TMP (na wucin gadi) su ne fayiloli na wucin gadi waɗanda suke ƙirƙirar daban-daban na shirye-shiryen: matakan rubutu da masu sarrafawa, masu bincike, tsarin aiki, da dai sauransu. A mafi yawan lokuta, waɗannan abubuwa an share su ta atomatik bayan an adana sakamakon aikin kuma rufe aikace-aikacen. Wani batu shine cache browser (an bar shi kamar yadda ƙayyadadden ƙuƙwalwar ya cika), da fayilolin da suka kasance saboda kuskuren ƙaddamar da shirye-shiryen.
Yadda za a bude TMP?
Fayilolin da aka bude TMP a cikin shirin da aka halicce su. Ba ku san wannan ba har sai kuna kokarin bude wani abu, amma zaka iya shigar da aikace-aikacen da ake buƙata ta wasu ƙarin siffofi: sunan fayil, babban fayil wanda aka samo shi.
Hanyar 1: Duba Takardun
A yayin da kake aiki a cikin Kalmar Kalmar, wannan aikace-aikacen, ta tsoho, yana adana kwafin ajiya na takardun tare da tsawo .tmp bayan wani lokaci. Bayan an gama aiki a cikin aikace-aikacen, an cire wannan abu na wucin gadi ta atomatik. Amma, idan an gama aiki daidai ba (alal misali, fitar da wutar lantarki), to, fayil ɗin wucin gadi ya kasance. Tare da shi, zaka iya mayar da littafi.
Sauke Microsoft Word
- Ta hanyar tsoho, kalmar WordVP TMP ta kasance a cikin babban fayil ɗin azaman wanda aka ajiye na ƙarshe na takardun zuwa abin da yake da dangantaka. Idan ka yi zargin cewa wani abu tare da tsawo na TMP shine samfurin Microsoft Word, zaka iya buɗe shi tare da magudi mai biyowa. Biyu danna sunan tare da maɓallin linzamin hagu.
- Za a kaddamar da akwatin maganganu, wanda ya ce babu tsarin hade tare da wannan tsari, sabili da haka dole ne a samu rubutu a Intanit, ko kuma za ka iya rubuta mafi yawan daga jerin aikace-aikacen da aka shigar. Zaɓi wani zaɓi "Zaɓin shirin daga jerin shirye-shiryen da aka shigar". Danna "Ok".
- Zaɓin zaɓi na zaɓi ya buɗe. A cikin ɓangaren ɓangare na cikin software, bincika sunan. "Microsoft Word". Idan aka samo, zane shi. Na gaba, cire kayan "Yi amfani da shirin da aka zaba don dukkan fayiloli na irin wannan". Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa ba duk kayan TMP ba ne samfurin abubuwan da Ward ya yi. Kuma sabili da haka, a kowane hali, dole ne a ɗauki yanke shawara a kan zabi na aikace-aikacen daban. Bayan kafa, danna "Ok".
- Idan TMP ya kasance samfurin Kalma ne, to ana iya buɗewa a wannan shirin. Ko da yake, akwai lokuta irin wannan lokuta idan wannan abu ya lalace kuma ya kasa farawa. Idan kaddamar da abu shine har yanzu nasara, zaka iya duba abubuwan da ke ciki.
- Bayan haka, an yanke shawara ne ko dai don cire abu gaba ɗaya domin kada ya zama sarari a sararin kwamfutar, ko don ajiye shi a cikin ɗaya daga cikin siffofin Word. A wannan yanayin, je shafin "Fayil".
- Kusa na gaba "Ajiye Kamar yadda".
- Daftarin aikin ajiyewa yana farawa. Gudura zuwa jagorar inda kake son adana shi (zaka iya barin babban fayil na tsoho). A cikin filin "Filename" Zaka iya canja sunansa idan wanda yake samuwa yanzu bai isa ba. A cikin filin "Nau'in fayil" Tabbatar cewa dabi'u sun dace da kariyar DOC ko DOCX. Bayan aiwatar da waɗannan shawarwari, danna "Ajiye".
- Za a ajiye takardun a cikin tsarin da aka zaɓa.
Amma yana yiwuwa a cikin zabin zaɓi na shirin ba za ka sami Microsoft Word ba. A wannan yanayin, ci gaba kamar haka.
- Danna "Review ...".
- Window yana buɗe Mai gudanarwa a cikin shugabancin fayilolin da aka sanya shirye-shiryen shigarwa. Je zuwa babban fayil "Microsoft Office".
- A cikin taga mai zuwa, je zuwa shugabanci wanda ya ƙunshi kalmar a cikin sunansa "Ofishin". Bugu da ƙari, sunan zai ƙunshe da lambar yawan ofishin da aka sanya akan kwamfutar.
- Kusa, sami kuma zaɓi abu tare da sunan "WINWORD"sannan kuma latsa "Bude".
- A yanzu a cikin jerin zaɓin zaɓi na sunan "Microsoft Word" zai bayyana, koda kuwa ba a can ba. Dukkan ayyukan da ake yi suna aikata bisa ga algorithm wanda aka bayyana a cikin tsohon version na bude TMP a cikin Kalma.
Zai yiwu a bude TMP ta hanyar Kalmar Kalmar. Wannan yana bukatar wasu magudi na abu kafin bude shi a cikin shirin. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa a mafi yawancin lokuta Vord TMPs suna boye fayiloli kuma sabili da haka ta hanyar tsoho ba za su bayyana a bude taga ba.
- Bude a Explorer directory inda abun da kake son gudu a cikin Kalmar. Danna kan lakabin "Sabis" a jerin. Daga jerin, zaɓi "Zaɓuɓɓukan Jaka ...".
- A cikin taga, matsa zuwa sashe "Duba". Sanya sauyawa a cikin toshe "Fayilolin da aka boye da fayiloli" kusa da ma'ana "Nuna fayilolin da aka ɓoye, manyan fayiloli da tafiyarwa" a kasan jerin. Bude wannan zaɓi "Ɓoye fayilolin tsarin karewa".
- Fila zai bayyana tare da gargadi game da sakamakon wannan aikin. Danna "I".
- Don amfani da sauyawa canji "Ok" a cikin jerin zaɓuɓɓuka.
- A cikin Explorer, an ɓoye abu mai ɓoye yanzu. Danna-dama a kan shi kuma zaɓi cikin jerin "Properties".
- A cikin dakin kaddarorin, je shafin "Janar". Bude wannan zaɓi "Hidden" kuma danna "Ok". Bayan haka, idan kuna so, za ku iya komawa cikin jerin zaɓuɓɓukan fayil sannan ku saita saitunan da aka rigaya a can, wato, tabbatar cewa an ɓoye abubuwan da aka ɓoye.
- Fara Microsoft Word. Danna shafin "Fayil".
- Bayan motsawa danna kan "Bude" a cikin hagu na hagu.
- An kaddamar da taga don buɗe daftarin aiki. Gudura zuwa jagorar inda fayil ɗin wucin gadi yake, zaɓi shi kuma danna "Bude".
- TMP za a kaddamar a cikin Kalma. A nan gaba, idan ana so, ana iya adana shi a cikin tsari na ainihi bisa ga algorithm wanda aka gabatar a baya.
Ta hanyar bin algorithm da aka bayyana a sama, a cikin Microsoft Excel, za ka iya buɗe TMPs da aka halitta a Excel. Saboda wannan, dole ne ka yi amfani da ayyuka na ainihi ga waɗanda aka yi amfani da su don yin irin wannan aiki a cikin Kalma.
Hanyar 2: Cache Cache
Bugu da ƙari, kamar yadda aka ambata a sama, wasu masu bincike suna ajiye wasu abubuwan ciki a cikin ɓoye su, musamman hotuna da bidiyo, a cikin tsarin TMP. Bugu da ƙari, waɗannan abubuwa za a iya bude ba kawai a cikin browser kanta ba, amma har a shirin da yake aiki tare da wannan abun ciki. Alal misali, idan mai binciken ya adana hoton TMP a cikin cache, ana iya gani tare da taimakon mafi yawan masu duba hoto. Bari mu ga yadda za a bude abu na TMP daga cache browser ta amfani da misali na Opera.
Sauke Opera don kyauta
- Bude burauzar Opera. Don gano inda aka ajiye akwatin, danna "Menu"sannan kuma a jerin - "Game da shirin".
- Shafin zai bude cewa yana nuna babban bayani game da mai bincike da kuma inda aka adana bayanai. A cikin toshe "Hanyoyi" a layi "Cache" zaɓi adireshin da aka gabatar, danna-dama a kan zaɓi kuma zaɓi daga menu na mahallin "Kwafi". Ko amfani da hade Ctrl + C.
- Je zuwa mashigar adireshin burauzan, dama-danna a cikin mahallin menu, zaɓi "Manna kuma tafi" ko amfani Ctrl + Shift V.
- Zai je wurin shugabanci inda aka ajiye cache ta hanyar binciken Opera. Nuna zuwa ɗaya daga cikin manyan fayiloli na cache don neman abu na TMP. Idan a cikin ɗayan manyan fayilolin ba ku sami irin waɗannan abubuwa ba, to, je zuwa na gaba.
- Idan an gano wani abu tare da ƙaramin TMP a ɗaya daga manyan fayiloli, danna shi tare da maɓallin linzamin hagu.
- Fayil din zai buɗe a cikin browser browser.
Kamar yadda aka riga aka ambata, fayil ɗin cache, idan hoto ne, za a iya sarrafa ta amfani da software don kallon hotuna. Bari mu ga yadda za muyi haka tare da XnView.
- Run XnView. Danna sau ɗaya "Fayil" kuma "Bude ...".
- A cikin taga da aka kunna, je zuwa tashar cache inda aka adana TMP. Bayan zaɓar abu, latsa "Bude".
- An bude fayil din ɗan gajeren lokaci a XnView.
Hanyar 3: View Code
Ko da wane shirin ne yake ƙirƙirar wani abu na TMP, ana iya ganin kododin shixadecimal a kullun ta amfani da software na duniya don duba fayiloli na nau'ukan daban-daban. Yi la'akari da wannan alama akan misalin mai kallo.
Sauke mai duba fayil
- Bayan fara fayil ɗin Viewer "Fayil". Daga jerin, zaɓi "Bude ..." ko amfani Ctrl + O.
- A cikin taga wanda ya buɗe, je zuwa shugabanci inda fayil ɗin wucin gadi yake. Zaɓi shi, danna "Bude".
- Bugu da ari, tun da shirin bai gane abinda ke ciki na fayil ɗin ba, an samar da shi don duba shi ko dai a matsayin rubutu ko a matsayin lambar haɗin gizon. Domin duba lambar, danna "Duba kamar yadda Hex".
- Za a bude taga tare da lambar Hexadecimal Hex na TMP.
Kuna iya kaddamar da TMP a cikin Mai Nemi Kalmar ta jawo shi daga Mai gudanarwa a cikin takardar aikace-aikacen. Don yin wannan, yi alama akan abu, danna maɓallin linzamin hagu sannan kuma ya yi hanya mai jawo.
Bayan haka, za a kaddamar da zaɓin zaɓi na yanayin ra'ayi, wadda aka riga an tattauna a sama. Ya kamata ya yi irin wannan ayyuka.
Kamar yadda kake gani, idan kana buƙatar bude wani abu tare da tsawo na TMP, babban aikin shine don sanin abin da aka ƙirƙira shi. Kuma bayan wannan ya zama dole don aiwatar da hanyar bude wani abu ta amfani da wannan shirin. Bugu da ƙari, yana yiwuwa a duba lambar ta amfani da aikace-aikacen duniya don duba fayiloli.