Tarihin Bincike: inda za a duba da yadda za a share

Bayani a kan duk shafukan da aka kalli a kan Intanit ana adana a cikin mujallar mai bincike na musamman. Godiya ga wannan, zaka iya bude shafin da aka ziyarta, ko da ma watanni da yawa sun wuce tun lokacin kallo.

Amma a tsawon lokaci a cikin tarihin shafin yanar gizon ya tattara adadin bayanai game da shafuka, saukewa, da sauransu. Wannan yana taimakawa wajen ci gaba da wannan shirin, yana raguwa da shafukan yanar gizo. Don kauce wa wannan, kana buƙatar tsaftace tarihin bincikenku.

Abubuwan ciki

  • A ina aka adana tarihin bincike
  • Yadda za a share tarihin bincike a yanar gizo
    • A Google Chrome
    • Mozilla Firefox
    • A cikin Opera browser
    • A cikin Internet Explorer
    • A cikin safari
    • A Yandex. Binciken
  • Share bayanai game da ra'ayoyi da hannu a kan kwamfutar
    • Bidiyo: Yadda za a cire bayanan shafi na amfani da CCleaner

A ina aka adana tarihin bincike

Tarihin binciken yana samuwa a duk masu bincike na zamani, saboda akwai lokutan da kawai kuna buƙatar komawa zuwa shafin da aka riga aka gani ko shafi na bazata.

Ba za ku buƙaci ciyar da lokacin sake gano wannan shafin ba a cikin injuna bincike, kawai bude bude jerin abubuwan ziyara kuma daga can je shafin yanar gizo.

Don buɗe bayani game da shafukan da aka kalli a baya, a cikin saitunan mai bincike, zaɓi abubuwan da ake kira "Tarihi" ko latsa maɓallin haɗin "Ctrl + H".

Don zuwa tarihin bincike, zaka iya amfani da menu na shirin ko maɓallin gajeren hanya

Ana adana duk bayanan da aka yi a cikin ƙwaƙwalwar ajiya a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar kwamfuta, saboda haka zaka iya duba shi ba tare da jona ba.

Yadda za a share tarihin bincike a yanar gizo

Binciken bincike da kuma share bayanan yanar gizo na iya bambanta. Saboda haka, dangane da version da kuma irin burauzar, abin algorithm na ayyuka ya bambanta.

A Google Chrome

  1. Don share tarihin bincikenku a Google Chrome, kuna buƙatar danna gunkin a cikin hanyar "hamburger" zuwa dama na mashin adireshin.
  2. A cikin menu, zaɓi abu "Tarihi". Sabon shafin zai bude.

    A cikin menu na Google Chrome, zaɓi "Tarihin"

  3. A gefen dama akwai jerin jerin shafukan da aka ziyarta, da kuma a hagu - maballin "Bayyana tarihin", bayan danna kan abin da za'a tambayeka don zaɓar kwanan wata don share bayanai, da kuma irin fayilolin da za a share su.

    A cikin taga tare da bayani game da shafukan da aka kalli gani a kan "Tarihin Bayyana"

  4. Kuna buƙatar tabbatar da buƙatarku don share bayanan ta latsa maballin wannan sunan.

    A cikin jerin layi, zaɓi lokacin da ake so, sannan danna maɓallin bayanan sharewa.

Mozilla Firefox

  1. A cikin wannan bincike, zaka iya canza zuwa tarihin bincike a hanyoyi biyu: ta hanyar saituna ko ta bude wani shafin tare da bayani game da shafukan yanar gizo a cikin Menu na Gida. A cikin akwati na farko, zaɓi abubuwan "Saituna" a cikin menu.

    Don zuwa tarihin bincike, danna "Saiti"

  2. Sa'an nan kuma a cikin takalmin taya, a cikin hagu na hagu, zaɓi sashen "Asiri da Kariya". Kusa, sami abu "Tarihi", zai ƙunshi hanyoyi zuwa shafi na ɓangaren ziyara da kuma share kukis.

    Jeka ɓangaren sashin tsare sirri

  3. A cikin menu wanda ya buɗe, zaɓi shafin ko lokaci wanda kake son share tarihin kuma danna maballin "Share yanzu".

    Don share tarihin danna maɓallin sharewa.

  4. A hanya na biyu, kana buƙatar shiga menu mai bincike "Library". Sa'an nan kuma zaɓi abu "Log" - "Nuna duk log" a cikin jerin.

    Zaɓi "Nuna duk jarida"

  5. A cikin bude shafin, zaɓi ɓangaren sha'awa, dama-danna kuma zaɓi "Share" a cikin menu.

    Zaɓi abu don share shigarwar a menu.

  6. Don duba jerin shafuka, danna sau biyu a kan lokaci tare da maɓallin linzamin hagu.

A cikin Opera browser

  1. Bude ɓangaren "Saituna", zaɓi "Tsaro".
  2. A cikin bayyana shafin danna maballin "Bayyana tarihin ziyara". A cikin akwati da takaddun abubuwa da abin da kake son share kuma zaɓi lokacin.
  3. Danna maɓallin bayyana.
  4. Akwai wata hanya don share rubutun shafi. Don yin wannan, a cikin Opera menu, zaɓi abu "Tarihi". A cikin taga wanda ya buɗe, zaɓi lokacin kuma danna maballin "Bayyana tarihi".

A cikin Internet Explorer

  1. Don share tarihin binciken kan kwamfuta a Internet Explorer, dole ne ka bude saitunan ta danna kan gunkin gear a dama na mashin adireshin, sannan ka zaɓa "Tsaro" sannan ka danna abu "Share Browser Log".

    A cikin menu na Intanit menu, zaɓi danna don share abun ciki na log.

  2. A cikin taga wanda ya buɗe, duba akwatunan da kake so ka share, sannan danna maɓallin bayyana.

    Alamar abubuwa don sharewa

A cikin safari

  1. Don share bayanan akan shafukan da aka kalli, danna kan menu "Safari" sannan ka zaɓa "Abubuwan Tarihin Tarihi" a cikin jerin abubuwan da aka sauke.
  2. Sa'an nan kuma zaɓi lokacin da kake son share bayanin kuma danna "Sunny Log".

A Yandex. Binciken

  1. Don share tarihin bincike a Yandex Browser, kana buƙatar danna kan gunkin a kusurwar dama na shirin. A cikin menu wanda ya buɗe, zaɓi abu "Tarihi".

    Zaɓi abubuwan da ake kira "Tarihi"

  2. A bude shafin tare da shigarwar danna "Bayyana tarihin". A bude, zaɓi abin da kuma wane lokaci kake so ka share. Sa'an nan kuma latsa maɓallin bayyana.

Share bayanai game da ra'ayoyi da hannu a kan kwamfutar

Wani lokaci akwai matsalolin da ke tafiyar da bincike da tarihin ta hanyar aikin ginawa.

A wannan yanayin, za ka iya share log ɗin da hannu, amma kafin haka kana buƙatar samun fayilolin tsarin dacewa.

  1. Da farko kana buƙatar danna mahaɗin maɓallin Win + R, sa'annan bayan layi ya kamata bude.
  2. Sa'an nan kuma shigar da umurni% appdata% kuma danna maballin Shigar don je zuwa babban fayil wanda aka adana bayanin da tarihin mai bincike.
  3. Bayan haka zaka iya samun fayil din tare da tarihin cikin kundayen adireshi daban-daban:
    • domin bincike na Google Chrome: Google Chrome User Data Default History. "Tarihi" - sunan fayil wanda ya ƙunshi dukan bayanan game da ziyarar;
    • a cikin Internet Explorer: Local Microsoft Windows Tarihin. A cikin wannan bincike, yana yiwuwa don share shigarwar a cikin mujallar ta ziyarci zaɓi, alal misali, don halin yanzu kawai. Don yin wannan, zaɓi fayilolin da suka dace da kwanakin da suka dace, kuma share su ta latsa maɓallin linzamin dama ko Maɓallin sharewa a kan keyboard;
    • don Firefox: Bincike na Mozilla Firefox da Bayanan martaba places.sqlite. Share wannan fayil ɗin zai share bayanan shigarwar lokaci har abada.

Bidiyo: Yadda za a cire bayanan shafi na amfani da CCleaner

Yawancin bincike na yau da kullum suna tattara bayanai game da masu amfani da su, ciki har da bayani game da fassarar a cikin takardun mujallar. Ta hanyar yin matakai kaɗan, zaka iya tsaftace shi da sauri, ta haka inganta aikin yanar gizo.