Idan ya zo don tallafawa kwamfutar a Windows 8, wasu masu amfani waɗanda suka yi amfani da kayan aiki na ɓangare na uku ko kayan aikin Windows 7 na iya samun wasu matsaloli.
Ina bayar da shawarar cewa ka fara karanta wannan labarin: Samar da al'ada Windows 8 dawo da hoto
Amma ga saitunan da Metro aikace-aikace a Windows 8, duk wannan ana adana ta atomatik idan kana amfani da asusun Microsoft kuma za'a iya amfani da shi a kan kowane kwamfuta ko a kan kwamfutar guda bayan sake shigar da tsarin aiki. Duk da haka, aikace-aikace aikace-aikace, i.e. Duk abin da kuka shigar ba tare da yin amfani da kantin kayan aikin Windows ba ta sake amfani da ita kawai asusun ba zai zama ba: duk abin da kuka samu shine fayil a kan tebur tare da jerin aikace-aikace da aka rasa (a gaba ɗaya, wani abu da ya rigaya). Sabuwar umarni: Wata hanyar, da kuma amfani da tsarin dawo da hoton a Windows 8 da 8.1
Tarihin Fayil a Windows 8
Har ila yau, a Windows 8 akwai sabon fasali - Tarihin Fassara, wanda ke ba ka damar ajiye fayiloli ta atomatik zuwa cibiyar sadarwa ko rumbun kwamfutar waje kowane minti 10.
Duk da haka, ba "Tarihin Fayil" ba kuma ceton hanyoyin Metro ba dama mu kullawa sa'an nan kuma mayar da komputa duka gaba ɗaya, ciki har da fayiloli, saituna da kuma aikace-aikace.
A cikin Windows 8 Control Panel, zaku sami wani abu mai mahimmanci "Saukewa", amma wannan ba haka bane - komfurin dawo da shi yana nufin wani hoton da zai ba ka damar kokarin mayar da tsarin idan akwai, alal misali, rashin yiwuwar farawa. Har ila yau, akwai damar da za a ƙirƙirar abubuwan da suka dawo. Ayyukanmu shine ƙirƙirar faifai tare da cikakken hoton dukan tsarin, wanda zamu yi.
Samar da hoto na kwamfuta tare da Windows 8
Ban san dalilin da yasa a sabon tsarin tsarin aiki wannan aikin da ake bukata ya boye domin kada kowa ya kula da shi, amma, duk da haka, yana nan. Samar da wani hoto na kwamfuta tare da Windows 8 yana samuwa a cikin abu a cikin Windows 7 File Control Panel, wanda, a cikin ka'idar, ana amfani da su don mayar da kwafin ajiya daga wani tsohon version of Windows - kuma wannan shi ne abin da Windows 8 taimako ne game da idan ka shawarta ka tuntube mata.
Samar da siffar tsarin
Farawa "Fuskar Fayil na Windows 7", a gefen hagu za ku ga abubuwa biyu - ƙirƙirar siffar tsari da ƙirƙirar komfurin dawowa. Muna da sha'awar farkon su (na biyu yana ƙididdigewa a cikin ɓangaren "Saukewa" ɓangaren Panel Control). Mun zaɓa shi, bayan haka za a tambaye mu mu zaɓi inda muke shirin ƙirƙirar hoton tsarin - a kan DVD, a kan wani rumbun kwamfyuta ko a babban fayil.
Ta hanyar tsoho, Windows ya ruwaito cewa ba zai yiwu ba don zaɓar abubuwan dawowa - ma'ana cewa fayilolin sirri baza'a sami ceto ba.
Idan ka latsa "Ajiyayyen Saitunan" akan allon baya, sannan zaka iya mayar da takardun da fayilolin da kake buƙata, wanda zai ba ka damar mayar dasu lokacin da, misali, rumbun kwamfutarka ya kasa.
Bayan ƙirƙirar kwakwalwa tare da hoton tsarin, zaka buƙaci ƙirƙirar disk ɗin dawowa, wanda zaka buƙaci amfani da shi idan akwai cikakken tsarin tsarin da rashin iyawa don fara Windows.
Zaɓuɓɓuka na musamman don Windows 8
Idan tsarin ya fara kasawa, zaka iya amfani da kayan aiki na sake ginawa daga hoton, wanda ba za'a iya samu a cikin kwamiti na sarrafawa ba, amma a cikin saitunan "Janar" na kwamfutar, a cikin ƙananan abubuwa "Zaɓuɓɓuka na musamman". Hakanan zaka iya taya cikin "Zaɓuɓɓukan Buga na Musamman" ta wurin riƙe ɗayan maɓallin Shiftan bayan kunna kwamfutar.