Kyakkyawan sauti da murmushi a kunne da masu magana: daga ina ya fito kuma yadda za a kawar da shi

Kyakkyawan rana.

Yawancin kwakwalwa na gida (da kwamfyutocin kwamfyutoci) suna haɗi da masu magana ko kunnuwa (wani lokaci dukansu). Sau da yawa sau da yawa, ban da sauti na ainihi, masu magana sukan fara wasa da sauran sauti: murmushi na motsi (matsalar da ta saba da shi), ƙwarewar jiki, rawar jiki, da kuma wani lokacin ƙaramin murya.

Gaba ɗaya, wannan tambaya tana da yawa - akwai wasu dalilai da dama na bayyanar muryar kararrawa ... A cikin wannan labarin, ina so in nuna kawai ƙananan dalilai na abin da karin murya ke fitowa a kunne (da masu magana).

Ta hanya, za ka iya samun labarin da ya dace don dalilai don rashin sauti:

Dalili na lamba 1 - matsalar tare da kebul don haɗi

Ɗaya daga cikin maɗaukakawa mafi yawa na bayyanar ƙarar murya da sauti shine sadarwa mara kyau a tsakanin katin sauti na kwamfutarka da maɓallin sauti (masu magana, kunne, da dai sauransu). Mafi sau da yawa, wannan shi ne saboda:

  • wani lalacewa (fashe) wanda ke haɗa masu magana zuwa kwamfutar (duba fig 1). A hanyar, a wannan yanayin irin wannan matsala za a iya kiyayewa kamar sau da yawa: akwai sauti a cikin mai magana (ko abin kunne), amma ba cikin ɗayan ba. Har ila yau, ya kamata ku lura da cewa mai fashewar waya ba a koyaushe ba ne, a wani lokacin kana bukatar shigar da sauti a wasu na'urori kuma gwada shi don samun gaskiya;
  • lamba mara kyau a tsakanin sigin katin katin sadarwa na PC da kuma maɓallin wayar kai. A hanya, sau da yawa yakan taimaka kawai don cirewa kuma saka furanni daga soket ko kunna shi a kan hanya ta hanya (counterclockwise) ta wata hanya;
  • ba a gyara ta USB ba. Lokacin da ya fara fitowa daga wannan tsari, dabbobin gida, da dai sauransu, sautunan ƙararrawa sun fara bayyana. A wannan yanayin, ana iya haɗa waya a kan teburin (alal misali) tare da teburin waya.

Fig. 1. Wuta ta karɓa daga masu magana

A hanyar, Na kuma lura da hoton da ke gaba: idan kebul na haɗin masu magana ya yi tsayi sosai, akwai yiwuwar ƙuƙwalwa mai yawa (yawanci dabara, amma har yanzu m). Lokacin da rage tsawon waya - muryar ta ɓace. Idan masu magana da ku suna kusa da PC ɗin, yana iya zama ƙoƙarin ƙoƙari ya canza tsawon igiya (musamman ma idan kuna amfani da wasu karinwa ...).

A kowane hali, kafin ka fara bincike don matsalolin, tabbatar cewa hardware (masu magana, USB, toshe, da dai sauransu) yana da kyau. Don gwada su, kawai amfani da wani PC (kwamfutar tafi-da-gidanka, TV, da dai sauransu).

Dalilin dalili na 2 - matsalar tare da direbobi

Saboda matsalolin direbobi akwai wani abu! Yawancin lokaci, idan ba a shigar da direbobi ba, ba za ku ji ba. Amma wasu lokuta, lokacin da aka shigar da direbobi marasa kyau, akwai yiwuwar ba daidai ba aiki na na'urar (katin sauti) saboda haka maɓuɓɓuka iri iri sun bayyana.

Matsalolin wannan yanayin ma yakan bayyana bayan sake dawowa ko sabunta Windows. A hanyar, Windows kanta tana sau da yawa rahoton cewa akwai matsaloli tare da direbobi ...

Don bincika idan direbobi suna OK, kana buƙatar buɗe Manajan na'ura (Matakan sarrafawa Hardware da Sauti / Mai sarrafa na'ura - duba Hoto na 2).

Fig. 2. Kayan aiki da sauti

A cikin mai sarrafa na'ura, buɗe shafin "Bayanin Intanit da abubuwan da ke cikin murya" (duba Fig. 3). Idan launin rawaya da ja alamun ba a nuna su a gaban na'urori a wannan shafin ba, wannan yana nufin cewa babu rikice-rikice ko matsaloli mai tsanani tare da direbobi.

Fig. 3. Mai sarrafa na'ura

Ta hanyar, Ina kuma bayar da shawarar dubawa da kuma sabunta direbobi (idan ana samo samfuran). A kan sabunta direbobi, Ina da wani labarin dabam a kan blog:

Dalili na lamba 3 - saitunan sauti

Sau da yawa, akwati ɗaya ko biyu a saitunan sauti na iya canja sahihi da sauti gaba ɗaya. Sau da yawa sau da yawa, ƙararrawa a cikin sauti za a iya kiyayewa saboda Gidan Biyan Biyar da aka kunna kuma shigar da layin (da sauransu, dangane da sabuntawar PC naka).

Don daidaita sauti, je zuwa Sarrafa Hardware da Sauti sannan kuma bude shafin "Ƙarar Ƙararrawa" (kamar yadda a Figure 4).

Fig. 4. Kayan aiki da sauti - daidaita ƙara

Kusa, bude kayan haɗin na'urar "Magana da kunne" (duba siffa 5 - kawai danna maɓallin linzamin hagu a kan gunkin tare da mai magana).

Fig. 5. Mahaɗin ƙararrawa - Masu magana da kunne

A cikin "Levels" tab, ya kamata a sami "Biranen PC", "Ƙwararraɗi Disk", "Layin In" da sauransu (duba siffa 6). Rage ƙarfin sigina (ƙarar) daga cikin waɗannan na'urorin zuwa mafi ƙaƙa, sannan ajiye saitunan kuma duba darajar sauti. Wani lokaci bayan irin waɗannan saitunan da aka shigar - sauti yana canji sosai!

Fig. 6. Properties (Magana / kunne)

Dalili na 4: girma da ingancin masu magana

Sau da yawa, ƙyatarwa da fatalwa a cikin masu magana da masu kunnuwa yana bayyana lokacin da ƙarar suna girma (wasu mutane sukan yi rikici lokacin da ƙarar ya kai 50%).

Musamman sau da yawa wannan ya faru tare da ƙwararrun masu yin magana, mutane da yawa suna kiran wannan sakamako "jitter". Kulawa: watakila dalilin shi ne kawai - ƙarar da ake magana a kan masu magana yana ƙara kusan adadin, kuma a cikin Windows kanta an rage shi zuwa ƙarami. A wannan yanayin, kawai daidaita ƙarar.

Gaba ɗaya, yana da kusan yiwuwa a kawar da mummunar tasiri a babban girma (ba shakka, ba tare da maye gurbin masu magana ba tare da masu karfi) ...

Dalili na 5: Samun wutar lantarki

Wani lokaci dalili akan murya a cikin kunne - shine tsarin wutar lantarki (wannan shawarwarin shine masu amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka)!

Gaskiyar ita ce idan an saka wutar lantarki cikin yanayin wutar lantarki (ko daidaitawa) - watakila katin sauti ba shi da isasshen iko - saboda wannan, akwai ƙuƙwalwar haɓaka.

Kayan aiki yana da sauƙi: je zuwa Sarrafawar tsarin System da Tsaro Power Supply - kuma zaɓi yanayin "High Performance" (wannan yanayin ana ɓoyewa a cikin shafin a bidiyon, duba Fig. 7). Bayan haka, kina buƙatar haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa wutar lantarki, sannan ka duba sauti.

Fig. 7. Rashin wutar lantarki

Dalili dalili na shida: ƙasa

Dalilin nan shi ne cewa matsalar kwamfuta (kuma sau da yawa masu magana ma) yana watsa siginonin lantarki ta hanyar kanta. Saboda wannan dalili, wasu sauti dabam dabam na iya bayyana a cikin masu magana.

Don kawar da wannan matsala, sau da yawa sauƙaƙe hanya guda mai sauki zata taimaka: haɗa haɗin kwamfuta da kuma baturi tare da kebul na USB. Abin farin ciki, akwai radiator a kusan kowane ɗakin inda kwamfutar ke tsaye. Idan dalili ya kasance a ƙasa - wannan hanya a mafi yawan lokuta shafe tsangwama.

Mouse Buga Gungura Page

Daga cikin irin wannan muryar irin wannan murya mai zurfi yana cike - kamar sauti na linzamin kwamfuta lokacin da aka lalata. Wasu lokuta yana fushi da yawa - cewa masu amfani da yawa zasuyi aiki ba tare da sauti ba (har sai matsala ta gyara) ...

Irin wannan murya zai iya fitowa don dalilai daban-daban, ba sauƙin sauƙin kafawa. Amma akwai wasu hanyoyin da za ku gwada:

  1. Sauya linzamin kwamfuta tare da sabon abu;
  2. Sauya da linzamin USB tare da linzamin PS / 2 (ta hanyar, yawancin PS / 2 an haɗa su ta hanyar adaftar zuwa USB - kawai cire na'urar adawa kuma haɗa kai tsaye zuwa mai haɗa PS / 2. Sau da yawa matsala ta ɓace a wannan yanayin);
  3. maye gurbin linzamin kwamfuta na waya tare da mara waya (da kuma madaidaiciya);
  4. yi kokarin hada linzamin kwamfuta zuwa wani tashoshin USB;
  5. shigar da katin sauti na waje.

Fig. 8. PS / 2 da kebul

PS

Bugu da ƙari, duk abin da ke sama, mahaɗin zai fara farawa a cikin waɗannan sharuɗɗa:

  • kafin kiran waya ta hannu (musamman idan yana kusa da su);
  • idan masu magana suna da kusa da na'urar bugawa, dubawa, da sauransu.

A kan wannan ina da komai akan wannan batu. Zan yi godiya ga tarawa masu mahimmanci. Yi aiki mai kyau 🙂