Rubutun Bayanai Tsarin CSV amfani da shirye-shiryen kwamfuta masu yawa don musayar bayanai tsakanin juna. Zai zama alama a cikin Excel yana yiwuwa a kaddamar da wannan fayil tare da daidaitattun sau biyu a kan shi tare da maɓallin linzamin hagu, amma ba koyaushe a cikin wannan yanayin ana nuna bayanai ba daidai. Gaskiya, akwai wata hanya don duba bayanin da ke ciki a cikin fayil ɗin. CSV. Bari mu gano yadda za ayi wannan.
Ana buɗe takardun CSV
Format sunan CSV ne raguwa da sunan "Ƙididdiga Masu Mahimmanci"wanda ya fassara zuwa Rasha a matsayin "shahararrun raɗaɗi". Lallai, ana amfani da takamarori a matsayin rabuwa a cikin wadannan fayiloli, ko da yake a cikin sassan Rasha, ba kamar harshen Turanci ba, har yanzu al'ada ne don amfani da allon.
Lokacin da shigo da fayiloli CSV Excel shine matsala na sake kunnawa coding. Sau da yawa, takardun da aka samu a cikin haruffan Cyrillic suna gudana tare da rubutun da ke cike da "krakozyabrami", wato, kalmomin da ba a iya lissafin su ba. Bugu da ƙari, matsalar da aka saba amfani da ita shi ne batun rashin daidaito tsakanin masu raba. Da farko, yana damu da waɗannan lokuta yayin da muke ƙoƙarin buɗe wani takardun da aka yi a wasu harsunan Ingilishi, Excel, wanda aka gano a ƙarƙashin mai amfani da harshen Rasha. Bayan haka, a cikin mabudin mabudin mahimmanci shine ƙwararru, kuma Excel na Rasha yana ganewa a matsayin salo. Saboda haka, sakamakon ya sake kuskure. Za mu gaya yadda za a warware wadannan matsalolin lokacin bude fayiloli.
Hanyar 1: Fayil na Fayil na al'ada
Amma da farko za mu mayar da hankalin kan bambancin lokacin daftarin aiki CSV halitta a cikin harshen Lissafi kuma yana shirye don buɗewa a Excel ba tare da ƙarin manipulation na abinda ke ciki ba.
Idan an riga an shigar da Excel don buɗe takardu CSV a kan kwamfutarka ta tsoho, a wannan yanayin, kawai danna fayil ɗin ta danna maɓallin linzamin hagu na dama, kuma zai bude a Excel. Idan har yanzu ba'a riga an kafa haɗin ba, to, a wannan yanayin akwai wasu karin manipulation da za a yi.
- Kasancewa Windows Explorer a cikin shugabanci inda fayil ɗin yake, danna-dama a kan shi. Yarda da menu mahallin. Zaɓi abu a ciki "Buɗe tare da". Idan ƙarin jerin suna da sunan "Microsoft Office"sa'an nan kuma danna kan shi. Bayan haka, daftarin aiki zai fara ne a cikin kwafin Excel. Amma, idan ba ku sami wannan abu ba, sannan danna kan matsayin "Zaɓi shirin".
- Zaɓin zaɓi na zaɓi ya buɗe. A nan, sake, idan a cikin wani toshe "Shirye-shiryen da aka ba da shawarar" za ku ga sunan "Microsoft Office", sannan ka zaɓa shi kuma danna maballin "Ok". Amma kafin wannan, idan kuna so fayiloli CSV An buɗe ta atomatik a Excel lokacin da ka danna sau biyu a kan shirin shirin, to, tabbatar da haka "Yi amfani da shirin da aka zaba don dukkan fayiloli na irin wannan" akwai alamar.
Idan sunayen "Microsoft Office" a cikin zaɓin zaɓi na zaɓi wanda ba ka samu ba, sannan ka latsa maɓallin "Review ...".
- Bayan haka, za a kaddamar da taga Explorer a cikin shugabanci inda shirye-shiryen da aka sanya akan kwamfutarka suna samuwa. Yawanci, ana kiran wannan babban fayil "Fayilolin Shirin" kuma yana cikin tushen fayiloli C. Dole ne ku je wurin Explorer a adireshin da ke biyowa:
C: Fayilolin Shirin Fayil na Microsoft Office Office
A maimakon maimakon alamar "№" ya kamata ya ƙunshi lambar sigar da ofishin Microsoft ɗin da aka sanya akan kwamfutarka. Yawanci, wannan babban fayil ɗin ɗaya ne, don haka zabi shugabanci Officeduk lambar da aka samu. Bayan komawa zuwa jagorar da aka kayyade, bincika fayil da ake kira "EXCEL" ko "EXCEL.EXE". Na biyu nau'i na sunan za su kasance idan kana da karin mappings kunshe da Windows Explorer. Zaɓi wannan fayil kuma danna maballin. "Bude ...".
- Bayan wannan shirin "Microsoft Excel" Za a kara da shi a jerin zaɓin shirin, wanda muka yi magana a baya. Kuna buƙatar haskaka sunan da ake so, don saka idanu akan kasancewar alamar rajistan kusa da mahada zuwa nau'in fayilolin (idan kuna so ku buɗe takardun shaida CSV a Excel) kuma latsa maɓallin "Ok".
Bayan haka, abinda ke ciki na takardun CSV za a bude a Excel. Amma wannan hanya ya dace ne kawai idan babu matsaloli tare da laƙabi ko tare da nunawar Cyrillic. Bugu da ƙari, kamar yadda muka gani, dole ne muyi gyaran takardun: tun da bayanin ba a cikin dukkan lokuta ya shiga cikin ƙwayar cell din yanzu ba, suna bukatar a fadada su.
Hanyar 2: Yi amfani da Wizard na Rubutun
Zaka iya shigo da bayanai daga tsarin tsarin CSV ta amfani da kayan aikin Excel da aka gina Wizard na Rubutun.
- Gudun shirin na Excel kuma je shafin "Bayanan". A tef a cikin asalin kayan aiki "Samun Bayanan waje" mun danna kan maballin, wanda aka kira "Daga matanin".
- Shigar da rubutun rubutu na shigarwa ya fara. Ƙaura zuwa wurin kula da wurin fayil din CVS. Zaɓi sunan sa kuma danna maballin. "Shigo da"sanya a kasan taga.
- Window aiki Gizon Wuta. A cikin akwatin saitunan "Bayanan Bayanan" dole ne canji ya kasance a wuri "An ƙaddara". Don tabbatar da abin da ke cikin abin da aka zaɓa ya nuna daidai, musamman idan ya ƙunshi Cyrillic, don Allah a lura cewa a cikin "Tsarin fayil" An saita zuwa "Unicode (UTF-8)". In ba haka ba, kana buƙatar shigar da shi da hannu. Bayan duk an saita saitunan da aka sama, danna kan maballin "Gaba".
- Sa'an nan kuma taga ta biyu zai buɗe. Gizon Wuta. A nan yana da matukar muhimmanci a tantance abin da hali yake da shi a cikin littafinku. A cikin yanayinmu, zane-zane yana bayyana a cikin wannan rawar, tun lokacin da rubutun ya ƙunshi harshen Rashanci kuma an keɓance shi musamman ga sassan software na gida. Saboda haka, a cikin saituna block "Maganin kyawawan dabi'un" mun sanya kaska a cikin matsayi "Semicolon". Amma idan ka shigo da fayil CVS, wanda aka inganta don daidaitaccen harshe na Ingilishi, da kuma takamaiman aiki a matsayin mai kyauta, sa'annan ya kamata ka duba akwatin "Kayan". Bayan an yi saitunan da aka sama, danna kan maballin "Gaba".
- Wurin na uku ya buɗe. Gizon Wuta. A matsayinka na mulkin, babu ƙarin ayyuka da ake bukata. Abinda ya keɓance shi ne kawai idan ɗaya daga cikin bayanai da aka gabatar a cikin takardun yana da nau'in kwanan wata. A wannan yanayin, ana buƙatar alamar wannan shafi a ɓangaren ƙananan window, da kuma canzawa a cikin toshe "Harshen Bayanan Rukunin" saita zuwa matsayi "Kwanan wata". Amma a mafi yawan lokuta, saitunan tsoho sun isa, wanda aka saita tsarin "Janar". Saboda haka zaka iya latsa maɓallin kawai. "Anyi" a kasan taga.
- Bayan haka, ƙananan shigarwar shigarwar bayanai yana buɗewa. Ya kamata ya nuna haɗin gwargwadon ɓangaren ƙananan hagu na yankin wanda za'a shigo da bayanan da aka shigo. Ana iya yin wannan ta hanyar sanya siginan kwamfuta kawai a fagen taga, sa'an nan kuma danna maɓallin linzamin kwamfuta na hagu a kan tantanin salula a kan takardar. Bayan haka, za a shigar da matsayinsu a cikin filin. Zaka iya danna maballin "Ok".
- Bayan wannan fayil ɗin fayil CSV za a ƙaddamar da shi a kan takarda mai mahimmanci. Kuma, kamar yadda muka gani, ana nuna shi daidai fiye da lokacin amfani Hanyar 1. Musamman ma, ba a ƙara ƙarin fadada ƙwayoyin tantanin halitta ba.
Darasi: Yadda zaka canza coding a Excel
Hanyar 3: buɗe ta hanyar "File" shafin
Akwai kuma hanyar buɗe wani takardu. CSV ta hanyar shafin "Fayil" Shirye-shiryen Excel.
- Kaddamar da Excel kuma kewaya zuwa shafin "Fayil". Danna abu "Bude"located a gefen hagu na taga.
- Ginin yana farawa Mai gudanarwa. Ya kamata ka motsa cikin shi zuwa wannan shugabanci kan fayiloli na PC ko a kan kafofin watsa labarai masu sauya, wanda tsarin da kake sha'awar yana samuwa CSV. Bayan haka, kana buƙatar sake shirya fasalin fayil ɗin a cikin taga zuwa matsayin "Duk fayiloli". Sai kawai a cikin wannan yanayin daftarin aiki CSV za a nuna su a cikin taga saboda ba yadda yake ba. Bayan da sunan sunan ya nuna, zaɓi shi kuma danna maballin "Bude" a kasan taga.
- Bayan haka, taga zai fara. Gizon Wuta. Duk ƙarin ayyukan da aka yi ta wannan algorithm kamar yadda yake Hanyar 2.
Kamar yadda muka gani, duk da matsaloli da bude takardu CSV a Excel, za'a iya warware su. Don yin wannan, yi amfani da kayan aiki na Excel, wadda ake kira Wizard na Rubutun. Kodayake, saboda yawancin lokuta, yana da isa sosai don amfani da hanyar daidaitattun bude fayil ta danna maɓallin linzamin hagu a kan sunansa.