Ɗaukar Hotuna na Home 10.0


Kowane mutum yana son hakora su zama cikakke, kuma kawai tare da murmushi zai iya motsa kowa da mahaukaci. Duk da haka, ba duk saboda halaye na mutum na kwayoyin ba zai iya alfahari da shi.

Idan hakoranka har yanzu ba su janye launin launi mai dusar ƙanƙara, kuma kuna tsaftace su a kowace rana kuma kuna gudanar da wasu matakan da ake bukata, sannan kuyi amfani da fasaha da shirye-shirye na yau da kullum, za ku iya tsabtace su.

Muna magana akan shirin Photoshop. Launi na launin launi ba ya cinye hotunan da kake yi ba, abin banƙyama gare su da sha'awar cire su daga ƙwaƙwalwar ajiyar kyamara ko wani nau'i na irin wannan shirin.

Don tsabtace hakora a Photoshop CS6 ba komai ba ne, don irin wannan manufofin akwai dabaru da yawa. A cikin wannan labarin za mu yi ƙoƙari mu fahimci dukkanin abubuwan da ke tattare da matsala da ƙwarewar kwamfuta. Tare da taimakon shawarwarinmu, za ku sake canza hotuna, kuna jin daɗin ku, abokanku da ƙaunatattunku.

Muna amfani a cikin aikin "Hue / Saturation"

Da farko, bude hoton da muke so muyi gyara. A matsayin samfurin, zamu ɗauki hakora a cikin wani nau'i mai girma na mace mace. Duk wani mataki na farko (mataki na bambanta ko haske) dole ne a yi kafin tsarin sulhuntawa kanta.

Kusa, ƙara karuwa a hoton, saboda haka kana buƙatar danna makullin CTRL da + (da). Muna yin wannan tare da ku har sai lokaci ya yi aiki tare da hoton ba zai zama dadi ba.

Mataki na gaba muna bukatar mu haskaka da hakora a cikin hoto - "Lasso" ko kawai nuna alama. Kayan aiki ya dogara ne kawai akan bukatunku da basirar ƙwarewa. Muna cikin tsarin wannan labari zai yi amfani da shi "Lasso".


Mun zabi ɓangaren da ake so daga cikin hoton, sannan ka zaɓa "Zaɓin" - Canji - Gashin Tsuntsu "za a iya yi daban - SHIFT + F6.

Tsarin yana ƙaddara a girman girman pixel guda ɗaya don hotuna na ƙananan girma, domin ya fi girma daga nau'i biyu da sama. A ƙarshe mun danna "Ok"don haka mun gyara sakamakon kuma ajiye aikin da aka yi.

Ana amfani da tsarin sauyawa don ƙin gefuna tsakanin sassan siffar da aka zaba kuma ba'a zaɓa. Irin wannan tsari ya sa ya yiwu ya sa buri ya fi yarda.

Kusa, danna kan "Daidaitawa yadudduka" kuma zaɓi "Hue / Saturation".

Sa'an nan, don yin hakorar hakora a Photoshop, za mu zabi rawaya launi ta danna ALT + 4, kuma ƙara ƙaddamar da haske ta hanyar motsi sakonnin zuwa dama.

Kamar yadda kake gani, a kan hakoran samfurin akwai wuraren ja.
Tura ALT + 3kira jan launi, kuma ja jan haske mai haske zuwa dama har sai yankunan jan ya ɓace.

A sakamakon haka, mun sami kyakkyawan sakamako, amma hakoranmu sun juya launin toka. Don wannan wannan abu marar amfani ya ɓace, yana da muhimmanci don ƙara saturation ga rawaya.

Saboda haka ya zama mafi kyau, muna ajiye aikinmu ta latsawa "Ok".

Don daidaitawa da sauya hotuna da hotunanka akwai wasu fasahohi da hanyoyi masu nauyin haɓaka fiye da ku kuma na duba a cikin wannan labarin.

Zaka iya nazarin su a yanayin zaman kanta, "wasa" tare da waɗannan ko wasu saituna da halaye. Bayan ƙwace gwaji da kuma mummunan sakamako za ku zo ga kyakkyawar haɓakar hoto.

Sa'an nan kuma za ku iya fara kwatanta siffar asalin kafin daidaitawa da kuma gaskiyar cewa a ƙarshe, bayan abubuwa masu sauki da kuka aikata.

Abin da muka ƙare tare da bayan aiki da amfani da Photoshop.

Kuma mun sami sakamako mai kyau, hakoran hakora sun bace, kamar dai basu kasance ba. Kamar yadda ka lura, kallon hotuna guda biyu daban-daban, bisa ga sakamakon aikin mu da mai sauƙi, hakora sun sami launi da ake bukata.

Kawai yin amfani da wannan darasi da tukwici, zaka iya shirya duk hotunan da mutane ke yin murmushi.