Kashe sakaci a kwamfuta tare da Windows 10

A yawancin lokuta, masu lura da kwamfuta suna aiki nan da nan bayan haɗi kuma basu buƙatar shigarwa na direbobi na musamman. Duk da haka, yawancin samfura suna da software wanda ke ba damar damar samun ƙarin ayyuka ko ba ka damar yin aiki tare da ƙananan ƙwararru da ƙaddara. Bari mu dubi duk hanyoyin da ake amfani da su don shigar da waɗannan fayiloli.

Nemi kuma shigar da direbobi don mai saka idanu

Hanyar da aka biyo baya ita ce ta duniya kuma ta dace da duk kayan aiki, amma kowane mai sana'a yana da nasa shafin yanar gizon kansa tare da ƙira da keɓance daban daban. Saboda haka, a cikin hanyar farko, wasu matakai na iya bambanta. Ga sauran, duk manipulations suna kama.

Hanyar 1: Tashar mai amfani na kamfanin

Mun saita wannan zaɓin domin ganowa da saukewa da software a farko, ba zato ba tsammani. Shafukan yanar gizon yana kunshe da sababbin direbobi, wanda shine dalilin da ya sa wannan hanya ta fi dacewa. Ana aiwatar da dukkan tsari kamar haka:

  1. Je zuwa shafin yanar gizon shafin ta shigar da adireshin a cikin mai bincike ko ta hanyar injiniyar bincike.
  2. A cikin sashe "Sabis da Taimako" motsa zuwa "Saukewa" ko dai "Drivers".
  3. Kusan kowace hanya tana da kirkiro nema. Shigar da sunan ƙirar samfurin a can don buɗe shafinsa.
  4. Bugu da ƙari, za ka iya zaɓar samfur daga lissafin da aka bayar. Ya zama wajibi ne don saka nau'inta, jerin da kuma samfurin.
  5. A shafin na'ura kana sha'awar sashe "Drivers".
  6. Nemo sabon samfurin software wanda zai dace da tsarin aikinka, kuma sauke shi.
  7. Bude tarihin da aka sauke ta amfani da duk wani tashar ajiya mai dacewa.
  8. Duba Har ila yau: Tashoshi don Windows

  9. Ƙirƙiri babban fayil kuma cire fayiloli daga ajiya a can.
  10. Tunda masu sakawa na atomatik suna da wuya, mai amfani zai yi wasu ayyuka tare da hannu. Na farko ta hanyar menu "Fara" je zuwa "Hanyar sarrafawa".
  11. A nan ya kamata ka zaɓi wani sashe "Mai sarrafa na'ura". Windows 8/10 masu amfani za su iya kaddamar da shi ta hanyar danna-dama "Fara".
  12. A cikin ɓangaren tare da masu dubawa, danna-dama kan buƙatar da zaɓa "Masu kaddamarwa na Ɗaukakawa".
  13. Dole ne a bincika nau'in bincike "Bincika direbobi akan wannan kwamfutar".
  14. Zaɓi wuri na babban fayil inda ka sauke fayilolin da aka sauke sannan ka ci gaba zuwa mataki na gaba.

Jira da shigarwa don kammala ta atomatik. Bayan haka, an bada shawarar sake farawa kwamfutar don canje-canje don ɗaukar tasiri.

Hanyar 2: Ƙarin Software

Yanzu a Intanit ba zai zama da wuya a samu software don kowane bukatun ba. Akwai manyan wakilai na shirye-shiryen da ke gudanar da nazarin atomatik da kuma cajin direbobi ba kawai ga abubuwan da aka gina ba, har ma ga kayan aiki na jiki. Wannan ya hada da dubawa. Wannan hanya ba shi da tasiri fiye da na farko, duk da haka, yana buƙatar mai amfani ya yi wani ƙananan ƙarami na manipulation.

Kara karantawa: Mafi kyau shirye-shirye don shigar da direbobi

A sama, mun samar da hanyar haɗin kai ga labarinmu, inda akwai jerin sunayen shahararrun mashahuran don bincika da shigar da direbobi. Bugu da kari, za mu iya ba da shawarar DriverPack Solution da DriverMax. Za a iya samun cikakken bayani game da aiki tare da su a wasu kayan da muke ciki.

Ƙarin bayani:
Yadda za a sabunta direbobi a kwamfutarka ta amfani da Dokar DriverPack
Bincika kuma shigar da direbobi a cikin shirin DriverMax

Hanyar 3: Kwaskwarimar Kulawa ta Musamman

Mai saka idanu yana daidai da kayan aiki guda ɗaya kamar, alal misali, linzamin kwamfuta ko kwafi. An nuna shi cikin "Mai sarrafa na'ura" kuma yana da nasa ID. Mun gode da wannan lambar da za ku iya samun fayiloli masu dacewa. Ana aiwatar da wannan tsari tare da taimakon ayyuka na musamman. Dubi umarnin akan wannan batu a link mai zuwa.

Kara karantawa: Bincika direbobi ta ID ta hardware

Hanyar 4: Ginannen Windows Tools

Kayan aiki yana da nasa mafita don ganowa da shigar da direbobi don na'urorin, amma wannan ba koyaushe ba. A kowane hali, idan sababbin hanyoyin uku ba su dace da kai ba, muna bada shawara ka duba wannan. Ba ku buƙatar bin dogon lokaci ko amfani da ƙarin software. An yi kome a cikin 'yan dannawa kawai.

Kara karantawa: Shigar da direbobi ta amfani da kayan aikin Windows

A yau za ku iya fahimtar kanku da duk hanyoyin da kuka samo don ganowa da shigar da direbobi don kula da kwamfuta. An riga an ce a sama cewa su duka na duniya ne, wani aiki na daban ya bambanta ne kawai a cikin farko version. Sabili da haka, har ma ga mai amfani da ba a fahimta ba, ba zai zama da wuya a fahimtar kanka da umarnin da aka samar da sauƙin samun software ba.