Yi rikodin bidiyon wasanni da tebur a NVIDIA ShadowPlay

Ba kowa da kowa san cewa mai amfani da NVIDIA GeForce Experience, wanda aka kafa ta tsoho tare da direbobi na katunan bidiyo daga wannan kamfani, fasali na NVIDIA ShadowPlay (mai kunnawa, raba raɗaɗɗa), an tsara shi don rikodin bidiyon wasan kwaikwayo a HD, watsa shirye-shirye a Intanit kuma wanda za'a iya amfani dasu don yin rikodin abin da ke faruwa a kwamfuta.

Ba da dadewa ba, na rubuta wasu abubuwa biyu game da batun shirye-shiryen kyauta, tare da taimakon da za ku iya rikodin bidiyon daga allon, ina tsammanin ya kamata ku rubuta game da wannan sigar, kuma, a wasu lokuta ShadowPlay ya kwatanta da sauran mafita. A kasan wannan shafin akwai bidiyon bidiyo ta amfani da wannan shirin, idan kuna sha'awar.

Idan ba ku da katin bidiyo mai goyan baya dangane da NVIDIA GeForce, amma kuna neman waɗannan shirye-shirye, za ku ga:

  • Wasan bidiyo na bidiyo mai rikodi
  • Kayan aiki na kyauta na kyauta (don darussan bidiyo da sauran abubuwa)

Game da shigarwa da bukatun don shirin

Idan ka shigar da sababbin direbobi daga shafin yanar gizon NVIDIA, GeForce Experience, tare da shi, ShadowPlay an saka ta atomatik.

A halin yanzu, rikodin rikodin yana goyan bayan waɗannan jerin kayan kwakwalwan kwamfuta (GPUs):

  • GeForce Titan, GTX 600, GTX 700 (misali, a kan GTX 660 ko 770 zai yi aiki) da sababbin.
  • GTX 600M (ba duka), GTX700M, GTX 800M da sababbin ba.

Har ila yau, akwai bukatun ga mai sarrafawa da RAM, amma na tabbata idan kana da ɗaya daga cikin waɗannan katunan bidiyo, to, kwamfutarka ta dace da waɗannan bukatun (za ka iya ganin ko GeForce Experience ya dace ko a'a, ta hanyar zuwa saitunan da kuma gungurawa ta hanyar saitunan shafi zuwa ƙarshen - akwai a cikin ɓangaren "Ayyuka, waɗanda waɗanda kwamfutarka ke goyan baya, a wannan yanayin muna buƙatar ɗaukar mu'amala a ciki).

Yi rikodin bidiyo daga allon ta amfani da Nvidia GeForce Experience

Tun da farko, ayyuka na rikodin bidiyon bidiyo da tebur a cikin NVIDIA GeForce Experience sun koma wani abu mai raba ShadowPlay. A cikin 'yan kwanan nan, babu irin wannan abu, duk da haka, ana iya kiyaye tasirin rikodin allo (ko da yake a cikin ra'ayi ya zama ɗan ƙasa kaɗan), kuma yanzu an kira "Overlay Share", "In-Game Overlay" ko "In-Game Overlay" (a wurare dabam dabam na GeForce Experience da An kira aikin shafin NVIDIA a matsayin daban).

Don amfani da shi, bi wadannan matakai:

  1. Bude Nvidia GeForce Experience (yawanci ya isa ya danna dama a kan maɓallin Nvidia a cikin filin sanarwa kuma ya buɗe abun da ke cikin mahallin daidai).
  2. Je zuwa saitunan (alamar gear). Idan ana tambayarka don yin rajistar kafin amfani da GeForce Experience, dole ne ka yi haka (babu buƙata a gaba).
  3. A cikin saitunan, kunna maɓallin "In-Game Overlay" - shi ne wanda ke da alhakin ikon watsa shirye-shirye da kuma rikodin bidiyon daga allon, ciki har da tebur.

Bayan kammala wadannan matakai, zaka iya rikodin bidiyon a cikin wasanni (rikodin rikodin ya ƙare ta tsoho, amma zaka iya kunna ta) ta latsa maɓallin Alt F9 don fara rikodi ko ta hanyar kiran panel ta latsa maɓallin Alt Z, amma ina ba da shawarar cewa ka gano saitunan don fara .

Bayan da zaɓin "A-Game Overlay" zaɓi, za a sami saitunan rikodi da watsa shirye-shirye. Daga cikin mafi ban sha'awa da amfani da su:

  • Gajerun hanyoyi (fara da dakatar da rikodin, ajiye ɓangaren bidiyo na karshe, nuna alamar rikodi, idan kana buƙatar ɗaya).
  • Sirri - a wannan lokaci za ka iya taimakawa damar yin rikodin bidiyo daga tebur.

Ta latsa maɓallin Alt Z, kuna kira sama da ƙungiyar rikodi, inda akwai wasu saituna masu yawa, irin su ingancin bidiyo, rikodin sauti, hotunan kyamaran yanar gizon.

Don daidaita darajar rikodi, danna "Record", sannan - "Saiti".

Don kunna rikodin daga microphone, sauti daga kwamfuta ko kashe rikodin sauti, danna maɓallin murya a gefen dama na panel, kamar haka, danna kyamaran yanar gizon don ƙuntatawa ko taimaka rikodin bidiyo daga gare ta.

Bayan duk saitunan da aka yi, kawai amfani da hotkeys don farawa da dakatar da rikodin bidiyo daga Windows tebur ko daga wasanni. Ta hanyar tsoho, za a ajiye su zuwa babban fayil na "Video" (bidiyon daga tebur - zuwa ga Subfolder Desktop).

Lura: Na yi amfani da mai amfani na NVIDIA don rikodin bidiyo na. Na lura cewa wasu lokuta (kuma a cikin tsohuwar sababbi) akwai matsalolin rikodi, musamman, babu sauti a cikin bidiyo da aka yi rikodin (ko rubuta tare da rikici). A wannan yanayin, yana taimakawa wajen katse fasalin "In-Game Overlay", sannan sake sake shi.

Yin amfani da ShadowPlay da kuma Amfani da Shirin

Lura: Duk abin da aka bayyana a ƙasa tana nufin zuwa aiwatar da ShadowPlay a baya a cikin NVIDIA GeForce Experience.

Domin daidaitawa sannan kuma fara rikodi ta amfani da ShadowPlay, je zuwa NVIDIA GeForce Experience kuma danna maɓallin da ya dace.

Yin amfani da sauya a hagu, za ka iya taimakawa da musaki ShadowPlay, kuma ana samun saituna masu zuwa:

  • Yanayin - tsoho shi ne bayanan, wanda ke nufin cewa yayin da kuke kunna rikodi an ci gaba da kiyayewa kuma lokacin da kuka danna maɓallin (Alt F10) za a ajiye adadin mintoci biyar na wannan rikodin zuwa kwamfutar (za'a iya saita lokaci a sakin layi "Lokacin rikodi na baya"), wato, idan wani abu mai ban sha'awa ya faru a wasan, zaka iya ajiye shi. Manual - rikodin kunnawa ta latsa Alt F9 kuma kowane adadin lokaci za a iya kiyaye; ta latsa maɓallan sake, an ajiye fayil ɗin bidiyo. Haka kuma yana yiwuwa a watsa shirye-shirye a Twitch.tv, Ban sani ba idan suna amfani da wannan (Ba na ainihi mai kunnawa) ba.
  • Quality - tsoho yana da tsawo, ƙananan lambobi 60 ne na biyu tare da bit bit na 50 megabits ta biyu kuma ta amfani da codec H.264 (ana amfani da allon allo). Zaka iya yin daidaitattun daidaitaccen rikodin ta hanyar ƙayyade bitar da FPS.
  • Soundtrack - Zaka iya rikodin sauti daga wasan, sauti daga maɓallin murya, ko duka biyu (ko zaka iya kashe rikodin sauti).

Ƙarin saituna suna samuwa ta danna maɓallin saituna (tare da ganga) a ShadowPlay ko a kan "Siffofin" shafin GeForce Experience. A nan za mu iya:

  • Bada izinin tebur, ba kawai bidiyo daga wasan ba
  • Canja yanayin microphone (ko da yaushe a kan ko tura-to-talk)
  • Sanya wuri a kan allon - kyamaran yanar gizon, ƙididdigar ƙira ta biyu FPS, alamar rikodin rikodin.
  • Canja manyan fayiloli don adana bidiyo da fayiloli na wucin gadi.

Kamar yadda kake gani, duk abin da yake cikakke kuma ba zai haifar da matsaloli na musamman ba. Ta hanyar tsoho, an ajiye kome zuwa ɗakin ɗakin "Video" a Windows.

Yanzu game da abubuwan yiwuwa na ShadowPlay don rikodin bidiyon bidiyo idan aka kwatanta da sauran mafita:

  • Dukkan siffofi suna da kyauta ga masu katunan katunan talla.
  • Don yin rikodin bidiyo da kuma ƙuƙwalwar ajiya, an yi amfani da katin zane na katin bidiyon (kuma, yiwuwar, ƙwaƙwalwar ajiya), wato, ba ɗakunan tsakiya na kwamfutar ba. A ka'idar, wannan zai haifar da rashin tasiri na rikodin bidiyo akan FPS a cikin wasa (bayan duk, ba mu taɓa mai sarrafawa da RAM), ko kuma wataƙila ba (bayan duk, muna ɗaukar wasu kayan sadarwar bidiyo) - a nan muna bukatar mu gwada: Ina da wannan FPS tare da rikodin bidiyo da aka kashe. Ko da yake don yin rikodin bidiyo ɗin wannan wannan zaɓi ya kamata ya zama tasiri.
  • Adireshin goyon bayan a cikin shawarwarin 2560 × 1440, 2560 × 1600

Tabbatar da rikodin wasanni na bidiyo daga tebur

Rubutun da kansu suna cikin bidiyo a kasa. Kuma na farko akwai abubuwa da yawa (yana da daraja la'akari cewa ShadowPlay har yanzu yana a cikin BETA version):

  1. Shafin FPS, wanda na gani lokacin rikodi, ba a rubuta a cikin bidiyon (ko da yake yana da alama an rubuta a cikin bayanin sabuntawa na karshe ya kamata).
  2. Lokacin rikodin daga tebur, ba a rubuta maɓalli ba, ko da yake a cikin zaɓuka an saita shi zuwa "Kullum a kan", kuma a cikin rikodi na Windows an saita shi.
  3. Babu matsaloli tare da darajar rikodi, duk abin da aka rubuta yayin da ake bukata, farawa da hotkeys.
  4. A wani lokaci, sau uku FPS a cikin Kalmar ba zato ba tsammani, inda na rubuta wannan labarin, ba ta ɓace ba sai na kashe ShadowPlay (Beta?).

To, sauran sauran bidiyon ne.