Abubuwan touchpad ba su aiki a Windows 10 ba

Idan, bayan shigar da Windows 10 ko sabuntawa, touchpad a kan kwamfutar tafi-da-gidanka ba ya aiki a gare ku, wannan jagorar ya ƙunshi hanyoyi da yawa don gyara matsalar da wasu bayanan da za su iya taimakawa wajen kauce wa matsalar.

A mafi yawancin lokuta, matsala tareda touchpad wanda ba ta aiki ba ya haifar dashi da rashin direbobi ko gaban "direbobi" direbobi da Windows 10 kanta zata iya shigarwa. Duk da haka, wannan ba shine zaɓi kawai ba. Duba kuma: Yadda za a musaki touchpad a kan kwamfutar tafi-da-gidanka.

Lura: kafin ci gaba, kula da kasancewa a kan keyboard na kwamfutar tafi-da-gidanka na maɓallan don kunna / kashe touchpad (ya kamata a sami siffar da ya dace, duba hoto tare da misalai). Gwada danna wannan maɓalli, ko kuma a tare tare da maɓallin Fn - watakila wannan abu ne mai sauki don gyara matsalar.

Har ila yau, kokarin shigar da kwamandan kulawa - linzamin kwamfuta. Kuma duba idan akwai wasu zaɓuɓɓuka don taimakawa da kuma soke kwamfutar tafi-da-gidanka ta touchpad. Zai yiwu saboda wasu dalili da aka kashe a cikin saitunan, an samo wannan a kan Ƙungiyar Elan da Synaptics. Wani wuri tare da sigogi na touchpad: Fara - Saituna - Kayan aiki - Mouse da touchpad (idan babu wani abu a cikin wannan ɓangaren don sarrafa touchpad, to, an kashe shi ko kuma direbobi ba a shigar dasu ba).

Shigar da direbobi ta hannun touchpad

Fayil na touchpad, ko kuma wajen rashi - dalilin mafi mahimmanci cewa ba ya aiki. Kuma saka su da hannu shine abu na farko da za a gwada. Bugu da ƙari, ko da idan an shigar da direba (misali, Synaptics, abin da ya faru sau da yawa fiye da wasu), gwada wannan zaɓi duk da haka, kamar yadda sau da yawa yakan faru da sababbin direbobi da aka kafa ta hanyar Windows 10 da kanta, ba kamar "tsofaffi" masu amfani ba, ba aiki.

Domin sauke masu tuƙatar da ake bukata, je zuwa shafin yanar gizon mai sana'a na kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin sashin "Goyan baya" da kuma samun saukewar direbobi don kwamfutar tafi-da-gidanka. Ko ma sauƙi don shiga cikin jigon binciken binciken Binciken shahadar Twitter_and_model_notebook - kuma ci gaba da sakamakon farko.

Akwai kyawawan dama cewa ba za a sami direba ta afon fuska ba (Na'urar Magana) don Windows 10, a cikin wannan yanayin, jin dadin sauke wajan direbobi na Windows 8 ko 7.

Shigar da direba da aka sauke (idan an ɗora wa direbobi na sassan OS na baya kuma sun ƙi yin shigarwa, amfani da yanayin haɗi) da kuma duba idan an sake dawo da touchpad.

Lura: An lura cewa Windows 10 bayan shigarwa na manema labaru na kamfanonin Synaptics, Alps, Elan, zai iya sabunta su ta atomatik, wanda wani lokaci yakan kai ga gaskiyar cewa touchpad baya sake aiki. A irin wannan yanayi, bayan da aka kafa tsofaffi, amma yana aiki da direbobi masu shafewa, ƙaddamar da sabuntawa ta atomatik ta amfani da mai amfani na Microsoft, gani yadda za a hana sabuntawar atomatik na direbobi na Windows 10.

A wasu lokuta, touchpad bazaiyi aiki ba idan babu kwamfutar tafi-da-gidanka mai kwakwalwa mai kwakwalwa, irin su Intel Engine Engineering Interface, ACPI, ATK, watakila rarrabe direbobi na USB da kuma ƙarin direbobi na musamman (waxannan wajibi ne a kan kwamfyutocin).

Alal misali, don kwamfutar tafi-da-gidanka ASUS, ban da shigar da Asus Smart Gesture, kana buƙatar shirin ATK. Da hannu sauke waɗannan direbobi daga shafin yanar gizon kuɗin kwamfutar tafi-da-gidanka da kuma shigar da su.

Har ila yau bincika mai sarrafa na'ura (danna dama a farkon - mai sarrafa na'urar) idan babu na'urorin wanda ba a sani ba, marasa lafiya ko marasa lafiya, musamman ma a cikin sassan "HID Devices", "Mice da sauran na'urori masu ma'ana", "Wasu na'urori". Don nakasasshe - zaka iya danna dama kuma zaɓi "Enable". Idan akwai na'urori maras sani da marasa aiki, gwada ƙoƙarin gano abin da na'urar ke da shi da kuma ɗora wa direba a gare ta (duba yadda za a shigar da direban mai ba da sanarwa ba).

Ƙarin hanyoyin da za a taimaka touchpad

Idan matakai da aka bayyana a sama basu taimaka ba, ga wasu wasu zaɓuɓɓuka waɗanda zasu iya aiki idan touchpad na kwamfutar tafi-da-gidanka ba ya aiki a Windows 10.

A farkon umarni, an ambaci maɓallin aikin kwamfutar tafi-da-gidanka, yana ƙyale kunna touchpad da kunna da kashewa. Idan waɗannan makullin ba su aiki ba (kuma ba kawai don touchpad ba, amma har don wasu ayyuka - alal misali, ba su canza yanayin adaftan Wi-Fi) ba, ba za a iya shigar da software mai dacewa daga masu sana'a ba, wanda hakan zai iya haifarwa rashin yiwuwar kunna touchpad. Kara karantawa game da abin da wannan software yake - a ƙarshen umarni. Daidaitawar ɗaukar haske na Windows 10 ba ta aiki ba.

Wani zaɓi mai yiwuwa shi ne cewa taɓa touchpad ya ɓace a cikin BIOS (UEFI) na kwamfutar tafi-da-gidanka (zabin yana samuwa a wasu wurare a cikin Yankuna na Farfesa ko Advanced section, yana da kalmar Touchpad ko Ma'aiƙin Magana cikin take). Kamar dai dai, bincika - Yadda za'a shiga cikin BIOS da UEFI Windows 10.

Lura: idan touchpad ba ya aiki a cikin Macbook a Boot Camp, shigar da direbobi cewa, a lokacin da ƙirƙirar wani kebul na USB flash tare da Windows 10 a cikin mai amfani da faifai, an sauke zuwa wannan USB USB a cikin Boot Camp fayil.