Tambayar yadda za'a gano kalmar sirri na Wi-Fi a kan Windows ko a Android shi ne al'ada a kan batutuwa kuma a fuskar sadarwa da masu amfani. A gaskiya, babu wani abu mai wuya a cikin wannan kuma a cikin wannan labarin za mu dubi dukan zaɓuɓɓukan da za a iya yi don yadda za mu tuna da kalmar sirri ta Wi-Fi a Windows 7, 8 da Windows 10, kuma duba shi ba kawai don hanyar sadarwa ba, amma ga dukan adana mara waya mara waya a kwamfuta.
Za a yi la'akari da zaɓuɓɓuka masu zuwa a nan: An haɗa Wi-Fi guda ɗaya ta atomatik, wato, an ajiye kalmar wucewa kuma kana buƙatar haɗi da wani kwamfuta, kwamfutar hannu ko waya; Babu na'urorin da ke haɗa ta Wi-Fi, amma akwai damar shiga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. A lokaci guda zan ambaci yadda za a gano kalmar sirri Wi-Fi da aka ajiye akan Android kwamfutar hannu da wayarka, yadda za a duba kalmar sirri na duk hanyoyin Wi-Fi da aka adana a kan kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka tare da Windows, kuma ba kawai ga cibiyar sadarwa mara waya mai aiki wanda kake haɗe yanzu ba. Har ila yau a karshen - bidiyon, inda aka nuna hanyoyin da aka gani a gani. Duba kuma: Yadda za a haɗi zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi idan kun manta kalmar sirrinku.
Yadda za a duba kalmar sirrin mara waya mara kyau
Idan kwamfutar tafi-da-gidanka ya haɗa zuwa cibiyar sadarwa mara waya ba tare da wata matsala ba, kuma yana yin ta atomatik, to, yana yiwuwa yiwuwar ka manta kalmarka ta sirri tun da daɗewa. Wannan zai iya haifar da matsala mai mahimmanci a lokuta inda sabon na'ura, kamar kwamfutar hannu, ke haɗawa da Intanet. Wannan shi ne abin da ya kamata a yi a wannan yanayin a cikin daban-daban na Windows, kuma a karshen littafin akwai wata hanya ta raba da ta dace da kowane OS ta gaba daga Microsoft kuma ba ka damar duba duk kalmomin shiga Wi-Fi sau ɗaya yanzu.
Yadda za a gano kalmar sirri na Wi-Fi a kwamfuta tare da Windows 10 da Windows 8.1
Matakan da ake buƙata don duba kalmar sirrinku a kan hanyar sadarwa na Wi-Fi maras kyau kamar kusan su ne a Windows 10 da Windows 8.1. Har ila yau a kan shafin akwai raba, ƙarin bayani - yadda za a duba kalmarka ta sirri akan Wi-Fi a Windows 10.
Da farko, saboda wannan dole ne a haɗa ka da cibiyar sadarwar, kalmar sirrin da kake buƙatar sani. Karin matakai kamar haka:
- Je zuwa Cibiyar Gida da Kasuwanci. Ana iya yin wannan ta hanyar Control Panel ko: a cikin Windows 10, danna mahadar haɗin a wurin sanarwa, danna "Saitunan Yanar Gizo" (ko "bude Network da Saitunan Intanit"), sannan ka zaɓa "Cibiyar sadarwa da Sharing" akan shafin saitunan. A cikin Windows 8.1 - danna dama a kan gunkin haɗi a kasa dama, zaɓi abubuwan da ake so.
- A cikin Cibiyar sadarwa da Shaɗin Shaɗaɗɗa, a cikin ɓangaren bincike na cibiyoyin sadarwa masu aiki, za ku ga a cikin jerin haɗin keɓaɓɓiyar cibiyar sadarwa mara waya wadda kuke haɗe yanzu. Danna sunansa.
- A cikin maɓallin Wi-Fi ya bayyana, danna maɓallin "Mara waya ta hanyar sadarwa", kuma a cikin taga mai zuwa, a kan shafin "Tsaro", toka "Nuna alamar da aka shigar" domin ganin kalmar sirrin Wi-Fi da aka adana a kwamfutarka.
Hakanan, yanzu ku san kalmar sirri na Wi-Fi kuma zai iya amfani da ita don haɗa wasu na'urorin zuwa Intanit.
Akwai hanya mafi sauri don yin wannan abu: danna maballin Windows + R kuma a cikin taga "Run" ncpa.cpl (sa'an nan kuma danna Ok ko Shigar da), sannan danna-dama a kan haɗin aiki "Wurin Kayan Gida" kuma zaɓi abu "Matsayi". Bayan haka, yi amfani da matakai na uku na matakan da ke sama don duba kalmar sirri mara waya mara waya.
Nemo kalmar sirri don Wi-Fi a Windows 7
- A kan kwamfutar da ke haɗi zuwa mai ba da hanya ta hanyar Wi-Fi a kan hanyar sadarwa mara waya, je zuwa Cibiyar sadarwa da Sharingwa. Don yin wannan, za ka iya danna-dama a kan gunkin haɗi a kasa zuwa dama na Windows tebur kuma zaɓi abin da ake bukata na mahallin da ake buƙata ko gano shi a cikin "Sarrafa Control" - "Cibiyar sadarwa".
- A cikin menu a gefen hagu, zaɓi abu "Sarrafa cibiyoyin sadarwa mara waya", kuma a cikin jerin da aka bayyana na cibiyoyin da aka ajiye, danna sau biyu a kan haɗin da ake bukata.
- Bude shafin "Tsaro" kuma duba akwatin "Show input characters".
Hakanan, yanzu ku san kalmar sirri.
Duba kalmar sirri mara waya mara waya a Windows 8
Lura: a cikin Windows 8.1, hanyar da aka bayyana a kasa ba ta aiki ba, karanta a nan (ko a sama, a sashi na farko na wannan jagorar): Yadda za a gano kalmar shiga Wi-Fi a Windows 8.1
- Je zuwa kwamfutar Windows 8 akan komfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka wanda aka haɗa zuwa cibiyar sadarwa na Wi-Fi, kuma danna maɓallin linzamin linzamin (hagu) a kan alamar haɗin waya a kasa dama.
- A cikin jerin haɗin da ke bayyana, zaɓi abin da ake so kuma danna shi tare da maɓallin linzamin maɓallin dama, sannan ka zaɓi "Duba abubuwan haɗi".
- A cikin taga wanda ya buɗe, bude shafin "Tsaro" kuma sanya kaska "Nuna rubutun da aka shigar." Anyi!
Yadda za a duba kalmar sirrin Wi-Fi don mara waya mara waya mara aiki a Windows
Hanyoyin da aka bayyana a sama sun ɗauka cewa an haɗa kai yanzu zuwa cibiyar sadarwar waya wanda kalmar sirri da kake son sani. Duk da haka, wannan ba koyaushe batu. Idan kana so ka duba kalmar sirri ta Wi-Fi mai amfani daga wata hanyar sadarwa, zaka iya yin wannan ta yin amfani da layin umarni:
- Gudun umarni a matsayin mai gudanarwa kuma shigar da umurnin
- netsh wlan nuna bayanan martaba
- A sakamakon umurnin da aka rigaya, za ku ga jerin jerin cibiyoyin sadarwa wanda aka adana kalmar sirrin a kan kwamfutar. A cikin umurnin nan, amfani da sunan cibiyar sadarwar da kake so.
- netsh wlan nuna sunan mai suna = network_name key = bayyananne (idan sunan cibiyar sadarwar ya ƙunshi sararin samaniya, sanya shi cikin quotes).
- Bayanai na cibiyar sadarwar waya mara waya an nuna. A "Key Content" za ku ga kalmar sirri daga gare ta.
Wannan kuma hanyoyin da aka bayyana a sama don ganin kalmar sirri za a iya gani a cikin umarnin bidiyo:
Yadda za a gano kalmar sirri idan ba a ajiye shi a kan kwamfutar ba, amma akwai haɗin kai tsaye zuwa na'urar mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
Wani yiwuwar bambancin abubuwan da suka faru shine cewa idan bayan wani gazawar, gyara ko sakewa na Windows, babu kalmar sirri da aka ajiye don Wi-Fi cibiyar sadarwa a ko'ina. A wannan yanayin, haɗin da aka haɗa da na'urar mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai taimaka. Haɗa haɗin LAN na na'ura mai ba da hanya ga na'ura ta hanyar sadarwar komfuta ta kwamfuta kuma je zuwa saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
Siffofin don shiga cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, irin su adireshin IP, daidaitattun daidaito da kalmar sirri, an rubuta su a bayansa a kan sutura tare da bayanai daban-daban na sabis. Idan ba ku san yadda za ku yi amfani da wannan bayani ba, to, ku karanta labarin Yadda za a shigar da saitunan na'ura mai ba da hanya, wanda ya bayyana matakai don mafi yawan shafunan wayoyin mara waya.
Ko da kuwa na yin da kuma samfurin na'ura mai ba da hanya ta hanyar waya ba, kasancewa D-Link, TP-Link, Asus, Zyxel ko wani abu ba, za ka iya ganin kalmar sirri kusan a wuri guda. Alal misali (kuma, tare da wannan umurni, ba za a iya saita kawai ba, amma kuma dubi kalmar sirri): Yadda zaka saita kalmar sirri akan Wi-Fi akan D-Link DIR-300.
Duba kalma don Wi-Fi a cikin saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
Idan kayi nasara a wannan, to je zuwa shafin saiti na cibiyar sadarwa na na'ura mai ba da waya (Wi-Fi saituna, Mara waya), kuma za ku iya ganin kalmar sirri ta saita zuwa mara waya ta hanyar sadarwa kyauta kyauta. Duk da haka, ƙwarewa zai iya tashi lokacin shigar da shafin yanar gizon na'ura ta hanyar sadarwa: idan a farkon saitin, kalmar sirri ta shigar da gundumar gwamnati ta canza, to baza ku iya isa can ba, don haka baza ku ga kalmar sirri ba. A wannan yanayin, zabin shine sake saita na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zuwa saitunan ma'aikata kuma sake saita shi. Wannan zai taimaka mahimman bayanai akan wannan shafin, wadda za ku samu a nan.
Yadda za a duba kalmar sirrin Wi-Fi da aka ajiye akan Android
Domin gano kalmar sirri Wi-Fi a kan kwamfutar hannu ko wayar Android, kana buƙatar samun damar shiga ga na'urar. Idan akwai, wasu ayyuka zasu iya duba kamar haka (zaɓuɓɓuka biyu):- Ta hanyar ES Explorer, Explorer Explorer ko wani mai sarrafa fayiloli (duba Manajan Farfesa na Google), je zuwa babban fayil data / misc / wifi kuma bude fayil din rubutu wpa_supplicant.conf - yana ƙunshe a cikin sauƙi, bayyananne suna samar da bayanai na cibiyoyin sadarwar da aka adana, waɗanda aka nuna alamar psk, wanda shine kalmar sirrin Wi-Fi.
- Shigar daga Google Play aikace-aikace kamar Password Wifi (ROOT), wanda ke nuna kalmomin shiga na yanar gizo da aka adana.
Duba duk kalmomin shiga da aka ajiye a kan Wi-Fi Windows ta amfani da WirelessKeyView
Hanyoyin da aka bayyana a baya don gano bayanin kalmar Wi-Fi kawai ya dace da cibiyar sadarwa mara waya wanda ke aiki a yanzu. Duk da haka, akwai hanyar da za a duba jerin duk kalmomin shiga Wi-Fi da aka ajiye a kwamfuta. Kuna iya yin wannan ta amfani da shirin kyauta na WirelessKeyView. Mai amfani yana aiki a Windows 10, 8 da Windows 7.
Mai amfani bai buƙatar shigarwa a kan kwamfuta ba kuma yana da fayil guda ɗaya wanda zai iya aiwatar da shi na 80 Kb (Na lura cewa bisa ga VirusTotal, uku masu riga-kafi suna amsa wannan fayil a matsayin mai hadarin gaske, amma yin hukunci da dukan abu game da samun dama ga Wi-Fi mai adana bayanai. networks).
Nan da nan bayan ƙaddamar da WirelessKeyView (da ake buƙatar gudu a matsayin Administrator), za ka ga jerin duk kalmomin shiga na intanet na Wi-Fi mara igiyar waya waɗanda aka adana a kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka: sunan cibiyar sadarwa, maɓallin cibiyar sadarwa za a nuna shi a cikin hexadecimal da kuma a cikin rubutu.
Kuna iya sauke shirin kyauta don kallo kalmomi na Wi-Fi akan kwamfutarka daga shafin yanar gizon yanar gizo http://www.nirsoft.net/utils/wireless_key.html (sauke fayiloli suna samuwa a kasa na shafin, dabam don tsarin x86 da x64).
Idan saboda kowane dalili da aka bayyana don duba bayanin game da siginonin sadarwa mara waya wanda aka adana a cikin halin da kake ciki bai isa ba, ka tambayi cikin maganganun, zan amsa.