tsakanin kwayar cutar da mai sarrafawa da wani nau'i, abin da ya ce, azurfa kuma babu wani sashi na manna - akwai adadi mai yawa a duk fadin irin waɗannan magungunan ƙarfe kuma wannan yana taimakawa wajen sake warkewa.
Daga cikin waɗanda ke kan kasuwar yau, zan bayar da shawara ga Arctic MX-4 (Ee, da sauran Arctic Arctic).
1. Ana wanke radiator da processor daga tsofaffin manna na thermal
Idan ka kawar da tsarin sanyaya daga mai sarrafawa, to lallai ya zama dole don cire maɓallin tsofaffin canjin thermal daga ko'ina, inda za ka samo shi - daga na'ura mai sarrafa kanta da kuma daga radiyo. Don yin wannan, yi amfani da toshe na auduga ko auduga na auduga.
Har ila yau yana da man fetur na thermal a kan radiyo
Da kyau, idan za ka iya samun isopropyl barasa kuma ka shafe su tare da shafa, to, tsaftacewa zai zama mafi kyau. A nan na lura cewa farfajiyar mai radiator, mai sarrafawa ba mai santsi ba ne, amma yana da ƙaramin sauƙi don ƙara yawan wurin sadarwa. Sabili da haka, kawar da ƙarancin tsofaffin takalmin gyaran gyare-gyare na zamani, don haka ba zai kasance a cikin tsararru na microscopic ba, yana iya zama mahimmanci.
2. Sanya jeri na manna na thermal a tsakiya na farfajiya mai sarrafawa.
Dama da ba daidai ba na thermal manna
Shi ne mai sarrafawa, ba radiator - baku buƙatar amfani da man shafawa mai zafi. Bayani mai sauki game da dalilin da ya sa: matakan gidan radiator, a matsayin mai mulkin, ya fi girma fiye da farfajiyar mai sarrafawa, saboda haka, ba mu buƙatar ɓangaren ɓangaren radiator tare da maniyyi mai amfani, amma yana iya tsoma baki (ciki har da rufe lambobin sadarwa akan katakon katako idan akwai mai yawa na manna).
Sakamakon aikace-aikace mara daidai
3. Yi amfani da katin filastik don rarraba man shafawa a cikin jiki mai zurfi a kan dukan sashin mai sarrafawa.
Zaka iya amfani da goga wanda ya zo tare da man shafawa na thermal, kawai safofin sulba ko wani abu dabam. Hanyar mafi sauki, a ganina, don ɗaukar katin filastik ba dole ba. Ya kamata a rarraba manna a fili da rarrabaccen wuri.
Aiwatar thermal manna
Gaba ɗaya, tsarin yin amfani da manna na thermal yana ƙarewa a can. Ya kasance ya zama daidai (kuma zai fi dacewa a karo na farko) don shigar da tsarin sanyaya a wuri kuma haɗi mai sanyaya ga samar da wutar lantarki.
Nan da nan bayan kunna kwamfutarka ya fi dacewa don shiga BIOS kuma duba yawan zafin jiki na mai sarrafawa. A cikin yanayin lalacewa, ya kamata a kusa da Celsius 40 digiri.