Yadda za a sanya girma a AutoCAD

Duk yadda aka tsara zane yana ɗauke da bayani game da girman kayan da aka zana. Tabbas, AutoCAD yana da dama ga dama don daidaitawa.

Bayan karatun wannan labarin, za ku koyi yadda za a yi amfani da kuma daidaita dabi'u a AutoCAD.

Yadda za a sanya girma a AutoCAD

Dimensioning

Dimensioning la'akari da misali na linzamin kwamfuta.

1. Zana abu ko buɗe zanen da kake son girma.

2. Tafi zuwa rubutun Annotations na rubutun a cikin Ƙungiyar Ƙungiyoyi sannan ka danna Maɓallin Size (Lissafin).

3. Danna a farkon da ƙarshen wuri na nisa ma'auni. Bayan haka, danna sake don saita nesa daga abu zuwa layin girma. Kayi kusantar girman girman.

Don ƙarin cikakken zane-zane, yi amfani da haɗin abubuwa. Don kunna su, danna F3.

Taimaka wa masu amfani: Hotunan Hot a AutoCAD

4. Yi sarkar girma. Zaɓi girman da kuka saka kuma a cikin Ƙungiyoyi na Ƙungiji danna maɓallin Ci gaba, kamar yadda aka nuna a cikin hoton.

5. Danna maɓalli a kan dukkanin maki wanda aka haƙa girman. Don kammala aikin, latsa maɓallin "Shigar" ko "Shigar" a cikin mahallin mahallin.

Ana iya auna dukkan matakan da za a iya gwadawa ɗaya daga wani abu tare da danna ɗaya! Don yin wannan, zaɓi "Bayyana" a cikin manyan matakan, danna kan abu kuma zaɓi gefen da girman za a nuna.

Hakazalika, an shigar da angular, radial, daidaici daidaitacce, da radii da diameters.

Abinda ya shafi: Yadda za a ƙara kibiya a AutoCAD

Ana gyara masu girma

Bari mu dubi wasu zaɓin gyare-gyaren girman.

1. Zaɓi girman da dama-danna a menu na mahallin. Zaɓi "Properties".

2. A cikin Lines da Arrows rollout, maye gurbin ƙarshen jerin shimfidawa ta hanyar kafa matakan Tilt a cikin Arrow 1 da Arrow 2 list-down lists.

A cikin kamfanonin mallakar, za ka iya taimakawa da ƙuntata hanyoyi da tsawo, canza launin su da kauri, da kuma saita sigogin rubutu.

3. A kan girman bar, danna maɓallin shimfiɗa na rubutu don motsa shi tare da layi. Bayan danna maɓallin, danna kan rubutu na girman kuma zai canza matsayinsa.

Amfani da matakan girma, zaka iya karya fasalin, rubutu da rubutu da tsawo.

Duba kuma: Yadda ake amfani da AutoCAD

Saboda haka, a takaice dai, mun fahimci yadda za a kara girma a AutoCAD. Gwaji tare da girma kuma zaka iya amfani da su da sassauci da kuma da hankali.