Shirya matsala 0x0000000a a Windows 7


Yanayin da ba zamu iya jin sauti daga masu magana ba, yakan faru sau da yawa, kuma aiki tare da kwamfutar "bumb" ba za'a iya kiransa cikakke ba. A cikin wannan labarin za mu tattauna game da abin da za mu yi idan masu magana da alaka da PC basu hana aiki akai-akai.

Masu magana basu aiki akan kwamfutar ba

Akwai dalilai da yawa da suka haifar da matsalar da aka tattauna a yau. Wannan yana iya zama mai sauƙi marar amfani da mai amfani, ƙananan lalacewa a cikin ɓangaren software na ɓangaren tsarin ko malfunctions na na'urorin da tashoshin. Kada ka manta game da ayyukan da kake iya bidiyo. Na gaba, zamu yi kokarin bincika kowace hanyar a cikin cikakkun bayanai yadda zai yiwu kuma samar da matakan gyara.

Dalili na 1: Rashin Kayan Kasa

Ta tsarin, a wannan yanayin, muna nufin saitin kayan aiki na kayan aiki waɗanda ke tabbatar da aikin na'urorin sauti. Waɗannan su ne direbobi, ayyuka da kuma kayan aiki masu amfani, idan akwai. Abu na farko da za a yi a lokacin da matsala ta faru shine sake maimaita na'ura. Ana iya yin wannan a cikin hanyar da ta saba da kuma tare da cikakken tashar PC ɗin (kunna shi kuma sannan sake kunna). Kada ka manta da zabin na biyu, kamar yadda yake ba ka damar cire dukkan bayanai daga ƙwaƙwalwar ajiya, ciki har da wadanda saboda abin da akwai yiwuwar rashin nasara.

Duba kuma:
Yadda za a sake farawa Windows 7 daga "layin umarni"
Yadda za a sake farawa Windows 8

Dalilin 2: Haɗin kuskure

Wannan zabin yana da darajar yin la'akari idan kun sayi sabuwar hanyar magana mai amfani ko kuma yayi amfani dashi kuma suna ƙoƙarin amfani da ita don manufar da aka nufa. Tun da ginshiƙai na iya samun nau'ayi daban-daban, sabili da haka lambar da manufar matosai, yana da sauƙin yin kuskure ba tare da kwarewa ba.

Duba kuma: Yadda za a zabi masu magana don kwamfutarka

Kafin haɗawa da kullun zuwa PC, yana da muhimmanci don ƙayyade hanyoyi waɗanda ke haɗa katin haɗi a cikin haɗin. Alal misali, idan muka haɗu da wani sitiriyo ko sauran kayan fitarwa tare da layi ko sautin microphone, za mu ƙarasa da masu magana "maras kyau".

Ƙarin bayani:
Kunna sauti akan kwamfutar
Haɗawa da kuma kafa masu magana akan kwamfuta

Hadin USB

Wasu masu magana da katunan sauti zasu iya haɗa kai tsaye zuwa tashar USB. Mafi sau da yawa, irin waɗannan na'urori suna tallafawa tashar tashar jiragen ruwa 2.0, amma akwai wasu. Sifofi sun bambanta a cikin canja wurin bayanai, wanda ke tabbatar da al'ada aiki na na'urori. Idan katin ko masu magana, bisa ga masu haɓakawa, suna da kebul na USB 3.0, to, tashar jiragen ruwa, suna cewa, 1.1, ba za su iya samun kawai ba. Kuma wannan duk da cewa gaskiyar sun dace. Idan kana da irin wannan na'ura (masu magana ko katin sauti), sa'annan duba aikin ta haɗa shi zuwa wasu tashoshin USB. Har ila yau yana da daraja a bincika ko mahaifiyar ta goyi bayan ka'idar da ake so. Zaka iya yin wannan ta ziyartar shafin yanar gizon samfurin ko samfurin mai amfani.

Dalilin 3: Kuskuren Software

Duk wani na'urorin, ciki har da sauti, za'a iya kashe ta amfani "Mai sarrafa na'ura" ko, a cikin yanayinmu, a cikin kulawar murya mai jiwuwa. Ana iya yin hakan a ɓatattun kuma musamman, misali, ta mai sarrafa tsarin ofishin ku. Don ware wannan factor kamar haka:

  1. Bude "Mai sarrafa na'ura" ta amfani da menu Gudunabin da ke haifar da mabuɗin haɗin Windows + R. Dokar ita ce:

    devmgmt.msc

  2. Muna buɗe ɓangaren tare da na'urori masu kyau kuma bincika wurin kasancewar gunkin da ke nuna haɓatawa. Ya yi kama da wata'irar da arrow mai nunawa ƙasa.

  3. Idan an sami irin wannan na'urar, sannan ka danna kan RMB kuma zaɓi abu "Haɗi".

  4. Sake yi PC.

A cikin tsarin kula da maɓallin sauti akwai kuma aikin sauyawa da kashe na'urori.

  1. Danna-dama a kan sauti mai sauti (sanarwa) kuma zaɓi abubuwan da ke cikin mahallin da sunan "Na'urorin haɗi".

  2. A nan kuma, danna-dama a kan sararin samaniya kuma saka daws kusa da maki da aka nuna a cikin hotunan da ke ƙasa. Wannan aikin zai ba da damar nuna duk na'urori masu jihohi da goyan bayan direba na yanzu.

  3. Muna sha'awar wannan icon da muke nema a ciki "Mai sarrafa na'ura".

  4. An sanya hada ta ta latsa RMB kuma ta zaɓi abu mai dacewa.

Bayan wannan hanya, kwamfutar zata "ga" ginshiƙai, amma sake sake yiwuwar aiki na al'ada.

Duba kuma: Yadda zaka saita sauti, masu magana akan PC

Dalili na 4: Drivers

Drivers ƙyale tsarin aiki don sadarwa tare da na'urorin, kuma kuskuren aiki na iya haifar da matsalar da muke la'akari. M, wannan software don katunan katunan - sakawa ko mai hankali. A wasu lokuta, ana buƙatar direbobi na musamman don lasifikar lasisi, waɗanda aka ba su cikin nau'i na cikakkun bayanai ko kuma an sanya su a kan shafukan yanar gizon masana'antun.

Katin sauti

Ta hanyar tsoho, akwai direbobi masu sauti a cikin tsarin kuma a lokacin aikinsu na al'ada zaka iya haɗi kowane mai magana zuwa PC naka. Idan fayilolin da suka dace sun lalace ko fashewa na software, baza a gano na'urar ba. Maganar ita ce sake sakewa ko sake shigar da direbobi.

Don gano ko software ba laifi ba ne saboda matsalolinmu, dole ne mu je "Mai sarrafa na'ura" bude reshe tare da na'urorin sauti. Idan akwai gunki kusa da ɗaya (ko dama) daga cikinsu wanda ya nuna matsala (rawaya mai launin rawaya ko ja-launi ja), to, zamuyi ayyuka masu biyowa:

  1. Muna danna PKM ta sunan na'ura kuma zaɓi abu "Share".

  2. Windows za ta yi mana gargadi game da kawar da akwatin maganganu.

  3. Yanzu danna kowanne daga cikin na'urori tare da maɓallin linzamin linzamin dama sannan ka zaɓa sabuntawar sanyi, bayan haka za'a sake kaddamar da na'urorin da akwai direbobi a cikin tsarin. Wani lokaci ana buƙatar sake sakewa.

Lura cewa a "Fitarwa" iya halarta Kayan da ba a sani ba tare da gunkin rawaya. A wannan yanayin, dole ne ka gwada shigar da direba gare shi. Hakanan zaka iya kokarin sake farawa, kamar yadda aka bayyana a sama.

  1. Muna danna PKM akan na'urar kuma ci gaba da sabunta direbobi.

  2. Zaɓi yanayin atomatik kuma jira don kammala aikin.

  3. Idan muna da rashin tausayi - tsarin ya ce an riga an shigar da kome, to akwai wani zaɓi - shigarwa na shigarwa. Don yin wannan, muna buƙatar ziyarci shafin yanar gizon na'urar sauti kuma sauke kunshin. Ana iya yin wannan ta atomatik kuma tare da taimakon software na musamman.

    Ƙarin bayani:
    Nemo wajan direbobi da ake buƙata a shigar a kwamfutarka.
    Bincika direbobi ta hanyar ID hardware
    Mafi software don shigar da direbobi

Tsarin tsari

Filafutaccen software ga masu magana "mai sanyi" ba kaɗan ba ne ya zama dalili na rashin yiwuwar ƙayyade na'urorin sauti. Duk da haka, wannan lamari ya kamata a tuna. Wannan zai taimaka mana cire kuma sake shirya shirin da ya dace. Kamar yadda muka riga muka rubuta a sama, ana fito da fayilolin da ake bukata a kan fayilolin tare da ginshiƙai ko "karya" akan shafukan yanar gizo.

An cire mafi kyau ta amfani da Revo Uninstaller, saboda yana iya tsaftace tsarin dukkan fayiloli da sauran "wutsiyoyi" hagu bayan an cirewa. Bayan kammala wannan aiki, dole ne ka sake farawa kwamfutar. Ana shigar da shigarwa ta gaba a hanyar da aka saba.

Duba kuma: Yadda za a yi amfani da Revo Uninstaller

Dalili na 5: Malfunctions na jiki

Kuskuren jiki zai haɗa da raguwa da matosai da tashoshin jiragen ruwa, da kuma katin sauti. Don bincika matsalar shine mai sauki:

  • Idan na'urar tana aiki ta USB, to sai ku haɗa shi zuwa wasu tashoshin.
  • Lokacin amfani da katin basira, canza masu magana zuwa ginin. Idan suka aikata, to muna da ko dai katin rashin nasara, ko matsalolin direbobi.
  • Nemo katin kirki mai kyau ko ƙwarewa kuma haɗa shi zuwa PC naka. Ayyukan al'ada za su nuna rashin lafiya na kayan aiki.
  • Bincika amincin wayoyi da matosai. Idan sun lalace, ya kamata ka daura kanka da sabon kebul da ƙarfe mai laushi, ko neman taimako daga sabis ɗin.
  • Idan ana amfani da wasu masu adawa don haɗi, to, yana da daraja duba aikin su.

Dalili na 6: Cutar

Shirya shirye-shiryen bidiyo na iya haifar da rayuwar mai sauki. Suna, a tsakanin wasu abubuwa, za su iya, yin aiki a kan direba, zai haifar da gazawar na'urar. Kusan ba zai yiwu ba a gane idan ƙwayoyin suna laifi da matsalolinmu, don haka ya kamata ku yi amfani da kayan aiki na musamman. Kowane mai amfani da riga-kafi na riga-kafi ya samar da irin wannan software kuma ya rarraba ta kyauta.

Ƙarin karanta: Duba kwamfutarka don ƙwayoyin cuta ba tare da riga-kafi ba

Akwai hanyoyi da yawa don tsabtace PC daga samin kwari. Wannan amfani da kayan aikin iri ɗaya, ayyukan layi kyauta ko sake dawowa da tsarin. Kada ka manta game da rigakafi, wanda zai taimaka wajen kauce wa matsala a nan gaba.

Ƙarin bayani:
Yi yaƙi da ƙwayoyin cuta
Kare kwamfutarka daga ƙwayoyin cuta

Kammalawa

Shawarar da aka bayar a cikin wannan labarin zai taimaka maka ka kawar da matsaloli tare da masu magana da aka haɗa da PC. A cikin lokuta masu rikitarwa, abin baƙin ciki, Windows za a sake shigarwa - wannan ita ce hanyar da za ta kawar da wasu dalilai na wannan matsala. Domin irin wannan yanayi ya faru sau da yawa, kokarin shigar da direbobi kawai, kare PC din daga ƙwayoyin cuta, kuma baza damar samun dama ga tsarin zuwa ɓangare na uku ba.