Kira

Mutane da yawa ba su sani ba cewa Steam na iya taka rawar da za a maye gurbin irin waɗannan shirye-shirye kamar Skype ko TeamSpeak. Tare da taimakon Steam, zaka iya cikakken magana a murya, zaka iya tsara kiran taro, wato, kira masu amfani da yawa a lokaci ɗaya, kuma sadarwa a cikin rukuni.

Karanta don gano yadda za ka iya kiran wani mai amfani a Steam.

Don kiran wani mai amfani kana buƙatar ƙara shi zuwa jerin abokanka. Yadda za a sami aboki da kuma ƙara shi a jerin da za ka iya karantawa a cikin wannan labarin.

Yadda za a kira abokin a Steam

Kira aiki ta hanyar amfani da saƙo ta hanyar rubutu ta Steam. Don buɗe wannan hira kana buƙatar bude jerin sunayen abokai ta amfani da maɓallin da ke cikin ƙananan hagu na abokin ciniki na Steam.

Bayan ka bude jerin sunayen abokanka, kana buƙatar danna dama a kan wannan aboki da kake son yin magana da, to, kana buƙatar zaɓar abu "Aika saƙo".

Bayan haka, za a buɗe mafita ta tattaunawa don yin magana da wannan mai amfani na Steam. Ga mutane da yawa, wannan taga yana da mahimmanci, domin yana tare da shi cewa saƙon saƙo ke. Amma ba kowa ba san cewa maɓallin da ke kunna saƙon murya yana cikin kusurwar kusurwar kusurwar taɗi, lokacin da aka danna, zaka buƙatar zaɓar abu "Kira", wanda zai ba ka damar magana da mai amfani ta amfani da muryarka.

Kira zai je abokinka a Steam. Bayan ya yarda da shi, sakon murya zai fara.

Idan kana son yin magana tare da masu amfani da dama a cikin jawabin murya ɗaya, kana buƙatar ƙara wasu masu amfani zuwa wannan hira. Don yin wannan, danna kan maɓalli ɗaya, wanda aka samo a kusurwar dama na dama, sannan ka zaba "A kira gaɗi", sa'an nan kuma mai amfani da kake so ka ƙara.

Bayan ka ƙara wasu masu amfani zuwa chat, suna kuma bukatar kiran wannan hira don shiga tattaunawar. Wannan hanyar za ku iya gina cikakken taro ta murya daga masu amfani da dama. Idan kana da wata matsala tare da sautin yayin tattaunawa, to gwada saita sautin ka. Ana iya yin wannan ta hanyar saitunan Steam. Don zuwa saitunan, kana buƙatar danna kan abu Steam, sannan ka zaɓa shafin "Saituna", wannan abu yana samuwa a kusurwar hagu na abokin ciniki na Steam.

Yanzu kana buƙatar zuwa shafin "Voice", a kan wannan shafin duk duk saitunan da ake buƙatar don tsara wayarka a Steam.

Idan wasu masu amfani ba su sauraren ka ba, sannan ka yi kokarin canja na'urar shigarwa na jijiyar, don yin wannan, danna maɓallin saitunan masu dacewa, sannan ka zaɓa na'urar da kake so ka yi amfani da shi. Gwada na'urori da yawa, ɗayan su ya kamata aiki.

Idan an ji ku a hankali, to, kawai ƙara ƙarar murya ta amfani da zabin da ya dace. Hakanan zaka iya canza žarar fitarwa, wanda ke da alhakin bunkasa mažallin ka. A kan wannan taga akwai maɓallin "Siffar wayo". Bayan ka danna wannan maɓallin, za ka ji abin da kake fada, domin ka iya saurari yadda sauran masu sauraron ka ji. Hakanan zaka iya zaɓar yadda za'a canja wurin muryarka.

Lokacin da murya ta kai wani ƙara ta latsa maɓalli, zaɓi zaɓi wanda ya fi dacewa a gare ka. Alal misali, idan muryarka ta yi ƙarar ƙarfi, to gwada ta rage ta ta latsa maɓallin maɓallin. Bugu da ƙari, za ku iya sa makirufo ya fi tsayi don haka ana iya jin murya. Bayan haka, latsa "Ok" don tabbatar da canji a saitunan murya. Yanzu gwada magana da masu amfani da Steam.

Wadannan sautunan murya ba kawai ke da alhakin sadarwa a cikin Tattaunawar Steam ba, amma har da alhakin yadda za a ji ku a cikin wasanni na Steam. Alal misali, idan ka canza sautin murya a Steam, muryarka za ta canza a CS: GO, don haka wannan shafin ya kamata a yi amfani da shi idan wasu 'yan wasa ba su ji ku sosai a cikin daban-daban na wasanni ba.

Yanzu kun san yadda za a kira aboki a cikin tururi. Sadarwar murya zai iya zama mafi dacewa, musamman idan kuna wasa da wasa a wannan lokaci, kuma babu lokaci don rubuta saƙon taɗi.

Kira abokanka. Kunna kuma sadarwa tare da muryarka.