Ajiye fayiloli wani tsari ne wanda ke taimakawa wajen ajiye sarari a kan rumbun kwamfutarka, da kuma adana lokaci da zirga-zirga lokacin sauke ko canja wurin bayanai akan Intanet. Ɗaya daga cikin manyan fayiloli masu mahimmanci, saboda matsin lamba, shine RAR. An tsara wannan shirin, wanda aka ƙera musamman don yin aiki tare da wannan tsari a cikin yanayin Windows, VINRAR.
Shirye-shirye na shirin shareware WinRAR ya kirkiro ne da mahaliccin tsarin RAR, Eugene Roshal, saboda haka an yi la'akari da shi ɗaya daga cikin mafi kyawun aiki tare da irin wannan tashar.
Duba kuma:
yadda ake amfani da shirin WinRAR
yadda za a matsa fayiloli a winrar
yadda za a cire fayil a winrar
sanya kalmar sirri a kan archive na WinRAR
yadda za a cire kalmar sirrin daga WinRAR archive
Ajiye fayiloli
Babban aikin shirin VINRAR shi ne fayilolin fayiloli (ko archive) don rage girman su. Bugu da ƙari ga ƙirƙirar ɗakunan ajiya a RAR da RAR5 formats, shirin zai iya ƙirƙirar ajiya tare da tsawo ZIP.
Haka kuma yana iya ƙirƙirar ɗakunan tsire-tsire-tsalle don cire fayiloli wanda ba'a buƙatar ƙarin software. Akwai aiki don ƙara rubutun rubutu.
Unzip
Don kunna fayilolin ajiya dacewa ta hanyar shirye-shirye na tsare-tsaren, sau da yawa suna buƙata su ɓace (cire daga ɗakin ajiyar). Ƙari ga tsarin RAR, RAR5 da ZIP, aikace-aikace na WinRAR na goyan bayan ɗakunan ajiya: JAR, ISO, TAR, 7z, GZ, CAB, bz2, da kuma sauran wasu samfurori marasa daraja.
Zai yiwu a daddata "ba tare da tabbaci" a cikin shugabanci na yau ba, ko kuma za a iya raba hanyar da ba ta da kyau.
Cigabawar
Bugu da ƙari, don hana dubawa mara izini na ɗakunan ajiya daga wasu masu amfani, samun dama zuwa gare su ana iya ɓoyewa tare da kalmar sirri ta amfani da shirin VINRAR.
Yin amfani da wannan aikace-aikace, sanin kalmar sirri, zaka iya cire boye-boye.
Gyarawa ta lalacewa
Idan kayi tafiya sau ɗaya daga wuri guda zuwa wani, ko kuma lokacin da aka sauke ta Intanet, ɗakunan ajiya na iya lalacewa. Irin waɗannan ɗakunan suna kiran tsirar. Shirin na WinRAR yana da kayan aiki don bincika mutunci da gyaran ɗakunan russan tsarin RAR.
Mai sarrafa fayil
Daga cikin wadansu abubuwa, shirin na WinRAR na da wani mai sarrafa fayil mai sauki. Ba zamu iya aiwatar da hanyoyi masu sauri tsakanin archive ba, amma kuma sunyi kusan ayyuka iri ɗaya kamar yadda Windows Explorer ke nufi, wato, motsawa, kwafe, sharewa da sake suna fayiloli na nau'ukan daban-daban.
Mai sarrafa fayil yana da hanyar bincike na fayil.
Amfanin WinRAR
- Gidan dandamali;
- Multilingual (harsuna 41, ciki har da Rasha);
- Very high compression ratio;
- Taimakon Unicode;
- Gudun aikin, godiya ga yin amfani da na'ura masu yawa;
- Abun iya mayar da bayanan fashe;
- Taimako don aiki tare da iri-iri iri-iri.
Abubuwa mara kyau na WinRAR
- Bayyana taga mai ban mamaki, bayan kwana 40 na kyauta kyauta, tare da tunatarwa game da buƙatar sayen shirin.
Shirin WinRAR yana ɗaya daga cikin tarihin mashahuriya mafi mashahuri, saboda gudunmawarsa, amfani da shi, da kuma matsin lamba na tarihin.
Sauke tsarin jarrabawar shirin VINRAR
Sauke sabon tsarin shirin daga shafin yanar gizon
Raba labarin a cikin sadarwar zamantakewa: