Shigar da direbobi don kwamfutar tafi-da-gidanka HP 625

Mutane da yawa masu amfani da Intanit suna amfani da fasahar BitTorrent don sauke fayiloli masu amfani. Amma, a lokaci guda, wani ɓangare na cikinsu ya fahimci ko fahimci tsarin sabis ɗin kuma mahaɗan mai kwarin ya san duk waɗannan sharuddan. Don yin amfani da albarkatu, kana bukatar akalla kadan don fahimtar manyan al'amura.

Idan kun yi amfani da cibiyoyin P2P na dogon lokaci, to lallai kun lura fiye da sau ɗaya irin waɗannan kalmomi kamar: sids, peers, leechers da lambobi kusa da su. Wadannan alamun zasu iya zama mahimmanci, kamar tare da taimakonsu, zaka iya sauke fayiloli a iyakar gudu ko irin wannan farashin ku. Amma abu na farko da farko.

Ta yaya BitTorrent Works

Sakamakon fasaha na BitTorrent shine duk wani mai amfani zai iya ƙirƙirar fayilolin da ake kira torrent file, wanda zai ƙunshi bayani game da fayil da suke so su rarraba wa wasu. Za a iya samun fayilolin Torrent a cikin kundayen adireshi na masu waƙa na musamman, waɗanda suke da yawa iri:

  • Bude Irin waɗannan ayyuka ba sa buƙatar rajistar da ake bukata. Kowa zai iya sauke fayilolin da ake bukata da ba tare da wata matsala ba.
  • An rufe. Don yin amfani da waɗannan waƙaƙannan kuna buƙatar rajistar, baya, akwai rating. Da zarar ka ba wa wasu, ƙila ka sami dama don saukewa.
  • Masu zaman kansu A gaskiya ma, waɗannan suna rufe al'ummomin da za a iya isa kawai ta gayyatar. Yawancin lokaci suna da yanayi mai jin dadi, kamar yadda zaku iya tambayi sauran mahalarta su tsaya don rarraba don sauya fayil ɗin sauri.

Akwai kuma sharuddan da ke ayyana matsayin mai amfani da ke shiga cikin rarraba.

  • Wani sidiri ko mai hankali (seeder - seeder, sower) shi ne mai amfani wanda ya ƙirƙiri fayil din torrent kuma ya sanya shi zuwa ga maƙallin don ƙarin rabawa. Har ila yau, duk wani mai amfani wanda ya sauko da dukkan fayil kuma bai bar rabawa ba zai iya zama mai hankali.
  • Leech (eng. Leech - leech) - mai amfani wanda ke farawa don saukewa. Ba shi da dukan fayil ko har ma dukan ɓangaren, sai kawai ya girgiza. Har ila yau, za su iya kiran mai amfani wanda bai sauke shi ba kuma ya raba shi ba tare da sauke sabon ɓangarori ba. Har ila yau, wanda ake kira wanda ya sauke fayil din gaba ɗaya, amma bai kasance cikin rarraba don taimakawa wasu ba, zama mai shiga tsakani maras kyau.
  • Abokiyar (abokin aiki - abokin tarayya, daidai) - wanda ke haɗe da rarraba kuma ya rarraba gutsuttsukan da aka sauke. A wasu lokuta, ana kiran abokan takarda duk siders da kuma mashigin da aka haɗuwa, wato, rarraba masu halartar da suke yin manipulations a kan takamaiman fayilolin fayil.

Saboda saboda wannan bambancin da aka rufe da masu sauraro masu zaman kansu an ƙirƙira su, domin ya faru da cewa ba kowa ba yana jimawa ko kuma yana jin kunya don rarraba zuwa ƙarshe.

Dama da sauke saukewa a kan takwarorina

Lokacin saukewa na takamaiman fayil ya dogara da yawan abokan aiki, wato, duk masu amfani. Amma mafi yawan tsaba, da sauri duk sassa za su load. Don gano lambar su, za ku iya ganin yawan adadin a kan tashar jiragen ruwa ko a cikin abokin ciniki.

Hanyar 1: Duba yawan abokan hulɗa a kan tracker

A wasu shafukan yanar gizon zaka iya ganin adadin masu shuka da lasisi kai tsaye a cikin jagorancin fayilolin fayiloli.

Ko kuma ta hanyar duba cikakken bayani game da fayil din sha'awa.

Da karin siders da ƙasa da leeches, da sauri da kuma mafi kyawun za ka kaya duk sassa na abu. Don daidaitaccen daidaitacce, yawanci, ana nuna iri a kore, da kuma masu sana'a - a ja. Har ila yau, yana da muhimmanci a kula lokacin da masu amfani da wannan fayil din fayil din suka kasance na karshe. Wasu masu tuƙagun dangi suna bada wannan bayanin. Mazan wannan aikin shine, ƙananan damar samun sauƙin fayil ɗin mai nasara. Sabili da haka, zabi waɗannan rarraba inda aikin ya fi girma.

Hanyar Hanyar 2: Duba abokan aiki a cikin kwarin gwano

A cikin kowane shirin na torrent akwai damar da za a ga masu sukar, kaya da ayyukan su. Idan, misali, 13 (59) an rubuta, to, wannan yana nufin cewa 13 daga cikin 59 masu amfani masu amfani a halin yanzu suna aiki.

  1. Je zuwa ga abokin cinikin ku.
  2. A cikin kasa shafin, zaɓi "Feasts". Za a nuna maka duk masu amfani da suke rarraba gutsutsure.
  3. Don ganin ainihin adadin masu shuka da 'yan uwansu, je zuwa shafin "Bayani".

Yanzu kun san wasu mahimman kalmomi waɗanda zasu taimake ka ka yi nasarar saukewa da tasiri. Don taimakawa wasu, kar ka manta da su rarraba kansu, sauran abin da zai yiwu akan rarraba, ba tare da motsawa ko share fayil ɗin da aka sauke ba.