Yadda za a musaki hotuna Windows

Windows 7, 8, da kuma yanzu hotuna 10 na Windows 10 sun sa rayuwa ta fi sauƙi ga waɗanda suke tunawa da su kuma ana amfani da su don amfani da su. A gare ni, mafi yawancin amfani da ita shine Win + E, Win + R, kuma tare da saki Windows 8.1 - Win + X (Win yana nufin maɓallin tare da alamar Windows, kuma sau da yawa a cikin bayanin da suka rubuta cewa babu irin wannan maɓallin). Duk da haka, wani zai iya so ya katse hotuna na Windows, kuma a wannan jagorar zan nuna yadda za a yi haka.

Na farko, game da yadda za a soke maɓallin maɓallin Windows a kan keyboard don haka ba zai karɓa ba a latsa (saboda haka dukkanin maɓallin hotuna da kashewa sun kashe), sa'an nan kuma game da dakatar da haɗin maɓalli ɗaya wanda Win yake. Duk abin da aka bayyana a kasa ya kamata ya yi aiki a Windows 7, 8 da 8.1, da kuma a Windows 10. Dubi kuma: Yadda za a musaki maɓallin Windows akan kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfuta.

Kashe maɓallin Windows ta amfani da Editan Edita

Domin ƙaddamar da maɓallin Windows akan keyboard na kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka, gudanar da editan rajista. Hanya mafi sauri don yin wannan (yayin da maɓallin hotuna ke aiki) shine danna maɓallin Win + R, bayan haka ne window na "Run" zai bayyana. Mun shiga cikin shi regedit kuma latsa Shigar.

  1. A cikin rajista, bude sashen (wannan shine sunan babban fayil a gefen hagu) HKEY_CURRENT_USER Software Microsoft Windows CurrentVersion Policies Explorer (Idan babu wani mai bincike a cikin Policies, sannan danna Dokoki tare da maɓallin linzamin linzamin kwamfuta, zaɓi "Ƙirƙiri ɓangaren" kuma kiransa shi Explorer).
  2. Tare da ɓangaren ɓangaren Magana, aka danna dama a cikin aikin dama na editan rikodin, zaɓi "Ƙirƙiri" - "DWORD saitin 32 ragowa" kuma suna suna shi NoWinKeys.
  3. Danna sau biyu a kan shi, saita darajar zuwa 1.

Bayan haka za ka iya rufe editan edita kuma sake farawa kwamfutar. Ga mai amfani na yanzu, maɓallin maɓallin Windows da dukkanin haɗin maɓallin da ke hade da shi bazai aiki ba.

Kashe mutum Windows hotkeys

Idan kana buƙatar musaki ƙananan hotuna ta amfani da maɓallin Windows, zaka iya yin haka a cikin Editan Edita, a cikin HKEY_CURRENT_USER Software na Microsoft Windows CurrentVersion Explorer Advanced section "

Ana zuwa wannan ɓangaren, danna-dama a cikin yanki tare da sigogi, zaɓi "Sabuwar" - "Ƙaddarwar layi mai lalacewa" kuma ya kira shi DisabledHotkeys.

Danna sau biyu a kan wannan maɓallin kuma a cikin filin darajar shigar da haruffan wanda za a kashe maɓallan makullin. Alal misali, idan ka shiga EL, ƙungiyar Win + E (kaddamar da Fassara) da kuma Win + L (Allon allo) zai daina aiki.

Danna Ya yi, rufe editan edita kuma sake farawa kwamfutar don canje-canje don ɗaukar sakamako. A nan gaba, idan kana buƙatar mayar da duk abin da ya kasance, kawai share ko canza sigogi da ka ƙirƙiri a cikin Windows registry.