Muna haɗi da saka idanu zuwa kwakwalwa guda biyu


Duk da babbar shahararrun wasanni na flash, na'urorin diski masu sarrafawa suna gudana. Saboda haka, masana'antun katako na gida suna samar da goyan baya ga direbobi CD / DVD. Yau muna so mu gaya muku yadda za'a haxa su zuwa cikin mahaifiyar.

Yadda zaka haɗu da drive

Haɗa maɓallin fitarwa kamar haka.

  1. Cire haɗin kwamfutar kuma, sabili da haka, mahaifiyar daga hannun.
  2. Cire kullun gefe biyu na tsarin tsarin don samun damar shiga cikin mahaifiyar.
  3. A matsayinka na mai mulki, kafin a haɗa zuwa kullun "motherboard" za ka buƙaci shigarwa a cikin sashin dacewa a sashin tsarin. Ana nuna wurin da yake kusa da shi a cikin hoton da ke ƙasa.

    Shigar da tarkon kaya sannan kuma gyara shi da sutura ko madogara (dangane da tsarin tsarin).

  4. Gaba, mahimmin mahimmanci - haɗin da ke cikin hukumar. A cikin labarin kan masu haɗin katakon katakon katakon katako, muna kusantar da manyan mashigai don haɗa na'urorin ƙwaƙwalwa. Waɗannan su ne IDE (wanda ba a dade ba, amma har yanzu ana amfani dasu) da kuma SATA (mafi yawan zamani da na kowa). Don sanin irin nau'in kaya da kake da shi, duba kullin haɗi. Wannan shi ne abin da kebul ɗin na SATA kamar:

    Sabili da haka - ga IDE:

    A hanyar, kwakwalwar diski (kwakwalwa mai kwakwalwa) an haɗa ta ne kawai ta hanyar tashar IDE.

  5. Haɗa kaya zuwa mai haɗin dace a kan jirgin. A yanayin SATA, yana kama da wannan:

    A cikin yanayin IDE - kamar wannan:

    Sa'an nan kuma ya kamata ka haɗa wutar lantarki zuwa PSU. A cikin haɗin SATA, wannan ita ce mafi girman ɓangaren igiya na kowa, a cikin IDE shi ne ɓangaren ɓangaren wayoyi.

  6. Bincika ko kun haɗa kullun daidai, sannan ku maye gurbin ɗakunan tsarin tsarin kuma kunna kwamfutar.
  7. Mafi mahimmanci, kwamfutarka ba za ta kasance a bayyane a cikin tsarin ba. Domin OS ya gane shi daidai, dole ne a kunna motsa jiki a cikin BIOS. Wannan labarin zai taimaka maka a kasa.

    Darasi: Kunna drive a BIOS

  8. Karshe - kullin CD / DVD zai yi aiki sosai.

Kamar yadda kake gani, babu wani abu mai rikitarwa - idan ya cancanta, za ka iya maimaita hanya a kan kowane katako.