Ɗaya daga cikin manyan ayyuka na shirin Skype shi ne sauti da tattaunawar bidiyo. A al'ada, irin wannan sadarwa ba tare da na'urar rikodi ba, wato, makirufo, ba zai yiwu ba. Amma, rashin alheri, wani lokacin rikodin na'urorin ya kasa. Bari mu gano ma'anar matsaloli da hulɗar rikodin sauti da Skype, da kuma yadda za'a magance su.
Rashin kuskure
Ɗaya daga cikin dalilan da suka fi dacewa saboda rashin hulɗa tsakanin microphone da shirin Skype shine haɗin da ba daidai ba na na'urar rikodi zuwa kwamfuta. Duba cewa an saka maɓallin ƙararrawa a cikin mahaɗin kwamfuta. Har ila yau, kula da gaskiyar cewa an haɗa shi daidai ga mai haɗawa don na'urorin rikodi. Sau da yawa akwai lokuta idan masu amfani da rashin amfani suka haɗa microphone zuwa mai haɗin da aka nufa don haɗin masu magana. Musamman sau da yawa wannan ya faru ne lokacin da aka haɗa ta gaban kwamfutar.
Ƙararren murya
Wani zaɓi shine rashin aiki na microphone - rashin cin nasara. A wannan yanayin, ƙwaƙwalwar ajiya ta fi ƙaruwa, hakan ya fi yiwuwa yiwuwar rashin nasara. Rashin ƙananan ƙananan wayoyin yana da wuya, kuma, a mafi yawan lokuta, za'a iya haifar da mummunar lalacewa ga wannan nau'in na'urar. Kuna iya gwada makirufo ta hanyar haɗa shi zuwa wata kwamfuta. Zaka kuma iya haɗa wani na'ura mai rikodi zuwa PC naka.
Drivers
Dalilin dalili shine cewa Skype bai ga makirufo ba shine rashi ko lalacewa ga direbobi. Don bincika matsayinsu, kana buƙatar je zuwa Mai sarrafa na'ura. Abu ne mai sauki don yin wannan: danna maɓallin haɗi Win + R a kan keyboard, kuma a cikin Run taga wanda ya buɗe, shigar da kalmar "devmgmt.msc". Danna maballin "OK".
Kafin mu buɗe taga mai sarrafa na'ura. Bude ɓangaren "Sauti, bidiyo da kuma na'urorin wasanni." Dole ne ya ƙunshi akalla direbobi guda ɗaya.
Idan babu irin wannan, dole ne a shigar da direba daga shigarwar disk, ko sauke daga Intanet. Ga masu amfani waɗanda ba su da mallaka na waɗannan batutuwa, mafi kyawun zaɓi zai kasance don amfani da shirye-shirye na musamman don shigarwa direbobi.
Idan direba yana kan jerin na'urorin da aka haɗa, amma akwai ƙarin alamar (gicciye giciye, alamar motsawa, da dai sauransu.) Kishiyar sunansa, wannan yana nufin cewa wannan direba yana ɓarna ko rashin aiki. Don tabbatar da cewa yana aiki, danna kan sunan, kuma zaɓi "Abubuwan" a cikin menu mahallin.
A cikin taga wanda ya buɗe, bayani game da kaddarorin direba ya kamata a rubuta su "Na'urar yana aiki yadda ya dace."
Idan akwai rubutun wasu nau'i, to yana nufin wani aiki mara kyau. A wannan yanayin, zaɓin sunan na'ura, sa'an nan kuma muna kira menu na mahallin, kuma zaɓi "Share" abu.
Bayan cire direba, ya kamata ka sake shigar da ita a cikin ɗaya daga cikin hanyoyin da aka ambata a sama.
Har ila yau, za ka iya sabunta direbobi ta hanyar kiran mahallin mahallin da zaɓar abin da yake daidai.
Zaɓin zaɓi mara kyau a cikin saitunan Skype
Idan an haɗa wasu na'urorin rikodin sauti da komfuta, ko wasu ƙananan magunguna an haɗa su a gaba, to yana yiwuwa yiwuwar Skype an saita don karɓar sauti daga gare su, kuma ba daga makirufo kake magana ba. A wannan yanayin, kana buƙatar canza sunan cikin saitunan ta hanyar zaɓar na'urar da muke bukata.
Muna bude shirin Skype, kuma a cikin menu muna matakai na gaba akan abubuwan "Kayan aiki" da "Saituna ...".
Na gaba, je zuwa "Sauti Sauti".
A saman wannan taga shine akwatin saitunan Microphone. Danna kan taga don zaɓar na'urar, sa'annan zaɓi microphone wanda muke magana.
Bugu da ƙari, muna kula da gaskiyar cewa jubi "Ƙara" ba ze ba kome ba. Wannan yana iya zama dalili cewa Skype ba ya haɓaka abin da kake faɗi a cikin makirufo. Idan har aka gano wannan matsala, za mu fassara maƙerin zuwa dama, bayan an cire wani zaɓi "Izinin saitin maɓalli na atomatik".
Bayan an saita saitunan, kada ka manta ka danna maɓallin "Ajiye", in ba haka ba bayan rufe taga, za su koma zuwa ga baya.
Ƙari da yawa, matsalar da mai shiga tsakani ba ya jin ka akan Skype an rufe shi a cikin wani batu. A can, tambayoyin sun tashi ba kawai game da aikin mai rikodin sauti ba, amma kuma game da matsaloli a gefe ɗaya.
Kamar yadda kake gani, matsalar matsalar Skype tare da na'urar rikodi na sauti zai iya zama akan matakai uku: fashewa ko kuskuren haɗin na'urar kanta; matsalolin direbobi; Saitunan da ba daidai ba a Skype. Kowane ɗayan su an warware ta ta hanyar algorithms, wanda aka bayyana a sama.