Yadda za a gano kalmar sirri daga cibiyar sadarwar Wi-Fi

Sannu

Yau, cibiyoyin sadarwa na Wi-Fi suna shahararrun, a kusan kowane gida inda akwai damar Intanit - akwai kuma na'ura mai ba da hanyoyin sadarwa na Wi-Fi. Yawancin lokaci, kafa da kuma haɗawa zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi sau ɗaya - ba dole ba ka tuna da kalmar wucewa don shi (maɓallin kewayawa) na dogon lokaci, kamar yadda aka ƙara shiga ta atomatik lokacin da aka haɗa zuwa cibiyar sadarwar.

Amma a nan ya zo lokacin kuma kana buƙatar haɗi sabon na'ura zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi (ko, misali, sake shigar da Windows kuma rasa saitunan akan kwamfutar tafi-da-gidanka ...) - kuma ka manta kalmarka ta sirri ?!

A cikin wannan ƙananan labarin Ina so in faɗi game da hanyoyi da yawa da zasu taimaka wajen gano kalmar sirrin Wi-Fi ɗinku (zaɓi abin da ya fi dacewa da ku).

Abubuwan ciki

  • Lambar hanyar hanyar 1: duba kalmar sirri a cikin saitunan cibiyar Windows
    • 1. Windows 7, 8
    • 2. Windows 10
  • Lambar hanyar hanyar 2: samun kalmar sirri a cikin saitunan Wi-Fi roturea
    • 1. Yaya za a gano adireshin saitunan na'ura mai ba da hanya ba tare da shigar da su ba?
    • 2. Yadda za'a gano ko canza kalmar sirri a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Lambar hanyar hanyar 1: duba kalmar sirri a cikin saitunan cibiyar Windows

1. Windows 7, 8

Hanyar da ta fi sauƙi kuma mafi sauri don gano kalmar sirri daga cibiyar sadarwar Wi-Fi ita ce duba abubuwan da ke cikin cibiyar sadarwa, wanda shine, wanda ta hanyar da kake samun Intanit. Don yin wannan, a kan kwamfutar tafi-da-gidanka (ko wani na'urar da aka riga an saita tare da cibiyar sadarwar Wi-Fi) je zuwa Cibiyar sadarwa da Sharing.

Mataki na 1

Don yin wannan, danna-dama a kan Wi-Fi icon (kusa da agogo) kuma zaɓi wannan sashe daga menu mai saukewa (duba fig 1).

Fig. 1. Cibiyar sadarwa da Ƙungiyar Sharingwa

Mataki na 2

Sa'an nan kuma, a bude taga, muna duba ta hanyar hanyar sadarwa mara waya wadda muke da damar samun Intanit. A cikin fig. 2 a kasa yana nuna yadda yake kama da Windows 8 (Windows 7 - duba Figure 3). Latsa linzamin kwamfuta akan cibiyar sadarwa mara waya ta "Autoto" (sunan hanyar sadarwarka zai bambanta).

Fig. 2. Sadarwar mara waya - kaddarorin. Windows 8.

Fig. 3. Juyawa zuwa haɗin Intanet a Windows 7.

Mataki na 3

Dole ne bude taga tare da jihar mu na cibiyar sadarwar mu: a nan za ka iya ganin gudunmawar haɗi, tsawon lokaci, sunan cibiyar sadarwa, adadin adadin da aka aika da kuma karɓa, da dai sauransu. Muna da sha'awar "abubuwan da ke cikin layin waya" - zuwa wannan sashe (duba Figure 4).

Fig. 4. Matsayin Wi-Fi mara waya mara waya.

Mataki na 4

Yanzu ya rage kawai don zuwa shafin "tsaro", sa'an nan kuma a ajiye akwatin "nuna abubuwan da aka shigar." Saboda haka, za mu ga maɓallin tsaro don samun damar wannan cibiyar sadarwa (duba Figure 5).

Sa'an nan kuma kawai kwafe shi ko rubuta shi, sa'an nan kuma shigar da shi lokacin da ka ƙirƙiri haɗin kan wasu na'urorin: kwamfutar tafi-da-gidanka, netbook, waya, da dai sauransu.

Fig. 5. Abubuwan mallakar Wi-Fi mara waya mara waya.

2. Windows 10

A cikin Windows 10, alamar game da haɗin ci nasara (ba tare da nasara) ba zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi kuma an nuna a gaba da agogo. Danna kan shi, da kuma a cikin taga pop-up, bude mahaɗin "saitunan cibiyar sadarwa" (kamar yadda a cikin siffa 6).

Fig. 6. Saitunan cibiyar sadarwa.

Kusa, bude mahaɗin "Gudanar da Siffofin Siffofin" (duba Figure 7).

Fig. 7. Babba Mai Saukaka Saituna

Sa'an nan kuma zaɓi adaftinka da ke da alhakin haɗawar mara waya kuma zuwa "jihar" (kawai danna shi da maɓallin linzamin maɓallin dama kuma zaɓi wannan zaɓi a cikin menu na farfadowa, duba Figure 8).

Fig. 8. Matsayin cibiyar sadarwa mara waya.

Nan gaba kana buƙatar shiga shafin "Mara waya na Kamfanin Sadarwa".

Fig. 9. Mara waya na Kamfanin Sadarwa

A cikin "Tsaro" shafin akwai shafi "Tsaro Cibiyar Tsaro" - wannan shine kalmar sirri da ake so (duba Figure 10)!

Fig. 10. Kalmar wucewa daga cibiyar sadarwar Wi-Fi (duba "Maɓallin Tsaro Cibiyar sadarwa") ...

Lambar hanyar hanyar 2: samun kalmar sirri a cikin saitunan Wi-Fi roturea

Idan a Windows ba za ka iya gano kalmar sirri daga cibiyar sadarwar Wi-Fi ba (ko kana buƙatar canza kalmar wucewa), to ana iya yin haka a saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. A nan yana da wuya a bayar da shawarwari, kamar yadda akwai hanyoyi masu yawa na hanyoyin da kuma ko'ina akwai wasu nuances ...

Duk abin da na'urar mai ba da hanya ta hanyoyin sadarwa ta kasance, kana buƙatar fara zuwa saitunan.

Saiti na farko ita ce adireshin don shigar da saitunan yana iya zama daban: wani wuri //192.168.1.1/, da kuma wani wuri //192.168.10.1/, da dai sauransu.

Ina tsammanin a nan akwai wasu takardunku na da amfani gare ku:

  1. yadda za a shigar da saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa:
  2. Me yasa ba zan iya zuwa saitunan na'ura ba:

1. Yaya za a gano adireshin saitunan na'ura mai ba da hanya ba tare da shigar da su ba?

Mafi kyawun zaɓi shi ne kuma ya dubi kaddarorin haɗi. Don yin wannan, je zuwa Cibiyar Sadarwa da Cibiyar Shaɗi (labarin da ke sama ya bayyana yadda za a yi haka). Je zuwa kaddarorin haɗin mu mara waya ta hanyar amfani da Intanet.

Fig. 11. Wurin sadarwa mara waya - bayani game da shi.

Sa'an nan kuma danna shafin "bayani" (kamar yadda a cikin siffa 12).

Fig. 12. Bayanin haɗi

A cikin taga wanda ya bayyana, dubi layin na uwar garken DNS / DHCP. Adireshin da aka ƙayyade a cikin waɗannan layi (a cikin akwati na 192.168.1.1) - wannan ita ce adireshin saitunan na'ura mai ba da hanya (duba Fig. 13).

Fig. 13. Adireshin hanyoyin da aka samo asirin hanyoyin da aka samo!

A gaskiya, to amma ya kasance kawai don zuwa wannan adireshin a kowane mai bincike kuma shigar da kalmar wucewa ta gaskiya don samun dama (Na ambata a cikin labarin da ke sama da haɗin zuwa abubuwan da na ke, inda aka bincika wannan lokacin a cikin cikakken bayani).

2. Yadda za'a gano ko canza kalmar sirri a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Muna ɗauka cewa mun shiga saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Yanzu ya kasance kawai don gano inda kalmar sirri ke ɓoye a cikinsu. Zan yi la'akari da ƙananan masana'antun masana'antun na'ura mai gwadawa.

TP-LINK

A TP-LINK, kana buƙatar bude Sashen waya, sa'an nan kuma shafin Tsaro mara waya, da kuma kusa da kalmar PSK za ku sami maɓallin cibiyar sadarwa da ake buƙata (kamar yadda a cikin Hoto na 14). A hanyar, kwanan nan akwai ƙaramin kamfanonin Rasha, inda ya fi sauƙin gane shi.

Fig. 14. TP-LINK - Saitunan haɗin Wi-Fi.

D-LINK (300, 320 da sauransu)

A D-LINK, yana da sauƙin ganin (ko sauya) kalmar wucewa daga cibiyar sadarwar Wi-Fi. Sai kawai bude shafin Saitin (Mara waya mara waya, duba Figure 15). A kasan shafin za a sami filin don shigar da kalmar sirri (Maɓallin cibiyar sadarwa).

Fig. 15.D-LINK na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Asus

Harkokin ASUS, da mahimmanci, duk suna da goyon baya na Rasha, wanda ke nufin neman gaskiya yana da sauƙi. Sashe na "Sadarwar Sadarwar Sadarwar", sannan ka bude shafin "Janar", a cikin "Shafin Farko na WPA Key" - kuma za a sami kalmar wucewa (a cikin siffa 16 - kalmar sirri daga cibiyar sadarwa "mmm").

Fig. 16. ASUS na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Rostelecom

1. Domin shigar da saitunan Rostelecom na'urar sadarwa, je zuwa 192.168.1.1, sa'annan ka shigar da shiga da kalmar wucewa: tsoho shi ne "admin" (ba tare da fadi ba, shigar da shiga da kalmar wucewa a duka wurare, sannan latsa Shigar).

2. Sa'an nan kuma kana bukatar ka je ɓangaren "WLAN Setup -> Tsaro". A cikin saitunan, akasin "kalmar WPA / WAPI", danna kan "nuni ..." (duba siffa 14). Anan zaka iya canja kalmar sirri.

Fig. 14. Mai sauƙi daga Rostelecom - canji na sirri.

Duk abin da na'urar mai ba da wutar lantarki ta kasance, a gaba ɗaya, ya kamata ka je wani sashe mai kama da haka: WLAN saituna ko WLAN saituna (WLAN yana nufin saitunan cibiyar sadarwa mara waya). Sa'an nan kuma maye gurbin ko duba maɓallin, mafi sau da yawa sunan wannan layi shine: Maɓallin cibiyar sadarwa, fassarar, passwowd, kalmar sirri Wi-Fi, da dai sauransu.

PS

Ƙari mai sauki ga nan gaba: samun littafi ko rubutu kuma rubuta wasu kalmomi masu mahimmanci da damar samun dama ga wasu ayyuka a ciki. Kawai kada ku yi kuskure don rubuta manyan lambobin wayarku. Wannan takarda zai kasance mai dacewa na dogon lokaci (daga kwarewar sirri: lokacin da wayar ta kashe ba zato ba tsammani, ya kasance kamar "ba tare da hannu ba" - ko da aikin "tashi" ...)!