Kamar yadda ka sani, duk wani bayanin da aka kofe lokacin da kake aiki a kan PC an sanya shi a kan takarda kai (BO). Bari mu koyi yadda za a duba bayanan da ke kunshe a cikin takarda-kwandon kwamfuta na Windows 7.
Dubi bayanan bayanai daga kwandon allo
Da farko, dole ne a ce cewa irin wannan kayan aiki na kasa-kasa ba ya wanzu. BO shi ne wani ɓangare na RAM na PC, inda an rubuta duk wani bayanan yayin yin kwafi. Dukkanin bayanan da aka adana a kan wannan shafin, kamar sauran abubuwan ciki na RAM, an share shi lokacin da aka sake fara kwamfutar. Bugu da ƙari, lokaci na gaba da ka kwafe, an riga an maye gurbin tsofaffin bayanai a cikin takarda allo tare da sababbin.
Ka tuna cewa duk abubuwan da aka zaɓa suna ƙara wa allo, wanda ake amfani da haɗin kai. Ctrl + C, Ctrl + Saka, Ctrl + X ko ta hanyar mahallin menu "Kwafi" ko dai "Yanke". Har ila yau, an sanya hotunan kariyar kwamfuta ga BO, wanda aka samu ta latsawa PrScr ko Alt PrScr. Dukkan aikace-aikacen suna da mahimman hanyoyi don saka bayanai a kan allo.
Yadda za a duba abinda ke ciki na kwamfutar allo? A kan Windows XP, wannan za a iya yi ta hanyar aiwatar da tsarin filebrd.exe tsarin. Amma a cikin Windows 7, wannan kayan aiki ya ɓace. Maimakon haka, fayil file.exe yana da alhakin aikin BO. Idan kana son ganin inda wannan fayil yake, to, je adireshin da ke gaba:
C: Windows System32
Yana cikin wannan fayil cewa fayil din sha'awa yana samuwa. Amma, ba kamar analog ɗin a kan Windows XP ba, abin da ke cikin akwatin allo, gudana wannan fayil, bazai aiki ba. A kan Windows 7, wannan za'a iya aiwatar da shi kawai ta amfani da software na ɓangare na uku.
Bari mu gano yadda za mu duba abubuwan da BO da tarihinsa.
Hanyar 1: Clipdiary
A cikin daidaitattun hanyoyin Windows 7, zaka iya duba kawai abun ciki na yanzu na kwamfutar allo, wato, bayanan da aka kwashe. Duk abin da aka kofe a baya an share shi kuma ba don samuwa ta hanyar daidaitattun hanyoyin. Abin farin ciki, akwai aikace-aikace na musamman da ke ba ka damar duba tarihi na sanya bayanin a cikin BO kuma, idan ya cancanta, mayar da shi. Ɗaya daga cikin waɗannan shirye-shirye shine Clipdiary.
Download Clipdayry
- Bayan sauke Clipdiary daga shafin yanar gizon da kake buƙatar shigar da wannan aikace-aikacen. Bari muyi tafiya a kan wannan hanya da cikakken bayani, tun da yake, duk da sauƙin da kullin da yake ciki, mai sakawa na aikace-aikacen yana da ƙwarewar harshen Turanci, wanda zai iya haifar da wasu matsala ga masu amfani. Gudun fayil ɗin shigarwa. Mai sakawa na Clipdiary ya buɗe. Danna "Gaba".
- Gila da yarjejeniyar lasisi ya buɗe. Idan kun fahimci Turanci, za ku iya karanta shi, in ba haka ba kawai latsa "Na amince" ("Na yarda").
- Gila yana buɗewa inda aka sanya takaddamar shigarwa da takaddama. By tsoho wannan jagorar ce. "Fayilolin Shirin" disk C. Idan ba ku da wasu dalilai masu dacewa, to, kada ku canza wannan saiti, amma kawai danna "Gaba".
- A cikin taga mai zuwa za ka iya zaɓar wane babban fayil na menu "Fara" nuna hoton shirin. Amma muna ba da shawara cewa ku bar duk abin da ba a canja ba kuma danna "Shigar" don fara shigar da aikace-aikacen.
- Tsarin shigarwa na Clipdiary ya fara.
- Bayan kammalawa, sakon game da shigarwar shirye-shirye na Clipdiary zai bayyana a cikin mai sakawa. Idan kana so a sauke software ɗin nan da nan bayan ya fita daga mai sakawa, sai ka tabbata cewa "Run Clipdayry" An duba. Idan kana so ka dakatar da kaddamar, to an cire wannan akwati. Yi ɗayan ayyukan da ke sama kuma latsa "Gama".
- Bayan haka, an buɗe maɓallin zaɓi na harshen. Yanzu zai yiwu a sauya ƙirar ɗan harshe na Ingilishi zuwa samfurin Rasha na aikace-aikacen Clipdiary kanta. Don yin wannan, nemo da haskaka a jerin "Rasha" kuma danna "Ok".
- Yana buɗe Wizard Saiti na Clipdiary. Anan za ku iya siffanta aikace-aikacen bisa ga abubuwan da kuke so. A cikin sakin maraba, kawai latsa "Gaba".
- Gashi na gaba zai jawo hankalin ku don saita haɗin maɓallan wuta don kiran BO. A tsoho shi ne hade. Ctrl + D. Amma idan kuna so, za ku iya canza shi zuwa kowane ɗaya ta hanyar ƙayyade haɗuwa a cikin filin dacewar wannan taga. Idan ka zaɓi akwatin a kusa "Win", to, wannan maballin zai bukaci a yi amfani da ita don kiran taga (misali, Win + Ctrl + D). Bayan haɗin haɗi ya shiga ko hagu ta tsoho, latsa "Gaba".
- Wurin na gaba zai bayyana manyan abubuwan da ke cikin shirin. Za ka iya fahimtar kanka tare da su, amma ba za mu kasance a kan su a yanzu ba, kamar yadda zamu nuna a cikin ɗan ƙara yadda duk abin yake aiki. Latsa ƙasa "Gaba".
- Wurin na gaba zai buɗe "Page don aiki". A nan an gayyatar ku don ku gwada kanku, yadda aikin yake aiki. Amma za mu dube shi daga baya, kuma yanzu duba akwatin kusa da "Na fahimci yadda zan yi aiki tare da shirin" kuma latsa "Gaba".
- Bayan haka, taga yana buɗewa don tayar da ku don zaɓar maɓallin hotuna don shigarwa da sauri na shirin baya da na gaba. Zaka iya barin dabi'u masu tsoho (Ctrl + Shift + Up kuma Ctrl + Shift + Down). Danna "Gaba".
- A cikin taga ta gaba an sake nunawa don gwada aiki ta amfani da misali. Latsa ƙasa "Gaba".
- Sa'an nan kuma an ruwaito cewa yanzu kai da shirin suna shirye su je. Latsa ƙasa "Kammala".
- Clipdiary zai yi aiki a bango da kuma rikodin duk bayanan da ke zuwa allo yayin da aikace-aikacen ke gudana. Babu buƙatar kaddamar da Clipdayry, tun da an rubuta aikace-aikacen a cikin izini kuma yana farawa tare da tsarin aiki. Don duba BO log, rubuta haɗin da kuka ƙayyade Wizard Saiti na Clipdiary. Idan ba ku yi canje-canje ga saitunan ba, to, ta hanyar tsoho zai kasance haɗuwa Ctrl + D. Fila yana bayyana inda duk abubuwan da aka sanya a cikin BO yayin aikin wannan shirin an nuna. Wadannan abubuwa an kira shirye-shiryen bidiyo.
- Anan za ku iya dawo da duk wani bayani da aka sanya a cikin BO a yayin aikin na shirin, wanda ba za'a iya yi tare da kayan aikin OS na yau da kullum ba. Bude shirin ko takardun da za a saka bayanai daga BO tarihi. A cikin Clipdiary window, zaɓi shirin da kake son mayarwa. Danna sau biyu tare da maɓallin linzamin hagu ko danna Shigar.
- Bayanai daga BO zai saka a cikin takardun.
Hanya na 2: Mai Sauƙi Mai Saukewa
Shirin na gaba na uku wanda ya ba ka damar yin manipulation tare da BO kuma duba abinda ke ciki shi ne Mai Saurin Hotuna. Ba kamar shirin da ya gabata ba, yana ba ka damar duba tarihin ajiye bayanai a kan allo, amma kawai bayanin da yake a yanzu. Amma Mai Sauƙaƙe Mai Saukewa yana ba ka damar duba bayanai a wasu nau'i-nau'i.
Sauke Hotuna Mai Saukewa
- Mai saka kallon kwaskwarima yana da fasali mai ɗaurawa wanda baya buƙatar shigarwa. Don fara aiki tare da shirin ya isa ya gudu da fayil din da aka sauke.
- A gefen hagu na ɗakilwar ya ƙunshi jerin nau'ukan daban-daban wanda zai yiwu don duba bayanan da aka sanya a kan allo. Ta hanyar tsoho, shafin yana buɗewa. "Duba"wanda yayi daidai da tsarin rubutu.
A cikin shafin "Harshen Harshen Magana" Zaka iya duba bayanan a cikin tsarin RTF.
A cikin shafin "Tsarin HTML" ya buɗe da BO abun ciki, gabatar a cikin hanyar HTML hypertext.
A cikin shafin "Harshen Rubutun Unicode" gabatar da rubutu mai rubutu da rubutu a cikin tsari na fannin, da dai sauransu.
Idan akwai hoton ko hotunan hoto a BO, ana iya ganin hoton a shafin "Duba".
Hanyar 3: CLCL
Shirin na gaba wanda zai iya nuna abin da ke ciki na kwamfutar hannu shine CLCL. Yana da kyau saboda yana hada da damar shirye-shirye na baya, wato, yana ba ka damar duba abinda ke ciki na BO log, amma kuma yana baka zarafi don ganin bayanai a cikin daban-daban tsarin.
Sauke CLCL
- CLCL ba buƙatar shigarwa ba. Kawai cire kayan da aka sauke da kuma sauke CLCL.EXE. Bayan wannan, gunkin hoton yana bayyana a cikin tayin, kuma ta kanta a baya ta fara kama dukkan canje-canje da ke faruwa a cikin allo. Don kunna maɓallin CLCL don duba BO, buɗe filin kuma danna gunkin shirin a cikin nau'i na takarda.
- Kayan CLCL ya fara. A gefen hagu akwai sassan biyu. "Rubutun allo" kuma "Jarida".
- Lokacin danna sunan sashen "Rubutun allo" Jerin nau'ukan daban-daban suna buɗewa inda zaka iya duba abun ciki na yanzu na BO. Don yin wannan, kawai zaɓi hanyar da ya dace. An nuna abun ciki a tsakiyar taga.
- A cikin sashe "Jarida" Kuna iya duba jerin abubuwan da aka sanya a cikin BO a yayin aikin CLCL. Bayan ka latsa sunan wannan sashe, jerin bayanai zasu bude. Idan ka latsa sunan kowane abu daga wannan jerin, sunan tsarin da ya dace da zaɓaɓɓen zaɓin zai bude. A tsakiyar taga zai nuna abinda ke ciki na kashi.
- Amma don duba log ɗin ba lallai ba wajibi ne don kira babban taga na CLCL, ba da damar Alt + C. Bayan haka, jerin abubuwan da za a buɗa a cikin menu mahallin ya bayyana.
Hanyar 4: Matakan Windows na Windows
Amma watakila akwai sauran zaɓi don duba abinda ke ciki na BO da ke cikin Windows 7? Kamar yadda aka ambata a sama, hanyar da ba ta gudu ba ta wanzu. A lokaci guda, akwai wasu samfurori don duba abin da halin yanzu ya ƙunshi BW.
- Don yin amfani da wannan hanya, yana da kyau don ka san ko wane nau'in abun ciki yana a cikin takarda-rubutu: rubutu, hoto, ko wani abu dabam.
Idan rubutun yana cikin BO, sa'an nan kuma duba abubuwan da ke ciki, kawai bude duk wani editan rubutu ko mai sarrafawa kuma, saita siginan kwamfuta zuwa sararin samaniya, amfani Ctrl + V. Bayan haka, za a nuna abun ciki na cikin BO.
Idan BO yana dauke da hotunan hoto ko hoton, to, a cikin wannan yanayin bude taga mai ban mamaki na editan zane, misali Paint, da kuma amfani Ctrl + V. Za a saka hoton.
Idan BO yana ƙunshe da fayil ɗaya, to, a wannan yanayin akwai wajibi a kowane mai sarrafa fayil, alal misali, in "Duba"shafi hade Ctrl + V.
- Matsalar za ta kasance idan ba ku san irin nau'in abun cikin cikin buffer ba. Alal misali, idan kuna kokarin shigar da abun ciki a cikin editan rubutu azaman nau'in hoto (hoto), to, baza ku iya yin wani abu ba. Kuma a madadin haka, ƙoƙarin shigar da rubutu daga BO a cikin edita mai zane yayin aiki a yanayin daidaitattun lalacewa ga rashin nasara. A wannan yanayin, idan ba ku san takamaiman nau'in abun ciki ba, za mu bayar da shawarar yin amfani da daban-daban na shirye-shirye har sai an nuna abun ciki a ɗaya daga cikinsu.
Hanyar 5: Shirye-shiryen allo a cikin Windows 7
Bugu da ƙari, wasu shirye-shiryen da ke gudana a kan Windows 7 suna dauke da takardun allo. Irin waɗannan aikace-aikacen sun haɗa da, misali, shirye-shirye daga ɗakin Microsoft Office. Ka yi la'akari da yadda za ka duba BO game da misalin kalma mai amfani da kalma.
- Aiki a cikin Kalma, je shafin "Gida". A cikin kusurwar dama na kushin "Rubutun allo"Akwai ƙananan gunki a cikin siffar ƙuƙwalwar ƙwaƙwalwa a cikin kintinkiri. Danna kan shi.
- An buɗe tasirin BO na cikin shirin Kalmar. Zai iya ɗaukar har zuwa abubuwan da aka kwashe 24 da aka kwashe.
- Idan kana so ka saka nau'ikan daidai daga jaridar zuwa cikin rubutun, to kawai ka sanya siginan kwamfuta cikin rubutun inda kake son ganin sakawa, kuma danna sunan mahaɗin a jerin.
Kamar yadda kake gani, Windows 7 yana da kayan aikin ginawa masu iyakance don duba abubuwan da ke ciki na allo. Yawanci, zamu iya cewa ikon da ke da cikakken ikon duba abubuwan da ke ciki a cikin wannan tsarin aiki bai wanzu ba. Amma ga waɗannan dalilai akwai aikace-aikacen ɓangare na uku. Gaba ɗaya, za a iya raba su cikin shirye-shiryen da ke nuna abubuwan da ke ciki na BO a wasu nau'i-nau'i, kuma a cikin aikace-aikace da ke samar da damar duba kullun. Akwai kuma software da ke ba da izinin aiki guda biyu a lokaci guda, kamar CLCL.