Mai karɓa yana mai magana wanda zai iya yin sauti a cikin ƙananan iyaka. A wasu lokuta, alal misali, a cikin shirye-shiryen saitunan murya, ciki har da tsarin, za ka iya samun sunan "Woofer". Tsarin kamfanonin da aka tanadar da wani subwoofer yana taimakawa wajen cire karin "mai" daga sauti kuma ƙara ƙarin launi ga kiɗa. Sauraren waƙoƙin wasu nau'i - dutsen wuya ko rap - ba tare da mai magana mai faɗi ba zai kawo farin ciki kamar yadda ya yi amfani da ita. A cikin wannan labarin za mu tattauna game da irin subwoofers da kuma yadda za a haɗa su zuwa kwamfuta.
Muna haɗi da subwoofer
Yawanci sau da yawa dole mu yi hulɗa da subwoofers wadanda suke cikin ɓangaren maganganu daban daban - 2.1, 5.1 ko 7.1. Haɗa waɗannan na'urori, saboda gaskiyar cewa an tsara su don aiki tare da kwamfuta ko na'urar DVD, yawanci baya haifar da matsala. Ya isa ya ƙayyade abin da aka haɗu da mai haɗa mahaɗin mai magana.
Ƙarin bayani:
Yadda za a kunna sautin akan kwamfutar
Yadda za a haɗa gidan wasan kwaikwayo na gida zuwa kwamfuta
Difficulties fara lokacin da muka yi ƙoƙari mu kunna subwoofer, wanda yake shi ne kashin raba wanda aka saya daga ɗakin ajiya ko a baya an haɗa shi da wani tsarin mai magana. Wasu masu amfani suna da sha'awar tambayar yadda za su yi amfani da ƙwaƙwalwar mota a gida. Da ke ƙasa za mu tattauna dukan nau'in haɗi na daban-daban na'urorin.
Wadanda suke ƙarƙashin abubuwa biyu ne - aiki da m.
Zabin 1: Woofer mai aiki
Subwoofers masu aiki su ne alamun da ke tattare da haɓakawa da kuma kayan lantarki - mai karɓa ko mai karɓar buƙata, kamar yadda zaku iya tsammani, don ƙara alama. Irin waɗannan masu magana suna da nau'i biyu na haɗi - shigarwa don karɓar siginar daga wata maɓallin sauti, a cikin yanayinmu, kwamfuta, da kuma masu haɗin fitarwa don haɗa wasu masu magana. Muna sha'awar farko.
Kamar yadda aka gani a cikin hoton, wadannan su ne Rakes ko Tulips. Domin haɗi da su zuwa kwamfutar, kana buƙatar adaftan daga RCA zuwa karamin miniJack 3.5 mm (AUX) namiji-namiji.
Ana kawo karshen ƙarshen adaftin a cikin "tulips" a kan subwoofer, ɗayan kuma - a cikin jack ga masu magana da ƙananan ƙananan a kan katin sauti na PC.
Kowane abu yana gudana da kyau idan katin yana da tashar jiragen ruwa mai muhimmanci, amma me game da lokacin da tsarinta ba ya ƙyale yin amfani da masu magana da "karin" ba, sai dai stereo?
A wannan yanayin, kayan aiki sun zo "sabe".
Anan kuma muna buƙatar wani adaftar RCA - miniJack 3.5 mm, amma daga nau'i daban daban. A cikin akwati na farko shine "namiji-namiji", kuma a na biyu - "namiji-mace".
Kada ka damu da gaskiyar cewa ba'a ƙayyade kayan aiki akan komfuta ba don ƙananan ƙananan hanyoyi - cikawar lantarki na subwoofer mai aiki zai "watse" sautin kuma sauti zai zama daidai.
Ayyukan irin wannan tsarin sune mahimmanci da kuma rashin na'ura maras dacewa, tun lokacin da aka sanya dukkan sassan a cikin wani akwati. Abubuwan da ba a iya amfani da shi sune daga dacewa: wannan tsari bai ƙyale samun samfurin da ya dace ba. Idan masu sana'a suna so su sami farashin mafi girma, to, tare da su farashin ya karu.
Zabin 2: Woofer maras kyau
Ba a haɗa su da ƙananan raƙuman ruwa ba tare da sauran raƙuka ba kuma suna buƙatar na'urar matsakaici - mai karɓa ko mai karɓa don aiki na al'ada.
Ana gudanar da taro irin wannan tsari tare da taimakon igiyoyi masu dacewa kuma, idan an buƙata, masu daidaitawa, bisa ga tsarin "kwamfuta - amplifier - subwoofer". Idan na'urar ta kunshe tareda cikakkun masu haɗin fitarwa, to za'a iya haɗawa da tsarin mai magana da shi.
Amfani da masu magana da ƙananan maras tabbas shine cewa zasu iya yin karfi sosai. Abubuwa masu ban sha'awa - da buƙatar sayan amplifier da kuma kasancewar ƙarin kayan aiki.
Dama na 3: Ƙarmar mota
Ana amfani dasu da karfin motsa jiki, domin mafi yawancin, an nuna su ta hanyar babban iko, wanda ke buƙatar ƙarin ƙarfin wutar lantarki 12. Domin wannan, wutar lantarki ta al'ada daga kwamfutarka cikakke ne. Kula da ikon sarrafawa wanda ya dace da ikon ƙarfin ƙarfin, mai waje ko ginin. Idan PSU ta kasance "raunana", kayan aiki bazai yi amfani da duk damarta ba.
Saboda gaskiyar cewa ba'a tsara waɗannan tsarin don amfani da gida ba, zane suna da wasu siffofin da ke buƙatar wata hanya mai ban mamaki. Da ke ƙasa shine zaɓi don haɗa wani "saba" mai mahimmanci tare da amplifier. Don na'urar mai aiki, magudi zai kasance kama.
- Domin wutar lantarki ta kunna ta kuma fara samar da wutar lantarki, dole ne a fara ta hanyar rufe wasu lambobin sadarwa a kan waya 24 (20 + 4).
Kara karantawa: Gudun wutar lantarki ba tare da motherboard ba
- Kashi na gaba, muna buƙatar wayoyi guda biyu - baki (musa 12 V) da rawaya (da 12 V). Zaka iya ɗaukar su daga kowane mai haɗawa, alal misali, "molex".
- Muna haɗin maɓuɓɓuka kamar yadda ya kamata, wanda yawanci aka nuna a jikin mai karfin. Don fara nasara, dole ne ku haɗa haɗin tsakiya. Wannan shi ne karin. Ana iya yin wannan ta hanyar jumper.
- Yanzu muna haɗi da subwoofer tare da amplifier. Idan a cikin tashoshi biyu na ƙarshe, to, daga ɗayan muka ɗauki "da", kuma daga na biyu "ƙananan".
A kan haɗin waya an kawo wa RCA-masu haɗawa. Idan kana da kwarewa da kayan aiki masu dacewa, zaka iya ƙara "tulips" zuwa iyakar kebul.
- Kwamfuta tare da amplifier an haɗa ta ta amfani da adaftar namiji-namiji na RCA-miniJack 3.5 (duba sama).
- Bugu da ƙari, a cikin ƙananan ƙwayoyin, zaka iya buƙatar daidaita sauti. Yadda za a yi wannan, karanta labarin a mahaɗin da ke ƙasa.
Kara karantawa: Yadda za a daidaita sauti akan kwamfutar
Anyi, zaka iya amfani da mota motar.
Kammalawa
Subwoofer zai ba ka dama samun jin dadin sauraron kiɗa da kake so. Haɗa shi zuwa kwamfutar, kamar yadda kake gani, ba wuya ba ne, kawai kana buƙatar ɗauka kanka tare da masu adawa masu dacewa, kuma, ba shakka, tare da ilimin da ka samu a cikin wannan labarin.