Ba kowa ba san cewa ɗakin wuta da aka gina ko Fayilwar ta Windows ba ka baka damar ƙirƙirar ka'idodin hanyar sadarwar da ke ci gaba don cikakken kariya. Zaka iya ƙirƙirar dokokin shiga hanyoyin Intanet don shirye-shiryen, masu tsabta, ƙuntata hanyoyi don wasu mashigai da adiresoshin IP ba tare da shigar da wutan lantarki na uku ba saboda wannan.
Ƙa'idar tacewar zaɓi na yaudara ta ba ka damar saita dokoki na asali don cibiyoyin sadarwa da jama'a. Bugu da ƙari, za ka iya saita zaɓuɓɓukan sarauta na cigaba ta hanyar taimakawa ta hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa ta hanyar tsaro - wannan fasalin yana samuwa a cikin Windows 8 (8.1) da kuma Windows 7.
Akwai hanyoyi da dama don zuwa jerin ci gaba. Mafi sauki daga gare su shi ne shigar da Control Panel, zaɓi abubuwan Firewall abu na Windows, sa'an nan, a cikin menu na hagu, danna Abubuwan Zaɓuɓɓuka na Zaɓuɓɓuka.
Ganawa bayanan martabar cibiyar sadarwa a cikin Tacewar zaɓi
Windows Firewall yana amfani da bayanan martaba daban-daban:
- Bayanan martaba - don kwamfuta wanda aka haɗa zuwa yanki.
- Bayanan sirri - An yi amfani dashi don haɗi zuwa cibiyar sadarwar, kamar aikin ko cibiyar sadarwar gida.
- Bayanin jama'a - amfani da haɗin sadarwa zuwa cibiyar sadarwar jama'a (Intanit, hanyar Wi-Fi na jama'a).
Lokacin da ka fara haɗawa da cibiyar sadarwar, Windows tana baka zaɓi: cibiyar sadarwa ko masu zaman kansu. Za'a iya amfani da wani labaran daban-daban don cibiyoyin sadarwa daban-daban: wato, lokacin da ke haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa Wi-Fi a cafe, ana iya amfani da bayanan martaba, kuma a aikin - mai zaman kansa ko bayanan yankin.
Don saita bayanan martaba, danna "Yankin Firewall Windows". A cikin akwatin maganganu wanda ya buɗe, za ka iya saita dokoki masu mahimmanci ga kowanne daga cikin bayanan martaba, da kuma ƙayyade haɗin cibiyar sadarwar wanda za'a yi amfani da ɗaya daga cikin bayanan martaba. Na lura cewa idan ka kulla haɗin fita, to, a lokacin da ka toshe, baza ka ga wani sanarwar da aka tanada ba.
Samar da Dokokin Inbound da Outbound
Domin ƙirƙirar sabon tsarin inbound ko fita daga cibiyar sadarwa a cikin Tacewar zaɓi, zaɓi abin da ke daidai a cikin jerin a hagu da dama a kan shi, sannan ka zaɓa "Ƙirƙiri mulki".
Wizard don ƙirƙirar sababbin dokoki ya buɗe, wanda aka raba zuwa nau'o'i masu biyowa:
- Don shirin - ba ka damar toshe ko ƙyale damar shiga cibiyar sadarwa zuwa takamaiman shirin.
- Don tashar jiragen ruwa - haramta ko izinin tashar jiragen ruwa, tashar tashar jiragen ruwa, ko yarjejeniya.
- Tsayayyar - amfani da dokokin da aka rigaya aka haɗa a cikin Windows.
- Customizable - daidaitaccen sanyi na hadewa ta hanawa ko izini ta shirin, tashar jiragen ruwa, ko adireshin IP.
Alal misali, bari muyi ƙoƙarin ƙirƙirar wani tsari don shirin, misali, don mashigin Google Chrome. Bayan zaɓin abu "Don shirin" a cikin maye, zaku buƙaci hanyar zuwa mai bincike (kuma yana yiwuwa a ƙirƙirar doka ga dukan shirye-shiryen ba tare da togiya ba).
Mataki na gaba shine a tantance ko don bada damar haɗi, ba kawai damar haɗi, ko toshe shi.
Abinda aka ƙaddara shi ne a tantance wacce daga cikin bayanan cibiyar sadarwar ta uku za a yi amfani da wannan doka. Bayan haka, ya kamata ka sanya sunan mulkin da bayaninsa, idan ya cancanta, kuma danna "Gama". Ka'idoji sunyi tasiri nan da nan bayan halitta kuma sun bayyana cikin jerin. Idan kuna so, zaku iya sharewa, canji ko ƙuntataccen mulki a lokaci ɗaya a kowane lokaci.
Don samun damar haɓaka hanya, za ka iya zaɓar dokokin al'ada waɗanda za a iya amfani da su a cikin lokuta na gaba (kawai wasu misalai):
- Wajibi ne don hana duk shirye-shirye don haɗi zuwa wani IP ko tashar jiragen ruwa, amfani da takamaiman yarjejeniya.
- Da ake bukata don saita jerin adiresoshin da aka ba ka damar haɗi, banning duk wasu.
- Sanya dokoki don ayyukan Windows.
Ƙayyade takamaiman ka'idoji yana faruwa a kusan hanya ɗaya da aka bayyana a sama kuma, a gaba ɗaya, ba mawuyacin wahala ba ne, ko da yake yana bukatar fahimtar abin da ake aikatawa.
Fayil ɗin Windows tare da Tsaro na Tsarewa yana ba ka damar saita haɗin tsaro dangane dangane da ƙwarewa, amma mai amfani mai mahimmanci bazai buƙatar waɗannan siffofin ba.