Haɗa da kuma daidaita dual zaune a cikin Windows 10

Duk da ƙuduri mai girma da kuma manyan kwakwalwa na masu kula da zamani, ayyuka masu yawa, musamman ma idan sun danganta da aiki tare da abun ciki na multimedia, na iya buƙatar ƙarin aiki - na biyu allon. Idan kana so ka hada wani saka idanu zuwa kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka da ke gudana Windows 10, amma ba ka san yadda za a yi ba, kawai ka karanta labarinmu na yau.

Lura: Lura cewa kara za mu mayar da hankali ga haɗin jiki na kayan aiki da daidaituwa ta gaba. Idan kalmar "yin fuska biyu" wanda ya kawo ku a nan, kuna nufin kwamfyutoci biyu (na ruhaniya), muna bada shawara cewa ku karanta labarin da ke ƙasa.

Duba Har ila yau: Samar da kuma daidaitawa kwamfutar ɗakunan kwamfutarka a cikin Windows 10

Haɗawa da kafa saiti guda biyu a Windows 10

Halin iya hašawa nuni na biyu yana kusan kusan a can, koda kuwa kayi amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Gaba ɗaya, hanya ta samo ne a wasu matakai, don cikakken bayani game da abin da za mu ci gaba.

Mataki na 1: Shiri

Don magance matsalarmu ta yanzu, dole ne mu kiyaye wasu yanayi masu muhimmanci.

  • Samun ƙarin haɗin (kyauta) a kan katin bidiyon (ginannen ko mai hankali, wato, wanda ake amfani da shi). Yana iya zama VGA, DVI, HDMI ko DisplayPort. Dole ne mai haɗuwa da ya kamata ya kasance a kan na biyu (zai fi dacewa, amma ba dole bane, kuma ya ci gaba da gaya dalilin da ya sa).

    Lura: Hannun da muka bayyana a sama da ƙasa (a cikin tsarin wannan mataki na musamman) ba su da alaƙa da na'urori na zamani (duka PC ko kwamfyutocin tafiye-tafiye da kuma saka idanu) tare da kasancewar tashoshin USB na C. Duk abin da ake buƙata don haɗi a cikin wannan yanayin shine gaban wuraren tashar jiragen ruwa a kowannensu daga mahalarta na "damba" da kuma kai tsaye na USB.

  • Kebul wanda ya dace da ƙirar da aka zaɓa. Mafi sau da yawa yakan zo tare da saka idanu, amma idan wanda ya ɓace, dole ne ku saya shi.
  • Wutan lantarki mai tsabta (don na biyu). Har ila yau an haɗa.

Idan kana da nau'in nau'in mahaɗi a kan katin bidiyon (alal misali, DVI), kuma mai saka idanu na da kawai VGA ba tare da dadewa ba, ko kuma, akasin haka, HDMI na zamani, ko kuma idan ba za ka iya haɗa kayan aiki zuwa haɗin haɗin ba, za ka buƙaci samun adaftan dace.

Lura: A kwamfutar tafi-da-gidanka, tashar DVI mafi yawanci ba ya nan, don haka "cimma yarjejeniya" zai faru tare da kowane misali da za a yi amfani da ko, kuma, ta amfani da adaftan.

Mataki na 2: Matsakaici

Bayan tabbatar da cewa haɗin masu haɗi suna samuwa da kayan haɗi da suka cancanta don "farfado" na kayan aiki, dole ne a ziyartar daidai, a kalla idan kana amfani da masu lura da wani nau'i daban. Ƙayyade abin da keɓaɓɓun ƙananan zai haɗa kowane na'ura, saboda a mafi yawan lokuta masu haɗi akan katin bidiyon ba iri ɗaya ba, kuma kowane nau'i huɗu da aka nuna a sama yana nuna nauyin hoto daban-daban (kuma wani lokacin taimako don watsa labarai ko rashinsa).

Lura: Ana iya samar da katunan bidiyo na yau da kullum na musamman da dama na DisplayPort ko HDMI. Idan kana da dama don amfani da su don haɗuwa (ana sa ido akan sakonni tare da masu haɗuwa irin wannan), zaka iya zuwa Mataki na 3 na wannan labarin.

Saboda haka, idan kana da saka idanu na "mai kyau" da "al'ada" a cikin inganci (na farko, nau'in matrix da diagonal allo), kana buƙatar amfani da masu haɗi daidai da wannan ingancin - "mai kyau" na farko, "na al'ada" na na biyu. Sakamakon gyare-gyare shi ne kamar haka (daga mafi kyau ga mafi muni):

  • Displayport
  • HDMI
  • DVI
  • VGA

Mai saka idanu, wanda shine babban abu a gare ku, ya kamata a haɗa shi zuwa kwamfutar ta amfani da misali mafi girma. Ƙarin - na gaba a cikin jerin ko duk wani samuwa don amfani. Don ƙarin fahimtar abin da ke cikin haɗin ɗin, hakanan muna bada shawara cewa kayi sanarda kanka da abubuwan da ke gaba a shafin yanar gizon mu:

Ƙarin bayani:
Daidaita matsayin ma'auni na HDMI da na DisplayPort
DVI da HDMI Interface Comparaison

Mataki na 3: Haɗa

Saboda haka, tare da hannunka (ko kuma a kan kwamfutarka) kayan aiki masu dacewa da kayan haɗin haɗin da suka dace, bayan sun yanke shawarar abubuwan da suka fi dacewa, za mu iya tafiya ta atomatik don haɗawa na biyu allon zuwa kwamfutar.

  1. Ba lallai ba ne, amma har yanzu muna ba da shawarar juyawa PC ta hanyar menu don ƙarin tsaro ta farko "Fara"sannan ka cire shi daga cibiyar sadarwa.
  2. Ɗauki kebul daga babban nuni kuma ka haɗa shi zuwa mai haɗin kan katin bidiyo ko kwamfutar tafi-da-gidanka wanda ka gano a matsayin babban. Za ku yi haka tare da na biyu na saka idanu, waya kuma na biyu mafi haɗuwa.

    Lura: Idan ana amfani da wayar tareda adaftar, dole ne a haɗa shi a gaba. Idan kana amfani da maɓallin VGA-VGA ko DVI-DVI, kada ka manta su matsa ƙarar ƙira.

  3. Haɗa haɗin wuta zuwa "sabon" nuni kuma toshe shi a cikin ƙwaƙwalwar idan an katse shi a baya. Kunna na'urar, kuma tare da shi kwamfutar ko kwamfutar tafi-da-gidanka.
  4. Bayan jira na tsarin aiki don fara, zaka iya ci gaba zuwa mataki na gaba.

    Duba Har ila yau haɗa haɗi zuwa kwamfuta

Mataki na 4: Saita

Bayan da ya dace da haɗuwa na biyu na saka idanu zuwa kwamfutar, kai da ni na buƙaci muyi aiki da dama "Sigogi" Windows 10. Wannan wajibi ne, duk da ganowar atomatik sababbin kayan aiki a cikin tsarin kuma jin cewa ya riga ya shirya don zuwa.

Lura: "Ten" kusan bazai buƙatar direbobi don tabbatar da aikin da aka yi na saka idanu ba. Amma idan kun fuskanci buƙatar shigar da su (alal misali, nuni na biyu ya nuna a cikin "Mai sarrafa na'ura" a matsayin kayan aiki wanda ba a san shi ba, amma babu siffar a kanta), san da kanka tare da labarin da ke ƙasa, bi hanyoyin da aka nuna a ciki, sannan sai ka ci gaba zuwa matakai na gaba.

Kara karantawa: Shigar da direba don saka idanu

  1. Je zuwa "Zabuka" Windows, ta amfani da icon a cikin menu "Fara" ko makullin "WINDOWS + Na" a kan keyboard.
  2. Bude ɓangare "Tsarin"ta danna maballin da ya dace tare da maballin linzamin hagu (LMB).
  3. Za ku kasance cikin shafin "Nuna"inda za ka iya siffanta aikin tare da fuska biyu kuma ka daidaita da "halayyar" ga kansu.
  4. Gaba, muna la'akari da waɗannan sigogi waɗanda suke da alaƙa da dama, a cikin akwati biyu, masu rikodi.

Lura: Don saita duk gabatar a cikin sashe "Nuna" zaɓuɓɓuka, sai dai wurin da launi, da farko ka buƙaci ka zaɓa a cikin filin samfoti (ƙananan hoto tare da hoton fuska) wani maƙalli na musamman, sannan sai ka yi canje-canje.

  1. Location Abu na farko da zai iya kuma ya kamata a yi a cikin saitunan shine fahimtar wane lambar yake ga kowane mai kulawa.


    Don yin wannan, danna maɓallin da ke ƙasa da filin samfoti. "Ƙayyade" kuma duba lambobin da zasu bayyana a taƙaice a kusurwar hagu na kowannen fuska.


    Sa'an nan kuma ya kamata ka nuna ainihin wuri na kayan aiki ko wanda ya dace maka. Yana da mahimmanci don ɗauka cewa nuni a lambar 1 shine ainihin, 2 yana da zaɓi, ko da yake a hakika ka ƙayyade rawar kowannen su ko da a lokacin haɗin. Saboda haka, kawai sanya hotunan ɗaukar hoto da aka gabatar a cikin samfurin dubawa yayin da aka shigar su a kan tebur ko yadda kake gani, sannan danna maballin "Aiwatar".

    Lura: Nuna za a iya zama matsayi kawai tare da juna, koda kuwa a gaskiya an shigar su a nesa.

    Alal misali, idan mai saka idanu ɗaya kai tsaye ne a gabanka, kuma na biyu shi ne dama da shi, za ka iya sanya su kamar yadda aka nuna a cikin hotunan da ke ƙasa.

    Lura: Girman allo ya nuna a cikin sigogi "Nuna", dogara ne akan ainihin ƙuduri (ba diagonal) ba. A cikin misalinmu, saiti na farko shine Full HD, na biyu shine HD.

  2. "Launi" kuma "Hasken Night". Wannan sigar ta shafi tsarin a matsayin cikakke, kuma ba ga wani nuni ba, mun yi la'akari da wannan batu.

    Kara karantawa: Tsayawa da daidaitawa yanayin dare a Windows 10
  3. "Saitunan Layin Windows HD". Wannan zaɓi yana baka damar daidaita yanayin hoton a kan masu saka idanu wanda ke goyon bayan HDR. Ayyukan da aka yi amfani da mu a misali ba shine, sabili da haka, ba mu da damar nuna tare da ainihin misali yadda aka gyara launi.


    Bugu da ƙari, ba shi da dangantaka ta kai tsaye ga zance na fuska biyu, amma idan kana so, za ka iya fahimtar kanka tare da cikakken bayani game da yadda aikin yake aiki tare da gyare-gyare na Microsoft da aka bayar a cikin sashin.

  4. Scale da Alamar. An rarraba wannan sigogi ga kowane ɓangaren na daban, ko da yake a mafi yawan lokuta ba a buƙatar canji (idan ƙuduri ba ya wuce 1920 x 1080).


    Duk da haka, idan kana so ka ƙara ko rage image akan allon, muna bada shawarar karanta labarin da ke ƙasa.

    Kara karantawa: Canza sikelin a cikin Windows 10

  5. "Resolution" kuma "Gabatarwa". Kamar yadda yake a cikin ladabi, waɗannan sigogi an saita su daban don kowanne daga cikin nuni.

    An bar izini mafi kyaun barin canzawa, fi son ƙimar tsofin.

    Canja yanayin daidaitawa tare da "Album" a kan "Littafin" ya biyo bayan idan an shigar da ɗaya daga cikin sakonninka ba a tsaye ba, amma a tsaye. Bugu da kari, ga kowane zaɓin da aka samu "ƙwaƙwalwar ajiyar", wato, kwatanta a fili ko a tsaye, daidai da haka.


    Duba kuma: Canza matakan allon a Windows 10

  6. "Ƙara Nuni". Wannan ita ce mahimmanci mafi mahimmanci yayin yin aiki tare da fuska guda biyu, tun da yake wannan shine wanda ya ba ka damar sanin yadda zakuyi hulɗa da su.

    Zabi ko kana so ka fadada nuni, wato, don ci gaba na biyu na farko (saboda wannan, ya kamata a shirya su daidai a mataki na farko daga wannan ɓangare na labarin), ko kuma, a madadin haka, idan kana so ka yi kama da hoton - ganin abu ɗaya akan kowane mai dubawa .

    Zaɓin: Idan hanyar da tsarin ya ƙayyade babban kuma ƙarin nuni bai daidaita da burinku ba, zaɓi abin da kuke la'akari da babban a cikin samfoti, sa'an nan kuma duba akwatin kusa da "Yi babban nuni".
  7. "Babbar Saitunan Nuni" kuma "Saitunan Shafuka"kamar yadda aka ambata sigogi "Launuka" kuma "Hasken Night", za mu kuma ƙaura - wannan yana nufin jimlar a matsayin cikakke, kuma ba musamman ga batun mu labarin yau ba.
  8. A cikin kafa fuska biyu, ko kuma wajen, hoton da suke watsawa, babu wani abu mai wahala. Babban abu ba kawai don la'akari da halaye na fasaha, diagonal, ƙuduri da matsayi a kan teburin kowane mai kulawa ba, amma kuma yayi aiki, don mafi yawancin, a hankali na kansa, wani lokacin ƙoƙarin ƙoƙari daban-daban daga lissafin masu samuwa. A kowane hali, ko da kun yi kuskure a ɗaya daga cikin matakai, duk abin da za'a iya canza a cikin sashe "Nuna"located in "Sigogi" tsarin aiki.

Zabin: Sauya sauyawa tsakanin nuni hanyoyi

Idan, yayin aiki tare da nuni biyu, sau da yawa dole ka sauya tsakanin yanayin nuna, ba lallai ba ne ka koma zuwa sashen da ke sama a kowane lokaci. "Sigogi" tsarin aiki. Ana iya yin hakan sosai da sauri.

Latsa maɓallai akan keyboard "WIN + P" kuma zaɓi cikin menu wanda ya buɗe "Shirin" Hanyar dacewa ta hudu da ke akwai:

  • Sai kawai komfutar kwamfuta (main duba);
  • Maimaitawa (hoton hoto);
  • Ƙara (ci gaba da hoto akan nuni na biyu);
  • Sai kawai na biyu allon (babban mai saka idanu ya kashe tare da hoton da aka watsa zuwa ƙarin ƙarin).
  • A zahiri don zaɓar darajar da ake so, za ka iya amfani da kogi ko linzamin haɗin da aka nuna a sama - "WIN + P". Ɗaya danna - mataki ɗaya a jerin.

Duba kuma: Haɗa mai saka ido na waje zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka

Kammalawa

Yanzu ku san yadda za a haɗa wani ƙarin dubawa zuwa kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka, sannan kuma tabbatar da aikin ta hanyar daidaita matakan sakon da aka aika zuwa allon don dace da bukatunku da / ko bukatunku. Muna fata wannan abu ya kasance da amfani a gare ku, za mu ƙare a kan wannan.