Yadda za a ƙona wani sashi daga ISO, MDF / MDS, NRG?

Good rana Wataƙila, kowane ɗayanmu wani lokaci yana ɗaukar hotunan ISO da sauransu tare da wasanni daban-daban, shirye-shiryen, takardu, da dai sauransu. Wani lokaci, muna yin kanmu, kuma wani lokacin, suna iya buƙata a rubuta a kan ainihin kafofin watsa labarai - CD ko DVD.

Mafi sau da yawa, ƙila ka buƙaci ƙona faifai daga wani hoton lokacin da kake wasa da shi lafiya da adana bayanai game da CD / DVD na waje (idan an lalata bayanin ta ƙwayoyin cuta ko ƙwaƙwalwar kwamfuta da OS), ko kana buƙatar disk don saka Windows.

A kowane hali, duk abin da ke cikin labarin zai kara ƙari akan gaskiyar cewa kana da hoto da bayanan da kake bukata ...

1. Gashi CD daga MDF / MDS da kuma ISO

Don yin rikodin waɗannan hotuna, akwai shirye-shiryen dozin da yawa. Ka yi la'akari da ɗaya daga cikin shahararrun wannan kasuwancin - shirin Alcohol 120%, da kyau, kuma za mu nuna dalla-dalla game da hotunan kariyar yadda za'a rikodin hoton.

A hanyar, godiya ga wannan shirin, ba za ku iya rikodin hotunan kawai ba, har ma ku ƙirƙira su, har ma da koyi. Hanya a gaba ɗaya shine mafi kyawun abu a cikin wannan shirin: za ka sami raƙin kama-da-wane daban a cikin tsarinka wanda zai iya bude duk wani hotuna!

Amma bari mu ci gaba da rikodin ...

1. Gudun shirin kuma bude babban taga. Muna buƙatar zaɓar zaɓin "Burn CD / DVD daga hotuna".

2. Next, saka hoto tare da bayanin da kake bukata. Ta hanyar, wannan shirin yana goyan bayan dukkanin hotuna masu ban sha'awa da za ku iya samu a kan yanar gizo! Don zaɓar hoto - danna maɓallin "Duba".

3. A misali na, zan zaɓa nau'in hoto guda da aka rubuta a cikin tsarin ISO.

4. Dama na karshe.

Idan ana shigar da na'urorin rikodi da dama akan kwamfutarka, to kana buƙatar zaɓar wanda ya cancanta. A matsayinka na mai mulki, shirin a kan na'ura ya zaɓi mai rikodin rikodin. Bayan danna maɓallin "Farawa", sai kawai ku jira har sai an rubuta hoton zuwa faifai.

A matsakaici, wannan aiki ya kasance daga minti 4-5 zuwa 10. (Yawan rikodin ya dogara da nau'in diski, CD-Rom naka da gudunmawarka)

2. Rubuta image NRG

Irin wannan hoton yana amfani da shirin Nero. Saboda haka, rikodin irin wannan fayiloli yana da kyau kuma suna samar da wannan shirin.

Yawancin lokaci wadannan hotuna suna samuwa akan cibiyar sadarwa da yawa da yawa fiye da ISO ko MDS.

1. Na farko, gudanar da Nero Express (wannan ƙananan shirin ne mai matukar dacewa don rikodin rikodi). Zaɓi zaɓi don yin rikodin hoton (a cikin screenshot a kasa sosai). Kusa, saka wuri na fayil ɗin fayil a faifai.

2. Za mu iya zaɓar mai rikodin, wanda zai rikodin fayil kuma danna maɓallin don fara rikodi.

Wani lokaci yana faruwa cewa a yayin rikodi wani kuskure ya faru kuma idan ya kasance faifan yashi, to, zai ci gaba. Don rage haɗarin kurakurai - rubuta hoto a mafi girman gudu. Musamman ma wannan shawara ya shafi lokacin da kake bugawa zuwa hoto mai tsafi tare da tsarin Windows.

PS

An kammala wannan labarin. A hanyar, idan muna magana game da hotunan ISO, ina bada shawara don samun fahimtar wannan shirin kamar ULTRA ISO. Yana ba ka damar rikodin da kuma gyara irin waɗannan hotuna, ƙirƙirar su, kuma a gaba ɗaya, watakila, Ba a yaudare ni ba ta hanyar aiki zai samo kowane shirye-shiryen da aka buga a cikin wannan sakon!